Những yếu tố cần cân nhắc kĩ trước khi chỉnh nha

Những yếu tố cần cân nhắc kĩ trước khi chỉnh nha

Chia sẻ trang này

1. camtu19

camtu19 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,541 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Quyết định sử dụng phương pháp chỉnh nha cho bản thân hoặc người thân luôn là một quyết định rất quan trọng bởi lẽ nó ảnh hưởng đến toàn bộ cuộc sống của người đó sau này. Giá trị của một nụ cười đẹp sẽ được chứng minh trọng những sự kiện quan trọng như lễ tốt nghiệp, ngày cưới hay buổi phỏng vấn xin việc... Chính vì thế, việc lựa chọn cho mình một trung tâm nha khoa uy tín và bác sĩ có trình độ cao cũng là một quyết định quan trọng không kém. Chúng ta cần phải cân nhắc kĩ những điều dưới đây
    1. Bác sĩ phải được chứng nhận

Đây là điều đầu tiên nhưng cũng quan trọng nhất. Các bác sĩ thực hiện chỉnh hình răng đều phải được chứng nhận bởi các cơ quan y tế có thẩm quyền. Đây phải là một nha sĩ có ít nhất 2 năm đào tạo chuyên môn cùng kinh nghiệm thực tế. Bệnh nhân nên tham vấn chi tiết với bác sĩ của mình về tình trạng răng và hướng thực hiện. Điều này cũng giúp bác sĩ hiểu rõ hơn về tình trạng của bệnh nhân bởi mỗi trường hợp đều là duy nhất, đòi hỏi các kĩ thuật và kinh nghiệm khác nhau. Việc tham khảo các kết quả trước và sau của những trường hợp tương tự cũng là một công cụ hữu ích cho các bệnh nhân hình dung được kết quả điều trị của mình sẽ thế nào.

2. Thời gian và địa điểm thuận tiện

Phòng khám nha nên có địa điểm và giờ làm việc thuận tiện cho bệnh nhân. Thời gian hẹn khám nên nằm ngoài giờ học của trẻ và cũng nên được thống nhất từ đầu. Phòng khám cần đạt tiêu chuẩn vệ sinh và nhân viên chăm sóc chú đáo, tận tình.

3. Chi phí.

Chi phí cũng là một điều quan trọng không kém khi quyết định chỉnh hình răng. Có thể là 10 triệu hoặc hơn tùy thuộc vào từng trường hợp và loại hình chỉnh niềng răng( niềng răng trong suốt, niềng răng mặt trong, niềng răng mắc cài kim loại). bạn cũng nên so sánh giữa lịch trình điều trị và giá cả của các phòng khám nha khoa trong cùng 1 khu vực để đưa ra lựa chọn hợp lí nhất.

Chỉnh nha là một quyết định lớn, vì vậy gia đình nên cân nhắc thực hiện cho con em hoặc người thân của mình bằng cách xem xét các yếu tố quan trọng cũng như tham khảo thông tin, kinh nghiệm của các chuyên gia chỉnh hình răng.

2. Mytran2048

Mytran2048 Member

• 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cho mình xin vài địa chỉ chỉnh nha uy tín tại Sài Gòn với *.*

3. ngotunhu

ngotunhu New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Liệu chỉnh răng có ãnh hưởng gì đến sức khoẽ không ạ?

4. Mytran2048

Mytran2048 Member

• 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chắc là không đâu bạn, bạn bè mình chỉnh đầy mà có bị gì đâu. Hình như chỉ là giai đoạn đầu có hơi khó chịu không ăn uống được thôi àh :(

5. Mydung2000

Mydung2000 New Member

• 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nha khoa uy tín thì đầy, cho bạn một số theo đánh giá của mình thì là uy tín nhất: Nha khoa Á Âu, Lan Anh, Nhân Tâm, 2000, Sài Gòn....
    Bạn tự tìm hiểu về các nha khoa đó nhé ;)