Mua wax tẩy lông ở đâu?

Mua wax tẩy lông ở đâu?

Chia sẻ trang này

1. smile

smile New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 52,220 Lượt xem

• 26 Lượt trả lời

Xin chào cả nhà! Mình đang tìm mua wax tẩy lông mà chưa biết mua ở đâu cho an toàn cả. Chả là mình định tẩy lông nách và lông chân. Sau một thời gian tìm hiểu mình thấy wax lông là biện pháp hiệu quả trong các cách triệt lông tại nhà. Cả nhà có ai biết địa chỉ bán wax tẩy lông chất lượng thì chỉ giùm mình với nha!

2. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có thể mua wax tẩy lông online mà. Mình thấy trên mạng có bán sáp wax lông GIGI. Nghe nói đây là loại sáp wax số 1 thế giới. Bạn vào trang bestcare.vn mà xem. Chứ mình cũng không biết siêu thị hay cửa hàng thuốc có bán wax tẩy lông không nữa?

3. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bạn có thể tự làm wax tẩy lông tại nhà được mà, có thể chưng đường với mật ong để wax đấy. Mình thấy cách này cũng nhiều người dùng và hiệu quả lắm đấy

4. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn vào khu vực mỹ phẩm của siêu thị chắc có đấy, cái này mình thấy cũng rẻ mà, tầm 100k là được 1 hộp 10 miếng wax rồi. Chi phí làm đẹp như vậy theo mình là rất rẻ đó

5. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình toàn mua wax tẩy lông ở các web bàn hàng online. :D Họ giao đến tận công ty mình luôn, chỉ việc ra lấy thôi nên cũng tiện, chứ ra siêu thị mất thời gian lắm

6. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Dùng wax tẩy lông liệu có an toàn ko mọi người nhỉ? Vì mình ko rõ họ dùng chất gì, lỡ dùng chất tạp nham hại da thì chết. :( Giá nhìn cũng rẻ nữa, sợ rẻ ko đảm bảo

7. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cũng lo điều tương tự, thế nên mình nghĩ bạn nên tự làm hỗn hợp wax tại nhà thì hơn đấy. Làm cũng đơn giản mà.

8. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Wax tẩy lông mình mua với wax tẩy lông mình tự làm thì cái nào hiệu quả hơn các bạn nhỉ? Mình thấy chi phí mua wax tẩy lông cũng rẻ, nếu hiệu quả tương đương thì mình đi mua cho nhàn. :D

9. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Wax mua dễ có các chất gây hại cho sức khỏe lắm đấy bạn, mình tự làm hay hơn. :D Cũng đơn giản chứ đâu có phức tạp lắm đâu

10. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy wax tẩy lông chân bằng sáp ong từ thiên nhiên cũng an toàn mà bạn. Nếu ngại tự làm hỗn hợp wax thì bạn mua wax tẩy lông horsion cho tiện

11. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mua wax tẩy lông làm gì trong khi mình có thể tự làm được nhỉ? Mà có mất thời gian lắm đâu. Chuẩn bị hỗn hợp wax như mật ong thì mất tầm 30 phút là cùng. Mà khoảng 3-5 tuần mới phải wax lại nên cũng không tốn thời gian

12. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Làm mấ 30 phút nhưng cũng khá lích kích, mua wax thì nhàn, ko phải đun nấu chuẩn bị gì, chỉ việc đắp lên da và wax thôi

13. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Wax tẩy lông thì các bạn có thể mua ở các tiệm mỹ phẩm và tiệm dụng cụ y tế nhé, giá cũng ko đắt lắm đâu, tầm 100k là được 1 hộp rồi.

14. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Liệu các tmv họ có bán wax tẩy lông ko các bạn nhỉ? Mình cũng hay qua các tmv nhờ họ tư vấn này nọ mà

15. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn đến làm thì họ làm cho thôi chứ họ ko bán đâu

16. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ vậy, tmv họ ăn lại ở dịch vụ tẩy lông mà, họ cũng mua cái đó về để tẩy lông cho khách hàng chứ có phải mua để bán kiếm lời đâu nên họ ko bán đâu

17. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Wax tẩy lông mình thấy mọi người hay mua online, có vẻ các cửa hàng online họ bán nhiều hơn và dịch vụ cũng tiện nữa

18. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các bạn nên dùng wax tự làm thì tốt hơn là đi mua mấy loại wax tẩy lông bán sẵn này, mình sợ nó có nhiều hợp chất lạ có hại cho da

19. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Wax tẩy lông là loại sáp wax hay miếng dán để tẩy lông hả bạn? Nếu là sáp wax thì mình có thể làm tại nhà mà. Chỉ cần mật ong hoặc đường chưng lên là xong:-sss

20. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nó có cả 2 loại đó bạn, mình làm tại nhà thì mất thời gian, công sức và còn ko ổn định nữa. Mua cũng là 1 cách đơn giản nhưng hiệu quả đấy.