Mùa lạnh da con hay khô, nứt nẻ thì nên dùng dầu dừa hay kem Kutieskin?

Mùa lạnh da con hay khô, nứt nẻ thì nên dùng dầu dừa hay kem Kutieskin?

Chia sẻ trang này

1. tunganhson4

tunganhson4 New Member

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 5,675 Lượt xem

• 10 Lượt trả lời

Ghét cái thời tiết này quá các mẹ ah. Mùa lạnh da con hay khô, nứt nẻ thì nên dùng dầu dừa hay kem kutieskin nhỉ cm? Con ko bị mụn hay chàm j hết. Nặng nhất là mặt nhìn thấy rõ khô, có khi 2 má đỏ ửng hết nên kiểu nẻ đó ạ. Xót ruột quá. Người thì bảo bôi dầu dừa, người lại nói dùng kem dưỡng ẩm kutieskin mới hết. Con đầu cháu sớm chưa có kinh nghiệm mong đc các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm

2. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 188 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Dầu dừa mình thấy cứ bết bết kiểu j ấy, nên không thích dùng đâu
    Kem kutieskin thì mình chưa dùng cho con nên ko rõ nữa

tunganhson4 thích bài này.

3. thảo dolly

thảo dolly Member

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mặt con em 2 má cứ đỏ ửng lên các chị ạ. chắc do mùa khô lạnh nên mới bị, nhìn má mà thấy thương quá, mẹ chồng em cứ kêu bôi thuốc mỡ tra mắt, mà cái đó có kháng sinh em sợ lắm
    Có loại gì bôi an toàn không các chị?

4. gaidep770

gaidep770 Member

• 215 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Dầu dừa không có nhiều công dụng đâu ạ, em nói thật chỉ ủ tóc cho mềm nhưng nhanh bẩn dã man đấy ạ. Con em bị nẻ bôi rồi cũng chẳng ăn thua gì hết
    Trước em cũng dùng qua mấy loại kem dưỡng ẩm nhưng không hiệu quả, tới lúc đc chị bạn cho 1 tuýp kem dưỡng ẩm Kutieskin màu xanh dương đậm ý, dùng thích lắm, thơm thơm dễ chịu, bôi 1 lúc con dịu da luôn, mà bôi 1 tẹo là tệp vào da rồi chứ ko nhầy nhớt như nhiều loại đâu ạ. Ngày em bôi 2 - 3 lần lúc tắm xong lau khô, hoặc lúc bế con ra ngoài để tránh bụi bẩn vào da con.
    Dùng đi chị, oke lắm

5. tunganhson4

tunganhson4 New Member

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế à chị? em thấy chị hàng xóm em bảo bôi thử dầu dừa cho con chứ em chưa có kinh nghiệm vụ này chị ạ :( da bé non nớt nên em hơi lo đi hỏi ý kiến các chị trc cho yên tâm ạ

6. Ponpon Bike

Ponpon Bike Member

• 70 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chung câu hỏi mùa lạnh da con hay khô, nứt nẻ thì nên dùng dầu dừa hay kem Kutieskin?
    má con cứ đỏ ửng, sờ ráp
    bắp chân như kiểu da rắn chắc do khô lạnh
    dùng j hiệu quả cm?

7. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 178 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Dầu dừa nó vô thưởng vô phạt lắm ý, em thấy nhà em bôi chả hiệu quả j, 1 tí là khô, ko mềm như bôi kem Kutieskin đâu, thành phần kem dưỡng ẩm này là dầu hướng dương và bơ shea Đức nhá, cực an toàn ý.
    Em toàn dùng kem này để massage cho con hàng ngày, đợt này lạnh quá thì ko massage nữa ( có máy sưởi dầu nhưng vẫn sợ khô da nên ít dùng ), nhưng nói chung lúc tắm hay lau rửa sạch cho con thì lại bôi 1 lớp mỏng, hoặc có đi ra ngoài cần thiết thì cũng nên bôi, để tạo 1 lớp bảo vệ trên da bé còn non nớt và chưa hoàn thiện, tốc độ mất nước trẻ nhỏ cao hơn rất nhiều so với người lớn. Mùa đông lạnh này lại là thời điểm thời tiết lạnh và khô khiến làn da của bé càng dễ bị mất nước hơn. Da mất nước quá mức dẫn đến các vấn đề như: da khô ráp, nứt nẻ, bong tróc… khiến bé khó chịu, quấy khóc, mất ăn mất ngủ đấy các mẹ ạ

8. lahuong12

lahuong12 Member

• 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lạnh tới bao giờ các mẹ ơi? sao ngày em càng thấy lạnh vậy, mẹ con em ngồi im trong nhà cả ngày mà vẫn thấy lạnh dã man, toàn lo con ốm, thương quá, mặc nhiều áo quá thì khó chịu mà mặc ít sợ lạnh

9. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 161 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Do thời tiết đấy mom ơi, để giữ cho da của con luôn được đảm bảo đủ ẩm, luôn mềm mại thì các mom có thể sử dụng kem dưỡng ẩm cho con:
    - Dùng kem dưỡng ẩm cho bé sẽ giúp bảo vệ làn da mỏng manh của bé luôn được mịn màng , trắng hồng. kem có tác dụng hấp thụ nhanh tức thì, tạo cảm giác rất thoải mái cho trẻ con.
    - Nên lựa chọn những loại kem dưỡng ẩm được tạo thành từ các chất có trong tự nhiên giúp chăm sóc da cho bé tốt hơn và tuyệt đối an toàn với sức khoẻ của bé. Mom nên lựa chọn những loại kem chính hãng có nguồn gốc xuất xứ uy tín để đảm bảo chất lượng của sản phẩm
    - Tham khảo sp dưỡng ẩm có nguồn gốc thiên nhiên, an toàn và dịu nhẹ với bé như kem dưỡng ẩm Kutieskin nhé, khi dùng kem dưỡng ẩm cho bé thì mom nên dùng một lượng vừa đủ cho vào lòng bàn tay, sau đó thoa đều lên làn da của bé tạo cảm giác thật sự thoả mãi kết hợp với masage da cho bé.
    Dùng kem dưỡng ẩm này còn có tác dụng nuôi dưỡng và tái tạo làn da cho bé, giúp cho da của bé có sức đề kháng tốt. kem còn có tác dụng chống nẻ, chữa lành các vết thương do khô da nứt nẻ đấy ạ

Tú Cầu and tunganhson4 like this.

10. tunganhson4

tunganhson4 New Member

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghe thương quá mẹ nó ạ. Hình như cái mùa này trẻ nhỏ đều bị giống nhau cả hay sao ý nhở, sốt ruột ghê

11. Tú Cầu

Tú Cầu Active Member

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hay quá, thanks mế chia sẻ nhé
    Đúng thứ em đang cần tìm hiểu mua cho con :) để em mua luôn mới đc