Phải làm sao để lông chân không mọc nữa ?

Phải làm sao để lông chân không mọc nữa các bạn nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. ony

ony New Member

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 78,005 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

2. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Bạn đến tmv họ triệt lông cho đi, ko có cách làm lông không mọc nữa đâu, chỉ có cách làm lông chân sáng và ngắn hơn thôi. :D

3. bestwish

bestwish Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn thử cách tẩy lông chân này xem nhé: bạn cần chuẩn bị cà chua, rửa sạch, thái lát sau đó chà lên chân trong khoảng 4 – 5 phút. Liên tục làm từ 2-3 lần trong 1 tuần. bạn sẽ hạn chế được những sợi lông chân. Việc sử dụng cà chua cũng sẽ giúp cho làn da chân trở nên sáng và mịn màng hơn.

4. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Triệt lông thì sau đó lông vẫn mọc lại mà bạn, đừng mong lông ko mọc nữa, như thế có hại lắm đấy. Nên mong lông mọc nhưng ngắn và nhạt màu thôi. :D

5. loveyou

loveyou Member

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

lần đầu tiên mình nghe cách này đấy :D hihi. cơ mà dùng cái này tận 2- 3 lần 1 tuần cơ à ?
    Mình thì hơi bận nên sợ k làm được lâu dài ?

6. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cách tẩy lông chân không mọc lại

Lông chân thì phải mọc chứ bạn, làm sao mà không mọc được. nếu lông dày và đậm thì chỉ có cách triệt đi thôi chứ cũng k thể triệt vĩnh viễn đc

7. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình sợ là cà chua không giúp tẩy lông chân hiệu quả đâu bạn ah. Bạn dùng hỗn hợp đường chưng với mật ong và chanh còn hiệu quả hơn nhiều. Mà nếu không có thời gian thì bạn có thể đi wax lông ở spa

8. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt ơi, chỉ làm cho lông chân nhạt màu, ngắn đi thôi chứ làm sao làm cho lông chân ko mọc được. Như vậy trái với sinh học, ko tốt cho cơ thể đâu bạn à

9. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thấy lông chân mà không mọc nữa thì cũng nguy hiểm đấy chứ. Đến triệt lông vĩnh viễn thì sau một thời gian lông còn mọc lại cơ mà. Bạn chủ thớt đến tmv triệt lông bằng new elight đi. Tuy không làm sạch hết lông nhưng đảm bảo bạn hài lòng và tự tin với đôi chân của mình ah:D

10. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy quảng cáo kem tẩy lông vĩnh viễn kalo giúp 50% lông biến mất sau 6 tháng và sau 1 năm thì lông chân không mọc nữa bạn chủ thớt ah :). Nếu bạn thắc mắc lông chân nhiều phải làm sao thì tham khảo xem.

11. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình không nghĩ việc làm lông chân ko mọc được nữa là ý kiến hay đâu bạn ạ, bạn chỉ nên làm cho lông nhạt màu và ngắn đi thôi.

12. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Lông chân ko mọc nữa nhưng lô chân lông vẫn còn đó, vẫn thoát được mồ hôi nên tốt mà bạn. :D Như nông dân làm ruộng nhiều, chân ngâm bùn nhiều lông chân cũng rụng hết đấy

13. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình nghĩ ko làm được đâu, mọi người vẫn hay thường xuyên triệt lông chân mà bạn. :D Nếu có cách thế thì các tmv họ thất nghiệp hết cả

14. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt đòi hỏi quá đáng quá. :v Chỉ cần làm sao cho da chân sáng, đẹp để tha hồ mặc váy là được rồi chứ cần gì phải mong cho lông chân ko mọc nữa chứ. :D Lông chân ngắn và nhạt màu cũng được mà

15. Chẳng ai yêu

Chẳng ai yêu Member

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ừ lông chân mà không mọc nữa thì da bị bệnh rồi cũng nên :p Waxing về lâu về dài thì lông mọc lại thưa và nhạt màu hơn đấy. Bạn chủ thớt cứ chịu khó wax lông đi nhé

16. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

17. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Triệt lông chân vĩnh viễn đắt mà bạn. Nếu bạn chủ thớt ngại chuẩn bị hỗn hợp wax lông thì mua miếng dán tẩy lông về. Dán miếng tẩy lông lên, đợi 15 phút rồi giựt ra, thế là xong ^^
    hoặc là có cách cạo lông chân không mọc lại hay sao đó, bạn thử tìm hướng dẫn xem.

18. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu bạn có tiền mua miếng tẩy lông thì để dành mua kem tẩy lông còn hơn. Dùng miếng dán tẩy lông vừa tốn kém, vừa đau trong khi kem tẩy lông cũng tốn kém nhưng không đau @@@
    hoặc bạn có thể tìm hiểu mấy cách tẩy lông chân tự nhiên tại nhà xem sao. thấy có vẻ cũng đơn giản mà ko bị đau đớn gì.

19. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Không có cách nào làm lông chân không mọc lại đâu bạn ơi, kiểu gì thì lông chân vẫn sẽ mọc lại mà,có điều nếu bạn dùng phương pháp triệt lông hiệu quả thì lông chân sẽ ngắn và nhạt màu thôi

20. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Vậy bạn đến tmv đi, họ triệt lông hiệu quả hơn dùng wax với cạo đấy. Hoặc có thể đơn giản hơn bằng việc dùng kem tẩy lông, dùng kem tẩy lông làm lông tự rụng mà