Răng bị mẻ thì làm sao để khắc phục?

Răng bị mẻ thì làm sao để khắc phục?

Chia sẻ trang này

1. thương nguyễn

thương nguyễn New Member

• 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 1,864 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Em có chiếc răng hàm bị mẻ khá lớn và em cũng từng đi trám răng nhưng chỉ được có 4 tháng là miếng trám nó bong ra. Bây giờ răng bị mẻ thì làm sao để khắc phục?

Mọi người tư vấn cho em răng bị mẻ thì làm sao để bền đẹp lâu dài nhé. Chứ cứ trám răng hoài lại bong cũng sợ răng hỏng lắm ak. Có cách nào được lâu dài hơn không mọi người?
    Tks!

2. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

trám làm cái gì :( ngày xưa răng mình sâu bác sỹ cũng bảo hàn gì đó được 1 thời gian cũng rơi cả ra. Tốt nhất răng bạn mẻ nên đi bọc răng sứ chi phí cao hơn xíu nhưng được cái nó bền bỉ hơn

3. nanand

nanand Active Member

• 269 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẻ lớn thì phải đi bọc răng sứ mới ổn nha chủ thớt , bây giờ bọc răng sứ nhanh gọn mà giá cũng khá mềm

4. thương nguyễn

thương nguyễn New Member

• 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em bị mẻ miếng khá lớn ý :(((((((((( bọc răng sứ cho răng mẻ thì hết bao nhiêu tiền vậy nàng ơi?

5. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

quan trọng là nàng muốn sử dụng loại răng sứ nào, bét nhất nó cũng phải tầm 1 triệu 1 răng còn cao hơn hẳn thì là khoảng 4,5 tr

dungtran92 thích bài này.

6. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình thấy bọc răng sứ venus có vẻ ổn định hơn, nó đắt hơn những loại răng sứ khác nhưng được cái bền bỉ hơn

7. samsam

samsam Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

răng sứ venus giá khá cao dùng răng sứ titan cũng được mà :D giá mềm mà ăn nhai ok lại chẳng sợ bị rơi cả răng khi nhai đâu

8. tuongvi

tuongvi Active Member

• 300 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

khả năng của mình chi trả đến đâu thì lựa loại răng phù hợp chứ ai mà chẳng muốn dùng hàng cao cấp chứ

9. thương nguyễn

thương nguyễn New Member

• 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bọc răng sứ khắc phục được tình trạng răng mẻ lâu dài đúng không ak? về khoản kinh phí thì khỏi lo bạn à

10. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mẻ lớn mới phải bọc răng sứ bạn à còn không trám hoặc hàn vô tư :D :D

11. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình thấy nhiều bạn kêu trám hay bị rơi miếng trám nếu ăn nhai mạnh và vệ sinh mạnh nữa, cẩn thận nghiên cứu cho kĩ nha

12. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

thế này thì ai dám trám răng nữa chứ :(((( chắc phải đến tận nha khoa để khám răng mới biết được

13. haiyendoan

haiyendoan Active Member

• 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình thấy nhiều b kêu trám răng dễ rơi vỡ lắm :( hay là do chất liệu trám răng kém chất lượng mới dễ rơi như thế chứ

ngocdiem thích bài này.

14. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

cũng có thể do chất liệu trám nhưng em nghĩ chủ yếu do tác động lực khi ăn nhai làm rơi miếng trám thôi