Nha khoa chất lượng bậc nhất Sài Gòn

Nha khoa chất lượng bậc nhất Sài Gòn

Chia sẻ trang này

1. Mydung2000

Mydung2000 New Member

• 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

• 25,257 Lượt xem

• 30 Lượt trả lời

Chào mọi người, do em mới chuyển từ Đà Nẵng vào Sài Gòn được hơn 1 tháng, mà ngặt một nỗi cái răng trong cùng nó lại trở chứng, bác sĩ cũ bảo phải nhổ đi và trồng răng mới vào, em thì cũng biết vậy, nhưng mà vấn đề là trồng ở đâu. Tính em đó giờ đụng đến răng miệng là em cứ sợ, sợ biến chứng đủ thứ, cầu mong mọi người cho em 1 địa chỉ trồng răng uy tín thuộc dạng bậc nhất ở Sài Gòn với ạ. Em cảm ơn mọi người trước.

anphuong2014 and berycute like this.

2. Mytran2048

Mytran2048 Member

• 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn nói về nha khoa thì đầy, nhiều lắm ý, nhưng mà theo đánh giá chủ quan của mình thì có các nha khoa sau: Á Âu (cái này trực thuộc bệnh viện thẩm mỹ luôn), Lan Anh, Nhân Tâm,...
    Cũng khó có thể đánh giá nha khoa nào là hơn là kém, nên cứ liệt kê ra để bạn tìm hiểu rồi lựa chọn ^^

Bichphuong76 thích bài này.

3. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nha khoa khác e không rõ nhưng nha khoa Á Âu ở gần chợ Bến Thành và cũng gần nhà em, thấy mọi người vào làm răng cũng khá đông, uy tín thì chắc là có vì cái này cũng lâu rồi, nghe nói nha khoa có bác sĩ giỏi nên mọi người vào đông lắm.

4. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mỗi nha khoa có ưu điểm khác nhau. Mẹ nó hỏi nha khoa nào tốt nhất thì khó nói lắm. Tốt hay ko còn phụ thuộc vào Mẹ nó làm gì với Răng của mình?
    Nha khoa tốt phải chọn tiêu chí sau đây:
    - Có đầy đủ Bs hay Y Tá làm các khâu khác nhau
    - Có trách nhiệm bảo hành khi có yêu cầu khách hàng
    - Có quy trình vô trùng tuyệt đối ( đây là quan trọng nhất, nha khoa lớn cũng chưa chắc là vô trùng tốt vì đây là do người điều hành và đạo đức của người làm công việc vô trùng)
    - Tư vấn trung thực, ko lôi kéo để vụ lợi( thường là những Nha khoa càng lớn thì mức độ trung thực càng thấp vì họ phải trả lương nhân viên và mặt bằng)

furinguyen thích bài này.

5. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Oh, mẹ nó nói chuẩn quá.

berycute thích bài này.

6. anphat

anphat Member

• 35 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chất lượng thì không dám nói, nhưng uy tín thì có : 2000, á âu, lan anh, nhân tâm, minh khai.....

berycute thích bài này.

7. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn nên theo chỉ định của Bác sĩ. Nhưng muốn tìm nha khoa ở SG thì quá dễ Bạn à. O73 sg làm việc tốt lắm chứ không phải ở Đà Nẵng đâu. O Đà Nẵng muốn làm Răng phải tìm hiểu kỹ nhưng ở sg thì mình nghĩ không cần vì nhiều nha khoa tốt mà.

8. me.khoi

me.khoi New Member

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phòng nha uy tín hi,
    Việt kiều nhà mình hồi tết về cũng làm răng sứ, hình như làm nhiều gần 20 cái, lúc đầu chưa quen cũng nói khó chịu này nọ chứ không như miêu tả như bạn "Lightseapham". chị mình ây giờ về lại mỹ thì gọi điện nói ok, ăn nhai bình thường, bác sỉ mình giới thiệu chị việt kiều này từ dịp khám răng cho con mình, Nha Khoa Đông Tây - địa chỉ 245B Bà Hom, P13, Q6- Điện thoại 0935281725. Mà chị mình còn được tư vấn trước khi về, chỉ cần bạn để lại số điện bên mỹ hay canada khi gọi về, bác sĩ sẽ gọi lại tư vấn. Chắc mình nghĩ tay nghề bác sĩ tùy mỗi phòng nha thôi, bác sỉ bên phòng nha khoa Đông Tây là từng làm bên bệnh viện Răng Hàm Mặt Tp nhiều năm nên có kinh nhiệm, mình yên tâm nên mới giới thiệu vì mình từng nhổ răng khôn trong bv RHM và gặp lại vị bác sỉ này mở phòng khám gần nhà tại Q6. Cũng may là đúng chổ uy tín, chứ làm mà bị giống nhiều chị bạn mình trong công ty cũng từng qua nha khoa to đùng mà làm chẳng ra gi thì chắc mình không dám bàn luận luôn. Đó cũng là kinh nghiệm cho nhiều người muốn làm răng sứ, ... các bạn hãy tìm phòng nha uy tín hay đã biết có người từng làm qua nha khoa nào, đừng mong giá rẻ vì tiền nào của đó thôi khi bây giờ quá nhiều phòng nha bên ngoài to lớn, và logo giảm giá đủ kiểu cạnh tranh mà không biết thực chất tay nghề bác sỉ và chất lượng răng sứ như thế nào. Mình không quảng cáo, chỉ muốn giới thiệu cho người bác sỉ tân tâm này. Bạn thử đến tư vấn, bác sỉ giải thích rất rỏ ràng tất cả các trường hợp.

tonynguyen thích bài này.

