Phương pháp trị vết thâm hiệu quả nhất chị em nên biết và áp dụng

Những phương pháp trị vết thâm hiệu quả nhất nên áp dụng

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

• 7,298 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Vết thâm rất thường gặp trên mặt, do đó chị em luôn tìm những cách đơn giản và hiệu quả nhất để trị các vết thâm. Hôm nay chúng ta cùng chia sẻ những phương pháp trị vết thâm mụn hiệu quả nhất nhé.

1. Dùng mật ong trị vết thâm

Mật ong được ứng dụng rất nhiều trong việc làm đẹp, tất nhiên trị vết thâm cũng không phải ngoại lệ. Trong mật ong có rất nhiều vitamin và dưỡng chất tạo lại sắc hồng cho làn da và xóa mờ vết thâm mụn.

Mật ong trị vết thâm rất hiệu quả

Cách làm khá đơn giản, các bạn trộn 1 thìa mật ong, 1 thìa sữa ong chúa, 1 quả trứng gà và thêm 1 lượng vừa đủ bột phấn hoa rồi hoà với nước. Các bạn bôi hỗn hợp này lên mặt, sau 30 phút thì rửa mặt bằng nước ấm. Sau đó, bôi hỗn hợp sữa ong chúa và cam dầu lên mặt. Mỗi tuần chỉ nên thực hiện một hoặc hai lần sẽ đem lại hiệu quả cao nhất.

2. Dùng trứng gà

Luộc trứng gà rồi lăn lên vết thâm trên mặt, các vết thâm sẽ dần biến mất. Do trên bề mặt trứng có những lỗ nhỏ li ti – là những đường ống rất nhỏ dẫn tới lòng vàng, mới luộc xong trứng vẫn còn nhiệt vì thế, nó sẽ có áp suất hút vào lòng vàng.

3. Dùng cây mùi tây

Tinh chất trong cây mùi tây rất giàu vitamin và có khả năng chữa lành các vết thâm do bầm tím hoặc do mụn. Hãy lấy nước của cây mùi tây đắp lên vùng da bị thâm tím bạn sẽ thấy vùng da nơi đây sớm được cải thiện tình hình.

4. Ứng dụng công nghệ Peeling ở các thẩm mỹ viện

Peeling là công nghệ hiện đại trị vết thâm khá mới ở Việt Nam tuy nhiên phương pháp này được các chuyên gia nước ngoài đánh giá rất cao. Phương pháp này đang dần trở nên phổ biến và được nhiều người yêu thích bởi hiệu quả trị vết thâm đạt tới 99% và chỉ cần tiến hành vài lần điều trị. Nó giúp chị em có thể tiết kiệm thời gian cũng như các chi phí chăm sóc sắc đẹp của mình so vzới cách khác rất nhiều lần.

Công nghệ Peeling đã được Cục quản lý Thực phẩm và dược phẩm Hoa Kỳ FDA chứng nhận về độ an toàn và hiệu quả của sản phẩm đối với người dùng. Do đó, bạn hoàn toàn có thể yên tâm khi sử dụng Peeling.

Nhờ việc kết hợp tinh chất I peel và công nghệ ánh sáng Led hiện đại. Peeling giúp loại bỏ hoàn toàn các sắc tố gây thâm da cũng như nuôi dưỡng giúp làn da trở nên mịn màng, hồng hào hơn.

Tùy theo điều kiện mà chị em chọn lựa phương pháp trị vết thâm hiệu quả nhất cho mình nhé.

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Đây là lần đầu mình thấy có cách dùng trứng gà luộc để trị vết thâm đấy nhé, đúng là mới mẻ và nghe cũng hấp dẫn

3. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Công nghệ Peeling trị vết thâm là công nghệ gì đấy các bạn nhỉ??? Nghe có vẻ lạ lạ, chưa thấy bao giờ.

4. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

chắc cái này là công nghệ mới bạn ạ, hic không biết công nghệ này có trị vết thâm lâu năm được không?

5. HoaiXuan

HoaiXuan Member

• 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Công nghệ ở tmv thì trị đc hết chứ, ko trị đc thì ngang với mấy phương pháp đắp mặt nạ sao?

6. bongxinh

bongxinh Member

• 70 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cũng chẳng biết được đâu bạn ơi, phải những người làm dịch vụ ở tmv rồi mới biết chứ gà mù như chị em mình thì chịu