Phẫu thuật nâng mũi ở thẩm mỹ viện Thanh Vân có nguy hiểm không?

Phẫu thuật nâng mũi ở thẩm mỹ viện Thanh Vân có nguy hiểm không?

Chia sẻ trang này

1. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

• 8,893 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Dáng mũi của em tẹt, cánh mũi hơi phô, muốn đi nâng mũi nhưng em sợ lắm, vì thấy nhiều người nâng mũi về mũi bị biến dạng, chị em cho em hỏi phẫu thuật nâng mũi ở thẩm mỹ viện Thanh Vân có nguy hiểm không ạ?
    Thực ra thì em cũng sợ dao kéo lắm, nhưng hỏi han bạn bè cũng như đọc sách báo thì thấy họ có gây mê nhưng em vẫn thấy sợ, sợ nguy hiểm đến hình dạng khuôn mặt cũng như sức khỏe. Chị em nào từng đến tham my vien Thanh Van nâng mũi thì chia sẻ cùng em với, chứ cứ như thế này chắc em sợ ko dám đi đâu ah. Em cám ơn cả nhà trước nhé.

Hongtham1112 and candy_crush like this.

2. Lưu Ly

Lưu Ly Member

• 141 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dạo này nhiều người có xu hướng nâng mũi nâng ngục ghê nhỉ, em cũng thích mũi cao thon gọn nhưng lại cũng sợ dao kéo lắm các chị ah

Bài liên quan
    ->>> nâng mũi hàn quốc bao nhiêu tiền

Hongtham1112 and Huonggiang32 like this.

3. KhongTuQuynh

KhongTuQuynh New Member

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bj công nghệ cao, phẫu thuật nhưng bệnh nhân vẫn tỉnh táo nói chuyện như ko có vấn đề gì, nên cái khoản này khỏi phải lo c ah, chỉ lo ko có xiền đi phẫu thuật

4. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cái này may ăn khôn bạn ơi, có thể hàng trăm ng ko bị gì nhưng biết đâu đến lượt mình lại xảy ra vụ gì, bạn chỉ cần tìm hiểu xem tay nghề bs có đc nổi tiếng ko thôi

5. ngocha

ngocha New Member

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nguy hiểm hay ko bạn cần xem rõ tay nghề bs ở đó như thế nào nhé.

6. MyChi

MyChi New Member

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tùy thuộc vào tay nghề của bác sỹ chị ah, mức độ thành công của phẫu thuật là do bs, việc chọn tm uy tín và bs giỏi là rất quan trọng.

7. condadieu

condadieu New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn sợ dao kéo sao bạn ko thử các phương pháp nâng mũi khác bằng cách tiêm chẳng hạn
    Với pp tiêm thì time mũi đẹp lại ko bằng phẫu thuật nhưng đc cái là nhanh gọn ko đau đớn

8. bimhoang

bimhoang Active Member

• 186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nâng mũi cũng khá nguy hiểm đấy các bạn ạ. Nếu không cẩn thận họ làm chệch một chút cho mình là xấu hơn cả ban đầu rồi ấy. Nâng mũi bằng tiêm thì an toàn hơn, nhưng mà chỉ được một vài năm thui, xong thì nó lại trở về bình thường mà. Các chất ấy nó tan đi thì mũi bạn lại về vị trí ban đầu thui. ==

9. Hoa Trạng Nguyên

Hoa Trạng Nguyên New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

can bản bạn chọn cánh thức hay phương pháp nào nữa có nhiều cánh mà nhưng mình nghĩ cái này có thể ảnh hưởng tới khứu giác đấy vì nó làm thay đổi câu trúc của mũi mà

10. kellyhoang

kellyhoang Member

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn ạ. Nâng mũi tiềm ẩn rất nhiều nguy hiểm nhá. ==

Mũi không "ăn ý" với mặt

Một ca phẫu thuật mũi được coi là thành công khi không để xảy ra những biến chứng. Nhưng điều đó không có nghĩa là phẫu thuật đã đạt kết quả hoàn hảo. Trên thực tế, việc mổ và đặt chất độn nâng mũi một cách an toàn không khó, nhưng làm sao cho chiếc mũi mới tạo ra vừa đẹp vừa hợp lý với khuôn mặt, dáng cằm và cả phong thái... lại không hề đơn giản.

Có những chiếc mũi sau phẫu thuật, nếu nhìn riêng thì rất chuẩn nhưng kết hợp với khuôn mặt lại không phù hợp, giảm sự khả ái của gương mặt. Chẳng hạn chiếc mũi cao không hợp với gương mặt nhỏ nhắn có các nét mềm mại; còn chiếc mũi quá thon lại không đẹp nếu đặt trong khuôn mặt quá to, cằm vuông.