9. tonynguyen

tonynguyen Member

• 40 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn nói rất đúng. Đừng nghĩ các nha khoa giảm giá nhiều mà tốt. GIẢM giá là điều rất đáng trân trọng. Nhưng phải xem nha khoa đó có ai là đứng đầu và những ai đều trị. khách hàng cũ đánh giá cũng là một yếu tố quan trọng.

10. chicchic

chicchic New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm răng sứ ghé thử nha khoa răng sứ ở vo van tan q3 xem sao?Nghe nhiều nguoi khen nha khoa làm uy tín chat luong lắm ...hay ghe nha khoa đăng lưu cũng ok!

11. ClaraPhuong

ClaraPhuong New Member

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mọc răng hàm mà thiếu "đất" nên chúng nó đẩy hết răng cửa ra ngoài. Bây giờ có 1 cái răng cửa bị lệch luôn, nhìn kỳ lắm. Niềng răng thì không được rồi vì em đã 28 tuổi, niềng răng đau lắm, mất thời gian và chi phí cao nữa. Em muốn mài 2 cái răng cửa và bọc sứ luôn. Không biết như vậy có được không. Ở đây có anh chị nào từng mài răng tư vấn cho em với, có đau không? có ảnh hưởng gì tới tủy răng của mình không và chi phí bao nhiêu, làm ở đâu tốt nhất ạ?

12. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tốt nhất là Bạn nên nhổ bỏ răng khôn đi thì vài năm sau 2 răng cửa sẽ mọc lại đúng như ban đầu.

13. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e nghĩ phải tác động chứ sao tự nhiên, răng nó mọc lại như ban đầu đc nhỉ?

14. Bichphuong76

Bichphuong76 Member

• 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn làm răng sứ thì có thể ghé nha khoa Á Âu gần chợ Bến Thành. Bên này làm răng sứ rất đẹp

15. Hoa Xuan

Hoa Xuan New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà, Em mới nhổ 1 răng khôn và bọc 3 răng sứ ở nha khoa bs Hùng ở đường Cống Quỳnh, Q.1 (hình như đối diện siêu thị Hà Nội) em thấy dịch vụ ở đó rất tốt ,nhất là có các khu điều trị riêng biệt và phòng vô trùng riêng biệt (trong lúc chờ đợi đc các chị tiếp tân dẫn đi tham quan 1 vòng) rất rất hiện đại, còn về nhổ răng thì lúc đầu em cũng rất sợ nhưng được Bs. Hùng + Bs Tuấn động viên không đau và giới thiệu nhổ bằng máy Piezo sẽ bảo tồn được xương và ít chạy máu nên cũng yên tâm , còn răng sứ thì rất đẹp như màu răng thiệt của em :), răng sứ của em được bảo hành 10 năm lận đó mấy Chị ơi. Nói chung em rất hài lòng khi làm ở đây, phòng nha đẹp, sạch sẽ và Bs, nhân viên tận tình , chu đáo , Các chị khi nào có dịp ghé xem em nói đúng không nha.

16. troixanhmaytrang

troixanhmaytrang New Member

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đã làm răng sứ ở nha khoa Dr Hùng rồi nè. Làm xong kết quả tuyệt vời lắm nha, gia đình và bạn bè mình khen quá trời luôn. Mà phòng nha ở đó đúng là rất hiện đại và sạch đẹp luôn, như khách sạn 5 sao, lần đầu tiên mình thấy có một nha khoa hiện đại như vậy đó. :)

dental thích bài này.

17. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hãy tìm nha khoa nào mà phục hình sứ bằng kỹ thuật CAD/ CAM thì chọn. Ở sài gòn thì nhiều mà. Nếu ở Đà Nẵng thì mình biết là Nha Khoa Miền Trung có CAD/ CAM đấy. Bạn ở Đà Nẵng thì nên chọn những nha khoa ở Đà Nẵng. Vì làm răng sứ thì phải chỉnh sửa rất nhiều lần mới xong.

18. Thúy Trần Thị Diễm

Thúy Trần Thị Diễm New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em ghé Nha Khoa Thái Dương ở đường Hai Bà Trưng Q1 nhé, ngay trung tâm gần bánh xèo Đinh Công Tráng nhà thờ Tân Định. Em ráng alo gặp BS NGA trưởng phòng khám nhé. BS Nga giỏi lắm học nước ngoài và tay nghề khéo tay, lại rất đàng hoàng không co vẻ vời kiếm nhiều tiền Bệnh nhân đâu. BS Nga lại làm không đau gì cả, làm răng sứ đẹp lắm, niềng răng và Implant cho gia đình chị đều tốt và chất lượng tốt, bền và giá rẻ nữa và bảo hành lâu năm. Giá cả dịch vụ lại phải chăng hợp lý nhất ở HCM. E thử alo tư vấn BS Nga nhé chị cho số nè: 091.526.1717 nhé e sẽ hài lòng như gia đình chị. hoăc chị cũng hay vào coi thông tin giá để tư vấn bạn bè ở http://thaiduongnhakhoa.com coi các chương trình khuyến mãi giảm giá nhé. Chúc em làm răng sứ hoặc implant đẹp và bền.

Trinh Mỹ Phan thích bài này.

19. VU LIEN

VU LIEN New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nha Khoa The He Moi khong dang hoang. Toi lam rang o day gay bon rang xu. Ho khong boi thuong, du truoc do ho bao dam 10 nam

20. blackcatcn

blackcatcn New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nha khoa Đăng Lưu bạn nhé, Cơ sở khá tốt có bs nguyễn quang Tiến chuyên chỉnh nha cấy ghép implant làm việc nếu làm làm về niềng răng hay trồng răng implant thì mình nghỉ đến đây là ok.