Những cách tẩy lông an toàn, hiệu quả là gì?

Những cách tẩy lông an toàn, hiệu quả là gì?

Chia sẻ trang này

1. cỏ bốn lá

cỏ bốn lá New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,247 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Hi! Chúc mọi người một ngày may mắn, tốt lành! Mọi người có biết những cách tẩy lông an toàn và hiệu quả không ah? Dạo này em thấy người ta hay nói đến tẩy lông hay waxing gì gì đó. Em cũng đang có nhu cầu tẩy lông chân và lông nách nhưng chưa biết làm cách nào thì tốt. Mọi người chỉ cho em một số cách tẩy lông thật hiệu quả mà vẫn an toàn mọi người nhé!

2. lamdepda

lamdepda Vượt lên chính mình

• 19 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn hãy lựa chọn cho mình phương pháp thích hợp nhé.

Đường, chanh mật ong
    Tẩy lông nách bằng phương pháp tự nhiên với hỗn hợp nước cốt chanh, đường và mật ong
    Bạn hãy hòa đường, chanh và mật ong theo một tỷ lệ hợp lý để có được hỗn hợp sền sệt. Dùng hỗn hợp này để bôi lên vùng da cần tẩy lông. Sau đó dùng khăn lau sạch.
    Dung dịch hỗn hợp này có tác dụng làm cho các nang lông yếu đi và chết, lớp lớp lông trên bề mặt da sẽ rụng sạch tránh được những cảm giác đau, đặc biệt là không bị thâm vùng nách. Đây là một cách waxing không gây hại cho da lại đem lại hiệu quả tẩy lông cao, bạn có thể thực hiện ngay tại nhà.
    Tẩy lông nách với bơ
    Tẩy lông nách bằng phương pháp tự nhiên với bơ
    Phương pháp phức tạp hơn 1 chút nhưng lại cho hiệu quả lâu dài. Bạn có thể dùng bơ để waxing về sử dụng, bạn bôi 1 lớp bơ lên vùng lông ở dưới cánh, sau đó bạn lấy giấy mềm miết nhẹ lên vùng bơ đó, cuối cùng bạn lột miếng giấy đó ra theo chiều ngược với chiều mọc của lông bằng 1 động tác nhanh gọn. Sau khi vùng da dưới cánh của bạn không còn dấu hiệu “rậm rạp” , bạn hãy rửa sạch bằng sữa tắm hay xà bông để tránh hiện tượng nhờn da.
    Chỉ với phương pháp đơn giản bạn sẽ loại bỏ hoàn toàn những sợ lông đáng ghét, đồng thời vùng da dưới cánh tay của bạn cũng trở nên láng mịn, hết thâm đen giúp bạn tự tin tỏa sáng với những bộ đồ gợi cảm.
    Tẩy lông nách với sáp ong
    Tẩy lông nách với sáp ong​
    Sáp ong nóng vừa đủ sẽ tẩy lông đem lại hiệu quả cao, điều quan trọng là bạn phải kiểm soát nhiệt độ của dung dịch sáp cho phù hợp. Nếu dung dịch sáp quá nóng có thể gây bỏng rát da, còn quá nguội chúng sẽ không thể bám dính vào lông, từ đó waxing đau và kém hiệu quả hơn.
    Sáp ong có thể dùng để tẩy lông ở hầu hết các vùng, vừa an toàn, tiện lợi lại vừa tiết kiệm.

Theo Biquyetlamđep​

3. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chuẩn bị
    - 1 chén đường (250ml)
    - 1 chén mật ong (250ml)
    - 1/2 chén nước cốt chanh (125ml)
    Cách làm wax
    Bước 1: Cho đường vào nồi sạch, đun ở mức lửa vừa, cho tới khi đường tan chảy thành caramel đặc sệt. (Tuyệt đối không dùng đũa hay muôi khuấy đường trong bước này)
    Bước 2: Thêm mật ong và nước chanh vào hỗn hợp đường caramel, dùng muôi gỗ khuấy đều tay cho đến khi được hỗn hợp sánh mịn. Chú ý đường sẽ sủi bọt và rất nóng. Nếu thấy sáp quá đặc có thể điều chỉnh thêm chút nước lọc tùy ý.
    Bước 3: Để nguội bớt phần sáp mật ong trước khi wax. Nếu muốn dùng lâu dài bạn có thể để nguội hẳn sáp và bảo quản trong tủ lạnh.
    Cách dùng wax
    Bước 1: Để ý độ dài của sợi lông vừa đủ để wax. Độ dài lý tưởng là giữa 3mm và 6mm. Nếu sợi lông ngắn quá sẽ rất khó để sáp lột ra hiệu quả, nếu quá dài bạn sẽ cảm thấy đau hơn bình thường.
    Bước 2: Dùng một mảnh vải sạch. Nếu không có vải sạch bạn có thể cắt hoặc xé miếng cotton đủ to.
    Bước 3: Một mẹo nhỏ trước khi wax, bạn hãy rắc chút phấn rôm trẻ em hoặc bột ngô lên phần da cần wax. Phần bột này sẽ hấp thu chất dầu trên da và giúp giữ độ ẩm, cho phép phần sáp wax dính chặt vào lông chứ không vào da, khiến cho quá trình wax đỡ đau hơn rất nhiều.
    Bước 4: Dùng thìa gỗ hoặc que đè lưỡi y tế, phết sáp wax lên da theo chiều lông mọc. Sau đó nhẹ nhàng đặt miếng vải sạch lên phần sáp đã bôi và miết chặt.
    Bước 5: Đợi sáp nguội hoàn toàn, nhẹ nhàng lật miếng vải lên xem wax đã dính chặt vào da chưa.
    Bước 6: Bắt đầu giật miếng vải wax thật nhanh ngược chiều lông mọc. Quá trình này phải diễn ra nhanh và bạn không nên giật theo góc 90 độ.
    Đối với lượng sáp wax còn thừa bạn có thể giữ trong tủ lạnh để dùng dần. Bảo quản trong ngăn mát được vài tuần và trong ngăn đá được đến vài tháng.