Chị Hà Giang, chủ một shop thời trang ở Hoàn Kiếm, sở hữu khuôn mặt dài, nhỏ nhắn và khá xinh. Nhưng mũi chị lại to quá cỡ, sống mũi thấp và hai cánh mũi rộng. Mong muốn khuôn mặt hài hòa hơn chị quyết định đi thẩm mỹ viện sửa mũi. Mũi mới của chị nhìn khá đẹp, thẳng tắp và cao. Tuy nhiên, khi kết hợp với khuôn mặt, mũi chị lại lộ rõ sự không ăn nhập.

Đã có những cảnh báo về biến chứng khi sửa mũi như hiện tượng sưng nề do máu tụ, bị nhiễm trùng, dị ứng chất độn… Cách khắc phục duy nhất cho các trường hợp này là phẫu thuật lại trong khoảng 3-6 tháng sa
    Bài liên quan u. Đồng thời các chuyên gia tư vấn sức khỏe của Tổng đài Ánh Dương cũng khuyến cáo, phẫu thuật nâng mũi không nên thực hiện với những người có bệnh về máu như máu khó đông, tiểu đường, lao phổi, nhiễm trùng tai mũi họng đang ở giai đoạn phát triển (viêm mũi, viêm xoang nặng)... Những chị em đang ở ngày đầu tiên của chu kỳ kinh nguyệt cũng được khuyến cáo không nên làm phẫu thuật thẩm mỹ vì nguy cơ mất máu cao.
    ->>
    cách làm cho mũi cao tự nhiên nhất

kinhkong_68 thích bài này.

11. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhiều bạn nhìn vấn đề tiêu cực quá. :D Tỉ lệ ko may đó ít thôi, hầu hết do trình độ bác sĩ hoặc do sai sót kiểu quên cái nọ cái kia.

12. Phovanganh

Phovanganh New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bs Thanh Vân là mộ trong các bs uy tín lâu năm trong nghề mà bạn. Phẫu thuật ở bs Vân em thấy mọi người rất khen ngợi đó mà

13. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nếu bs Thanh Vân làm thì tốt, mình nghĩ ko được chính bác sĩ làm cho đâu, làm sao mà làm cho tất cả bệnh nhân được hả bạn

14. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Lại còn ảnh hưởng đến cả chu kì á @@ hic nâng mũi nguy hiểm này các chị em ơi...
    Mình thì xem trên mạng thấy mấy ca bị lệch rồi k làm lại được nữa T___T

15. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Lằng nhằng nhỉ, ảnh hưởng nhiều thứ thế cơ à. @@ Mình nghĩ là tùy từng nơi làm chứ nhỉ, nơi nào làm tốt thì chắc ko sao đâu

16. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tùy từng nói làm nhưng mà nói chung chất lượng các thẩm mỹ viện bây giờ có vẻ đang xuống cấp thì phải .
    Mình đi đâu cũng nghe kêu ca phàn nàn chứ ít đc nghe khen lắm...

17. bà mẹ tinh nghich

bà mẹ tinh nghich New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình quan điểm của 1 người làm bác sĩ thì mình luôn đặt độ an toàn của khách hàng lên hàng đầu vì nếu ta làm không tốt ảnh hưởng tới sức khẻo của người ta họ sẽ kiện mình chết

18. candy_crush

candy_crush Member

• 50 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mà nâng mũi có phải là phẫu thuật mũi Sline các kiểu không nhỉ ? mình thấy bây giờ hot nâng mũi lắm thì phải

Hongtham1112 thích bài này.

19. lonelygirl

lonelygirl Active Member

• 147 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Re: phẫu thuật nâng mũi ở thẩm mỹ viện Thanh Vân có nguy hiểm không ?
    cái này thì không nguy hiểm đâu bạn ạ :D thanh vân cũng khá uy tín đó, mình chưa thấy ca nào bị biến chứng hay làm sao cả đâu nha

20. Bichngoc021

Bichngoc021 New Member

• 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Theo ý kiến của riêng mình thì mình ko biêt Bv này thế nào mà lúc nào mình chạy ngang qua cũng thấy khách xe hơi vào cũng khá đông,bên trong thì nhìu ng đi qua đi lại hoặc ngồi chờ bên trong ...vì cty mình nằm trên Nguyễn Bỉnh Khiêm nên ngày nào cũng chạy ngang Bv này hoài..hi đang tính bữa nào rảnh vào tư vấn sửa mũi :))

bài liên quan :
    -->> thu gọn đầu mũi nội soi