Phương pháp, kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn có hiệu quả không?

Phương pháp, kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

• 2,734 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Phương pháp, kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn có hiệu quả không vậy hả cả nhà ơii ? cả nhà giúp em với ạ, đến tuổi 20, tự dưng chân em mọc nhiều lông khác thường, == em đang hoang mang không biết nên triệt lông bằng phương pháp nào là tốt nhất, vì trên mạng nhiều thông tin quá em không biết nên làm thế nào @@
    Em chỉ tin tưởng ở diễn đàn này thui nên post lên đây hỏi các chị tí kinh nghiệm.
    Em cảm ơn nhiều lắm ý <3

2. Bà Tưng

Bà Tưng Member

• 85 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đúng rồi đó, kinh nghiệm triệt lông vĩnh viễn của mình là không có cái gọi là triệt lông vĩnh viễn đâu bạn ơi == triệt bằng pp nào cũng chỉ được 1 thời gian rồi nó lại mọc mà :|

3. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy mấy tmv triệt lông vĩnh viện còn cung cấp cả thẻ bảo hành trọn đời cơ, kiểu họ cam kết trị lông được vĩnh viễn ko tái phát ấy. Không biết thực hư thế nào

4. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Làm sao triệt lông vĩnh viễn được hả bạn, tất cả các chỗ đó họ quảng cáo thế thôi chứ ko triệt lông vĩnh viễn được đâu. Mình thấy chỉ được 1 tháng đến vài tháng là nhiều rồi

5. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao mình thấy người ta bảo triệt lông vĩnh viễn ở tmv thì duy trì ít nhất 2 năm chứ sao lại mấy tháng được hả bạn? Bảo hành trọn đời có vẻ khó nhưng thường thì người ta vẫn bảo hành 5 năm cơ mà

6. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bảo hành thời gian bao lâu còn tùy thuộc vào phương pháp bạn làm và thẩm mỹ viện nữa chứ! đâu phải ở đâu cũng như nhau đâu

7. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy triệt lông vĩnh viễn bằng new elight hay ipl, laser thì các tmv đều quảng cáo bảo hành 5 năm hoặc bảo hành vĩnh viễn đấy. Mình băn khoăn là khi lông mọc lại thì mình được triệt lông vĩnh viễn miễn phí ah? Cái này có vẻ khó tin ah

8. Vì con

Vì con Member

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người triệt lông vĩnh viễn được 1 hay 2 năm thì lông đã mọc lại rồi nhưng họ không đi triệt lông vĩnh viễn nữa đâu. Thấy bảo sau khi triệt lông vĩnh viễn mà lông mọc lại thì cũng dễ nhổ lắm. Nhổ lông cũng không đau nữa cơ:)

9. Harry Tung

Harry Tung Member

• 193 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

triệt lông thì các bạn nữ thường áp dụng. Mình thấy nhiều pp triệt lông của các tmv quảng cáo lắm, lại có bảo hành trọn đời nữa. Ko bết thực hư thế nào.

10. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cũng tốt, nhưng được 1 thời gian lông mọc lại. Tuy nhiên lông lúc đó ngắn và nhạt màu nên ko ảnh hưởng gì đến thẩm mỹ đâu

11. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tùy theo từng cơ địa của mỗi người mà thời gian mọc lại lông sẽ khác nhau, có thể từ 4-10 năm hoặc vĩnh viễn không trở lại. Như vậy, việc khẳng định triệt lông sẽ bảo đảm 100% không mọc trở lại là không thể và vì thế, điều quan trọng là chế độ bảo hành như thế nào!

Không triệt lông vĩnh viễn được đâu bạn nhé

12. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

không triệt lông vĩnh viễn thì hóa ra các tmv họ bảo hành cho dịch vụ tẩy lông vĩnh viễn là chém gió hả bạn? :-/

13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Không hẳn là chém gió, lông sau đó rất ngắn, dường như ko nhú lên khỏi lỗ chân lông nên có thể coi là triệt được rồi mà bạn

14. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Vậy là cũng được rồi. :D Mình cũng ko muốn chân ko có lông đâu mà, chỉ muốn chân nhẵn mịn là được rồi

15. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy các tmv bảo hành dịch vụ triệt lông vĩnh viễn trong khoảng 5 năm chứ có phải là bảo hành vĩnh viễn đâu bạn. Nếu như có giải pháp triệt lông vĩnh viễn thật thì làm sao có giá 5tr với triệt lông nách hoặc nửa chân được.

16. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

5 năm là quá tuyệt vời đó bạn, có khi chỉ được vài tháng thôi ấy chứ. Chỗ nào mà trưng biển triệt lông vĩnh viễn mà được 5 năm thì mình đến đó làm liền

17. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình thấy ở tmv hay dùng phương pháp này nè, có vẻ cũng tốt đấy

Phương pháp triệt lông vĩnh viễn Diode Laser là cách kết hợp độc đáo sử dụng kỹ thuật triệt lông thông minh bằng thông số mặc định, có thể phân biệt đuợc 5 loại da và 3 màu lông khác nhau.

Các công nghệ triệt lông truyền thống thường đòi hỏi thao tác thực hiện chính xác, vì ánh sáng khi ở mức năng lượng cao dễ gây tổn thương, bỏng, cháy da...

Còn Diode laser sẽ tự động phân tích mật độ lông, màu lông và sắc tố da, để tạo ra bước sóng phù hợp, giúp tẩy hết lông, lông không mọc lại và không gây khô da. Với nguồn năng lượng tác động vào sợi lông hợp lý nên sẽ giúp việc triệt lông hiệu quả hơn.