Niềng răng trong bao lâu thì ăn uống bình thường được ak?

Niềng răng trong bao lâu thì ăn uống bình thường được ak?

Chia sẻ trang này

1. minhhoa2012

minhhoa2012 Member

• 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• 4,753 Lượt xem

• 4 Lượt trả lời

Cả nhà ơi, cho e hỏi niềng răng trong bao lâu thì ăn uống bình thường đc ak? răng có thể thẳng như ý được ak? E đang có kế hoạch đi niềng răng để cải thiện hàm hăng lúc nào cũng như cười của mình. nhưng nge nói trong thời gian niềng răng phải kiêng khem thịt thà nhiều thứ lắm... mà ko biết là bao lâu răng mới đẹp như ý ak? có chị nào đi niềng răng rồi thì chia sẻ cho e ít thông tin nhé

.

2. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hình như niềng răng cũng phải mất tầm 1 năm răng mới đẹp. trong thời gian đó, thì phải kiêng khem thịt thôi hay sao ý bạn ah.
    mà ko thì bạn niềng loại tháo ra nắp vào đc ý. lúc nào ăn uống thì tháo ra. xong lại mắc vào :)

3. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ko phải đâu bạn... lúc trước, bạn mình niềng răng. Sau khi niềng xong, chịu đau ko đc nên sau 2 năm bạn ấy ko đeo niềng cố định để giữ nguyên vị trí nên răng bị lệch đi một chút đấy. nói chung là phải đeo suốt.

4. HoaiXuan

HoaiXuan Member

• 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trong vòng mấy tháng đầu đau lắm, ko thể ăn bình thường luôn. Phải tầm 1 năm mới ăn uống bình thường đc nhưng tốt nhất là sau khi niềng răng xong bạn nhé, tức tầm 2 năm

5. Thúy Nguyễn

Thúy Nguyễn Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để ăn uống bình thường thì có khi phải đợi đến lúc tháo niềng ra bạn ak, còn trong thời gian đeo niềng là phải kiêng khem nhiều thứ lắm. Còn để răng thẳng thì phụ thuộc vào răng của mình thế nào thôi, như mình niềng thì hơn 1 năm là răng đã thẳng đẹp rồi.