Chú ý khi sử dụng mặt nạ trị tàn nhang

Những điều đặc biệt chú ý khi đắp mặt nạ trị tàn nhang

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 2,268 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

Mặt nạ trị tàn nhang là cách đa số chị em vẫn hay dùng để áp dụng tại nhà do đơn giản, dễ làm và không hề tốn kém. Tuy đơn giản nhưng để có hiệu quả tốt nhất các chị em cũng cần chú ý những điều sau đây nhé.

Mặt nạ trị tàn nhang có thể tự làm tại nhà

* Tìm hiểu xem mặt nạ trị tàn nhang bạn định dùng có thích hợp với da bạn không

Đa số chị e khi sử dụng mặt nạ thiên nhiên chỉ chú ý xem công cụng là gì chứ không tìm hiểu xem công dụng đó có phát huy với làn da của mình không. Bởi lẽ một số thành phần trong mặt nạ có thể không phù hợp với da, do đó mà gây hại cho da hoặc không mang lại hiệu quả như mong muốn. Chọn loại mặt nạ trị tàn nhang phù hợp với da sẽ cho hiệu quả cao hơn nhiều đấy các bạn ạ.

* Sử dụng mặt nạ trị tàn nhang hàng ngày

Một số chị em khi đắp mặt nạ trị tàn nhang được 1, 2 lần thấy rất hiệu quả nên muốn làm thường xuyên. Điều này không hẳn là tốt hơn, hiệu quả bạn thu được vẫn như vậy thôi. Trên thực tế, bạn chỉ nên sử dụng mặt nạ thiên nhiên chữa tàn nhang từ 2-3 lần một tuần. Tùy vào tính chất của từng loại mặt nạ mà có tần suất sử dụng phù hợp.

* Không phải ai cũng phù hợp với cách này

Không phải ai cũng thành công với những phương pháp đắp mặt nạ trị tàn nhang. Bởi phương pháp này chỉ phù hợp với trường hợp nhẹ. Khi bạn ở tình trạng nặng, tàn nhang lâu năm, các phương pháp này hoàn toàn không phù hợp.

* Hiệu quả của mặt nạ trị tàn nhang nếu có cũng tương đối chậm

Đối với các phương pháp này, bạn thực sự phải kiên trì theo đuổi thường xuyên trong một thời gian dài. Bạn hoàn toàn sẽ không thấy rõ kết quả trong vài lần điều trị, tình trạng này hoàn toàn sẽ được cải thiện qua nhiều tháng, thậm chí vài năm. Chình vì vậy khi mới áp dụng mà chưa thấy hiệu quả rõ rệt cũng đừng cuống lên các bạn nhé.

Nhiều điều cần chú ý khi tự làm mặt nạ trị tàn nhang

* Cần áp dụng theo quy trình phù hợp

Các bước chung khi đắp mặt nạ trị tàn nhang tại nhà như sau:
    -Rửa sạch mặt trước khi sử dụng.
    -Áp dụng một lớp mỏng lên da.
    -Rửa sạch mặt sau khoảng 15-20 phút (tùy từng loại mặt nạ)
    -Lau khô da và dưỡng ẩm.

Dù loại mặt nạ nào các bạn cũng nên làm theo các bước này nhé.

Trên đây là những kinh nghiệm và những điều cần chú ý khi bạn tự làm mặt nạ trị tàn nhang tại nhà, hy vọng bài viết sé giúp ích cho các bạn trong việc làm đẹp.

2. Nguyenlinhbp2015

Nguyenlinhbp2015 Member

• 100 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tuy kết quả mang lại của phương pháp này chậm nhưng mình vẫn rất kết em này vừa an toàn vừa tiết kiệm.

3. rosinante

rosinante Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

An toàn là trên hết mà phương pháp an toàn thường hiệu quả chậm :))