4. Money_money

Money_money Member

• 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ơ bạn chủ thớt định tẩy lông gì đấy? mỗi loại lông có cách tẩy an toàn khác nhau mà ?

5. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình chỉ băn khoăn là lúc giựt ra ngược chiều lông mọc thế có đau không ? :<
    mình thấy kiểu này nó cứ ghê ghê thế nào ấy. giựt sai một cái là có khi đau lắm đó

6. toicodon

toicodon Member

• 118 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách này mình thấy nhiều người dùng để tẩy lông tại nhà đấy. Mình cũng sợ giựt sai thì đau lắm. Mà giật ngược chiều lông mọc thì đỡ đau hơn giật theo chiều lông mọc nhỉ?

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

giật ngược chiều lông mọc đau hơn đó bạn, nhưng như thế dễ sạch lông hơn mà. Giật thì người ta giật ngược chiều lông mọc thì mới hiệu quả chứ giật xuôi chiều khó lắm

8. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oh vậy hả bạn? Thảo nào mọi lần mình nhổ lông nách theo chiều ngược lại của lông thấy đau thế:p Mà mình thấy dùng kem tẩy lông veet cũng tẩy lông hiệu quả mọi người ah. Cách này không đau và sau 3 tuần mới phải tẩy lại cơ

9. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cách này làm lông rụng đi hay thế nào hả bạn? Mình ít thấy người dùng Veet nên ko rõ công dụng của cái này lắm

10. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn. Veet làm lông rụng đi để triệt lông đấy, như thế mình thấy hiệu quả nhất, ko đau đớn gì cả

11. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Dùng kem triệt lông sợ hại da ko các bạn nhỉ? Mình sợ kiểu làm lông tự rụng của kem tẩy lông này hại làn da lắm

12. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cái này nổi tiếng và nhiều người dùng rồi mà, đâu có ai kêu hại da đâu bạn, chỉ có hiệu quả được như mong muốn hay ko thôi

13. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kem tẩy lông veet thì có hiệu quả tẩy lông lâu dài, từ 3-4 tuần mà bạn. Mình thấy dùng kem tẩy lông thì ngại vì mùi kem tẩy khó chịu thôi

14. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy kem tẩy lông không có hiệu quả được đến 3-4 tuần đâu bạn ah. Có khi chỉ được 1 tuần thôi ấy. Waxing có hiệu quả lâu hơn kem tẩy lông mà cũng chỉ được tầm 3-4 tuần thôi mà

15. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu bạn chủ thớt định tẩy lông tại nhà thì wax chính là biện pháp an toàn và hiệu quả đấy! Hỗn hợp wax từ tự nhiên rất dễ làm và cũng rất chi là rẻ nữa :D

16. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lông chân và lông tay thì có thể wax còn lông nách thì nên dùng kem tẩy lông các nàng ah. Bởi vì vùng lông nách rậm rạp mà lại khó giựt nên wax sẽ đau đó

17. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người vẫn wax lông nách mà bạn, có đau nhưng ko đau đến mức chị em mình ko dám làm đâu

18. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình xem nhiều video hướng dẫn tẩy lông nách, người ta làm mẫu tẩy lông thì thấy mặt vẫn tươi cười như hoa chứ có biểu hiện đau đớn gì đâu

19. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hjx chắc tại người ta tẩy lông nách quen rồi nên mới không thấy đau đó bạn! Bình thường thì wax vẫn đau mà. Nếu không muốn đau thì chỉ có dùng kem tẩy lông thui