Một Số Điều Cần Biết Khi Tắm Cho Trẻ Tại Nhà

Một Số Điều Cần Biết Khi Tắm Cho Trẻ Tại Nhà

Chia sẻ trang này

1. seokiller

seokiller New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,077 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Tắm cho trẻ sơ sinh tại nhà là 1 công việc đòi hỏi độ an toàn cao vì em bé của chúng ta còn quá nhạy cảm với nước.
    Thu thập nguồn cung cấp trước. Hãy chắc chắn rằng bạn có mọi thứ bạn cần trước khi tắm cho bé. Điều này sẽ đảm bảo bạn không phải làm việc khiến bạn cảm lạnh bằng cách đưa họ đến một phòng khác. Bạn sẽ cần một chiếc khăn sạch, xà bông bé, một cốc sạch, khăn sạch, khô, tã lụa và quần áo sạch sẽ. Hơn nữa, đảm bảo phòng đủ ấm để ngăn không cho em bé của bạn cảm thấy ớn lạnh.
    • Sponge tắm trẻ sơ sinh của bạn. Cho đến khi bắp đùi của bé rơi xuống và nút bụng lành, đừng ngâm chúng dưới nước. Thay vào đó, cho họ tắm bọt biển.
    Giữ phòng tắm ngắn. Một số bé sẽ rất thích thời gian tắm. Bạn có thể giữ em bé của mình trong nước ấm trong một vài phút sau khi tắm của họ nếu họ có vẻ đang thưởng thức nó. Tuy nhiên, không giữ cho em bé của bạn tắm nước trong hơn 5 phút. Nước sẽ nguội và có nguy cơ làm lạnh trẻ.
    • Một số em bé sẽ khóc trong khi tắm. Nếu nước là một nhiệt độ an toàn, không có gì phải lo lắng.
    • Tắm cho bé ba lần một tuần. Tránh trẻ tắm quá thường xuyên, vì điều này có thể dẫn đến da khô, không thoải mái

Không bao giờ để em bé của bạn trong nước. Không bao giờ để em bé trong bồn tắm, ngay cả trong giây lát. Nếu bạn phải đi đến một phòng khác hoặc có được cửa, cẩn thận quấn em bé của bạn trong một chiếc khăn và mang chúng với bạn.

2. seokiller

seokiller New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

3. minhanhth

minhanhth Member

• 82 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nên tắm trong phòng kín nhé, đừng tắm nơi có gió lùa

4. chichi88BN

chichi88BN Member

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tắm cho bé ba lần một tuần. Tránh trẻ tắm quá thường xuyên, vì điều này có thể dẫn đến da khô, không thoải mái

5. HelenBùi

HelenBùi Member

• 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ôi lúc bé mới về mình chả dám tắm vì con còn nhỏ quá :)