Nhật ký phẫu thuật thẩm mỹ của mình <3

Nhật ký phẫu thuật thẩm mỹ của mình <3

Chia sẻ trang này

1. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

• 21,411 Lượt xem

• 69 Lượt trả lời

Hôm nay là ngày thứ 3 mình phẫu thuật ở bệnh viện Banobagi!
    Cảm giác mong đợi kết quả thật là nóng ruột quá đi. Nhưng may mắn là có bạn Shin - người hướng dẫn cho mình khi qua Hàn Quốc làm phẫu thuật thẩm mỹ động viên hằng ngày thì mình mới bớt lo lắng
    Mình làm phẫu thuật mũi, mắt và gọt xương hàm bạnh. Hiện tại thì mình không thấy đau gì hết vì bệnh viện có cho mình uống thuốc giảm đau rồi, chỉ là hơi mệt mỏi vì phải băng mặt và mũi lại thôi.
    Mình cố gắng ăn cháo bí đỏ, rồi uống nước ép bí đỏ nhiều để cho mau mau giảm sưng

Và đặc biệt là mình không dám nhìn tới cái gương, tại bây giờ mặt đang sưng ghê lắm. Sơ nhìn gương xong lại đâm ra buồn vs lo lắng thì nguy! Phải nghe lời của Shin thôi!!!

Mình sẽ cố gắng update thông tin và cảm xúc of mình hằng ngày cho mọi người tham khảo nhé!

Ruby_Vu and nguyenhai0102 like this.

2. haminhyen

haminhyen New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, gọt xương hàm xong có ăn uống bt ko, hay chỉ uống nc và sữa thôi hả bạn? Bạn làm đó tổng chi phí bao nhiêu, làm cả 3 dịch vụ 1 lúc hả bạn

3. nguyenhai0102

nguyenhai0102 Member

• 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ko biết tình hình của chị thế nào rồi chị? e tưởng làm mỗi dv phải cách nhau ra chứ làm liền cả 3 dv thế này chắc là đau với khó khăn trong sinh hoạt lắm... có gì c update cho mọi ng biết với nha

4. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hii bạn, gọt xương hàm xong thì không ăn như bình thường được đâu. Mình chỉ uống sữa và ăn cháo thật lỏng thôi.
    Mình làm cả 3 cái 1 lúc luôn bạn ơi, như vậy thì sưng 1 lần thôi và hết sưng là coi như mặt mình thành công rồi
    Chi phí thì lúc tư vấn online bệnh viện báo cáo lắm: chi phí tổng lúc qua email tới 21 triệu won lận. May mà qua tư vấn thì mặt mình không tới nỗi xấu, với lại thêm bạn Shin giúp mình deal giá với bệnh viện nữa nên hết chỉ có 12,5 triệu won thôi. Mừng quá trời luôn!

5. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị được tháo băng rồi em ạ. Tuy trên mặt đang có bị bầm tím ở mắt, mũi và hai bên mặt, nhưng mà nhìn thấy trước dáng mũi là chị thấy hài lòng rồi, không có bị lệch. Tuy nhìn mũi giờ hơi cao, nhưng bác sĩ nói là đợi mấy ngày nữa giảm sưng thì mũi sẽ tự nhiên hơn.
    Bên HQ thì làm luôn 1 lần em ạ, kiểu như lột xác đó, xong 1 lần là đẹp luôn. Chị cũng hơi hãi mới đầu nhưng mà thấy bên đây ai cũng thế nên an tâm bước lên bàn mổ em ơi

6. minhnhungham

minhnhungham Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bây giờ tình hình cũa bãn sao rồi?
    Đã được đẹp chưa? Làm gì thì đẹp rồi cũng nhớ tới chị em để chia sẻ kinh nghiệm làm pttm với nhé

7. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi mọi người, xin lỗi mọi người nhiều vì lâu lắm rồi mới update thông tin, do mình ham chơi với nhiều việc để làm quá,hihi. Từ ngày 1/10 mình làm phẫu thuật thì tới bây giờ cũng là gần 1 tháng rồi.
    Và đây là kết quả của mình, tèn tén, mình hài lòng cực kỳ, chủ trương của mình là thích làm tự nhiên hết sức có thể, kiểu như đẹp lên tự nhiên chứ ko phải là do phẫu thuật thẩm mỹ ah.
    Mọi người xem hình trước nha, sau này có thời gian mình sẽ update thông tin chi tiết hơn
    Before

After tèn ten

8. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 191 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ui, em xinh quá. Phẫu thuật xong vẫn rất tự nhiên, mà còn xinh ơi là xinh nữa chứ
    Em hồi phục nhanh quá nhỉ, mới chưa được 1 tháng mà đã hết sưng với nhìn đẹp thế kía. Kiểu này thêm thời gian nữa là em càng xinh hơn nữa rồi

9. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trc khi làm đã xinh rồi sau khi làm thành hot gơn mất, công nhận làm bên Hàn có khác. Nhưng sao gọt hàm xong mà bạn hồi phục nhanh thế, thường thì cũng pải mất 2 tháng mới hết sưng và thâm, công nhận da bạn lành và nhanh hồi phục nhỉ. Tổng chi phí làm cả 3 dv hết bao nhiêu bạn? Xương hàm mình cũng bị bành, cơ mà đang pân vân ko làm xong có ảnh hưởng gì ko, vì mình nhát lám

10. nhungmilo

nhungmilo Member

• 86 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

@alicia tran : trời ơi, nhìn c xinh quá.. nhìn mặt với mũi thon gọn hơn trước nhiều, đến mình nhìn còn mê nói gì đến con trai. thế bệnh viện Banobagi có gần khu keangnam ko c? bên HQ họ làm đẹp mà tự nhiên thật.

11. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hihi, cảm ơn em.
    Trộm vía chị mau hồi phục nên lúc về Việt Nam là mặt hết bầm, nhưng vẫn còn sưng bên trong nên nhìn mặt vẫn tròn tròn như xưa, đi làm lại không ai biết đi phẫu thuật. Tới bữa này thì giảm sưng từ từ nên thon thon với thấy dáng mũi thanh thanh lại, thấy thích lắm. Mừng quá trời
    Banobagi ngay khu Keangnam luôn em ạ. Chị nghe chị Shin là hướng dẫn cho chị kể là Banobagi đang là bệnh viện phẫu thuật chính cho show Let me in ở HQ nên chị thấy tin tưởng hơn hẳn.

12. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nha, bác sĩ sau lần tái khám cắt chỉ cuối cùng còn phải nói là trường hợp của mình hồi phục rất nhanh, nhanh hơn hẳn các trường hợp mà bác sĩ đã thấy.
    Mình làm 3 dịch vụ thì khi tư vấn online, bác sĩ báo chi phí tổng là 22trieu won. Nhưng mà may mắn là có chị Shin giúp trả giá nên chỉ còn lại 16,5trieu won. Mừng lắm bạn ạ
    MÌnh cũng nhát giống bạn, nên lúc đầu cũng phân vân chắc làm mắt với mũi thôi, đặc biệt là mũi vì mũi mình là mũi lân, thuộc trường hợp khó nên cũng lo chi phí đội lên cao. Nhưng bạn vào bệnh viện là bạn thấy không khí ờ đó mọi người đi làm pttm vui lắm, ai cũng thoải mái hơn nên mình quyết định làm luôn
    Khó chịu nhất là mấy ngày đầu tiên, phải băng mặt nên khó thở và uống nước cũng khó khăn. Nhưng cố gắng qua 1 tuần là thấy thoải mái hơn rồi

13. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cám ơn chị, cũng nhớ chị chia sẻ kinh nghiệm với cho em contact của chị Shin mà em đi qua Hàn Quốc làm phẫu thuật thuận lợi như vậy. Chứ lúc đầu em có ý định làm ở Việt Nam đó chị ạ, do lo lắng qua Hàn Quốc bị khác biệt ngôn ngữ, rồi lỡ lạc mất là khỏi có đường về luôn

14. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 191 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trời có gì đâu em
    Thấy em xinh hơn như vậy làm chị cũng ham hố quá. Xinh lắm em ạ
    Chị thấy chi phí của em làm như vậy thì Banobagi cũng giảm giá nhiều quá ha, thích thật đấy.
    Mà hình như Banobagi cho em thuê phòng ở trọ lại HQ luôn phải ko? Em thấy dịch vụ vs chất lương ok không? Tại bạn chị nhìn hình em xong đang muốn đòi qua làm pttm đó

15. hanhu

hanhu New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi trời làm xong chị này đẹp hẳn lên nhỉ :D

16. Ruby_Vu

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chi phí làm hàm hết bao nhiêu thế bạn? Ca tiền đi lại ăn ở có tốn kém lắm ko? Có ng quen bên hàn còn đc, chứ lơ ngơ sang đó lần đầu thì cũng mệt. Nếu đi 1 mình nữa thì càng khó khăn.

17. Ruby_Vu

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Sau pt nghỉ lại bên hàn bao lâu bạn nhé

18. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chi phí làm hàm thì lúc tư vấn email là 18 triệu won bạn à, còn lúc trả giá thì do mình làm nhiều nên gộp lại rồi chị phiên dịch giúp mình trả giá tổng xuống luôn chứ không có nói rõ là giá phẫu thuật hàm giảm được bao nhiêu. Nhưng chắc sẽ thấp hơn chi phí của mình đó.
    Tiền ở thì Banobagi cho khách hàng thuê phòng luôn, khoảng 30usd-50usd / 1 đêm
    Tiền ăn thì khaong3 15usd/1 ngày. Mà mấy ngày đầu làm hàm thì chỉ uống thôi nên rẻ hơn nhiều

Mình cũng đâu có ng quen đâu. nhưng do mình thuê người dịch là chị Shin để đi theo hỗ trợ giúp mình khi đi tư vấn, và 1 chút thời gian vào mấy ngày đầu khi mình mới làm phẫu thuật. Chị Shin nói Tiếng Việt giỏi lắm mà cũng dễ thương nữa, nên mình cũng an tâm hơn nhiều lắm

Ruby_Vu thích bài này.

19. alicia tran

alicia tran Member

• 140 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn mà làm hàm thì ở lại Hàn khoảng 10 ngày là ok bạn nhé. Còn nếu bạn mà hồi phục tốt và khỏe thì chỉ cần 7 ngày là lấy chỉ được rồi, nhưng thôi cứ xin 10 ngày off cho chắc vì mỗi ng 1 cơ địa khác nhau mà

Ruby_Vu thích bài này.

20. minhnhungham

minhnhungham Member

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị xinh quá chị ơi, bác sĩ làm hay quá. Mà không phải kiểu nhìn giả giả, sượng sượng mà nhìn tự nhiên quá. Em thích như chị thế này, đẹp hơn nhưng ko có nhìn giả tạo như mấy cô hot girl làm ở Việt Nam.
    Chi phí chị làm phẫu thuật cũng tốt nữa, vậy là bằng mức giá trung bình mà ng Hàn hay làm rồi. Chị Shin giúp chị trả giá hay thật đó