Quy trình phẫu thuật làm mắt to hơn chị em cần biết

Quy trình phẫu thuật làm mắt to hơn, đẹp hơn

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 192 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 14,194 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Người Châu Á, nhất là người Việt Nam coi mắt 1 mí là xấu và là "mắt híp", chính vì vây nhu cầu phẫu thuật làm mắt to hơn để sở hữu đôi mắt long lanh, đẹp hút hồn là nhu cầu của nhiều chị em. Chúng ta cùng tìm hiểu quy trình phẫu thuật mắt to này nhé.

Mắt to, mắt bé cần phẫu thuật làm mắt to hơn

Phẫu thuật mắt to hơn là một trong những loại hình phẫu thuật thẩm mỹ mắt phổ biến, là nhu cầu của rất nhiều chị em phụ nữ. Ai cũng mong muốn sở hữu đôi mắt to tròn, quyến rũ bởi lẽ đôi mắt vốn là cửa sổ tâm hồn - là điểm nhấn của mọi ánh nhìn.Trước khi lựa chọn phương pháp phẫu thuật làm to mắt, bạn nên tìm hiểu thật kỹ thông tin từ quy trình phẫu thuật đến việc lựa chọn địa chỉ làm mắt uy tín nhé.

Quá trình phẫu thuật mắt to:

- Điểm phẫu thuật thứ nhất là tạo mí và bóc tách toàn bộ cơ nâng mi và cơ Muller, sau khi bóc tách thì cố định và treo cơ nâng mi để mắt to. Đây là bước quan trọng nhất trong thẩm mỹ mắt to vì rất khó để nhìn rỏ cơ Muller và khâu cơ bao nhiêu thì đủ và canh thế nào để hai mắt đều nhau.

- Điểm phẫu thuật thứ hai là phẫu thuật làm rộng góc mắt trong. Kỹ thuật này tuy đơn giản hơn nhưng cái khó là phải tránh để sẹo sau phẫu thuật. Trước đây nhiều người phẫu thuật mở rộng khóe mắt trong nhưng đa phần bệnh nhân than phiền vù sẹo. Nếu làm đúng kỹ thuật mỡ rộng góc mắt thì hầu như không có sẹo sau mổ.

Cần giữ gìn đôi mắt sau khi phẫu thuật làm to mắt
    - Điểm phẫu thuật thứ ba là phẫu thuật làm rộng góc ngoài, phẫu thuật làm rộng góc ngoài thì dễ dàng hơn. Tuy nhiên, không phải trường hợp nào cũng can thiệp mà chỉ phù hợp cho một số mắt mà thôi.

Sau khi phẫu thuật mắt to, bạn có thể ra về ngay nhưng phải chú ý chăm sóc, giữ gìn đôi mắt để đỡ các nguy cơ về sau, tuyệt đối tuân theo chỉ dẫn của bác sĩ về chế độ ăn uống, làm việc để giữ cho đôi mắt mới phẫu thuật xong được ổn định, không bị xáo trộn. Mắt nhìn tự nhiên sau 1 - 2 tháng và 2 tháng tiếp theo thì sẹo phẫu thuật sẽ hầu như không nhìn thấy nữa.

2. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Phẫu thuật mắt to trông đôi mắt long lanh quá :) thảo nào các bạn trẻ thi nhau đi phẫu thuật

3. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hình như phẫu thuật mắt to tức là mở rộng khóe mắt / kết hợp cắt mí hoặc bấm mí để trông mắt to hơn đấy hả mọi người?

4. Mỹ Anh

Mỹ Anh Member

• 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phẫu thuật khắc phục mắt to mắt nhỏ phức tạp nhỉ, phải làm ở mấy chỗ liền. :( Chi phí chắc cao đây

5. Zing87

Zing87 Member

• 249 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thấy ở tmv Kangnam báo giá ca phẫu thuật này chỉ từ 8-10tr, ko rõ quy trình họ làm như nào nữa

6. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Rẻ thế thôi hả bạn? Họ có hình thức đảm bảo gì để khách hàng yên tâm ko?

7. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bảo đảm gì nữa hả bạn, thường thì sự đã rồi, có đôi mắt mà sửa đi sửa lại cũng mệt lắm.
    nhưng mình thấy ở bên KN thì dịch vụ phẫu thuật mắt to hơn cũng đc nhiều chị khen lắm, ko biết thực hư thía nào thui.

8. Vũ Hiền Lương

Vũ Hiền Lương Member

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Phẫu thuật mắt to liệu có giống dịch vụ cắt khoé mắt không nhỉ? e nghe nhiều đến cắt mí, bấm mí hơn. nhưng mà cái này là làm cho rõ mí, còn làm cho mắt to hay ko thì ko rõ.

9. huongnguyen19871987

huongnguyen19871987 New Member

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chỉ sợ mình không có tiền thôi chứ,muốn đẹp cũng đễ mà chỉ cần có tiền

10. Love Paradise

Love Paradise Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cần gì phải phẫu thuật cắt mắt to, mình thấy trang điểm để cho mắt to ra cũng được mà. Mình thấy đi bấm mí còn đỡ lo chứ tạo mắt to cứ thấy sợ sợ thế nào ý, nhỡ không may thì có mà........

11. PhươngMaiChi

PhươngMaiChi Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhìn đôi mắt của cô thứ 2 thích thật đấy, cũng muốn có đôi mắt đẹp như thế nhưng nghĩ đến phẫu thuật vùng hốc mắt thì chắc không có gan đi làm rồi, chỉ sợ không may vào mắt với để lại sẹo thôi.

12. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình vừa tham khảo dịch vụ thẩm mỹ mắt to bên Kangnam thì có giải thích thế này:
    Thông thường, người ta vẫn nghĩ cắt mắt hai mí sẽ làm mắt to, thực chất không phải như vậy. Có không ít người dù được sở hữu mắt hai mí nhưng mắt vẫn nhỏ vì phần rẽ quạt nơi góc mắt chiếm một phần lớn diện tích. Thẩm mỹ mắt to là phương pháp giúp tạo nếp mí kết hợp giải phóng toàn bộ diện tích bị che phủ bởi phần rẽ quạt ở góc mắt, đồng thời mở rộng góc mắt trong và góc mắt ngoài có thể tạo đôi mắt to tròn, đẹp hoàn hảo.

Còn chi phí phẫu thuật thẩm mỹ mắt to cũng phải tầm 20triệu đấy mọi người.

13. Oanh Oanh

Oanh Oanh Member

• 251 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghĩ là thế, chu nhỏ phần mi mắt lại để cho mắt trông to hơn. :D

14. sakalam

sakalam New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi hình như đang mốt vụ này, mà em nghe nói dễ có sẹo lắm.