Răng cửa hơi thưa nên làm gì ạ ?

Răng cửa hơi thưa nên làm gì ạ ?

Chia sẻ trang này

1. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 4,132 Lượt xem

• 40 Lượt trả lời

E chào cả nhà, cả nhà cho e hỏi là giờ 2 răng cửa e hơi thưa, ăn uống hay bị mắc thức ăn vào và đặc biệt nhìn cũng rất mất thẩm mỹ. Mong mọi người cho e xin giải pháp khắc phục, giờ còn hơi thưa chứ mai sau càng ngày nó càng thưa ra thì chết em.
    E định đi trám nhưng không biết miếng trám có tồn tại vĩnh viễn không ạ ? Mà nếu răng thay đổi màu sắc mà miếng trám không đổi theo trông cũng kỳ nhỉ ? Vì e nghe nói miếng trám không tẩy trắng đc. Ai có kinh nghiệm làm ơn cho e xin tý bí quyết. E cảm ơn mọi người nhiều lắm ạ.

2. ngakt

ngakt Member

• 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

răng cửa thưa thì nên đi trám bạn ah. bà chị mình đi trám răng thưa đc hơn 3 tháng rồi. ko thấy bị sao cả bạn ah

3. minh châu

minh châu New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì khuyên b đi bọc răng sứ :) màu sắc của răng khá tự nhiên mà được lâu hơn trám đó. Còn việc dùng lâu răng đổi màu hay bị oxi hóa cũng là chuyện bt mà b

4. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mọi người ạ. Vậy về việc niềng thì sao nhỉ ? Mình muốn giải pháp lâu dài chút. Trám xong sợ lúc răng mình vàng hơn hay trắng lên lại không trùng màu trám thì cũng hơi kỳ.

5. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

niềng răng thì đau và khá mất thời gian đấy b pải tầm 2 năm mới có hiệu quả :) nếu răng bạn chỉ thưa 1 vài chiếc thì bọc răng sứ sẽ nhanh hơn đấy mà lại đỡ mất thời gian hơn nhiều

6. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thích bọc sứ nhưng mình sợ việc mài răng thật đi quá, răng mình đều và vẫn khoẻ mạnh nên mình không muốn bỏ ạ. Mình nghĩ trám lại là ok nhất, nhưng thấy trên mạng nhiều loại trám quá mọi người có thể tư vấn giúp mình ko ạ?

7. thanhthanhtu

thanhthanhtu Member

• 212 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao bạn không qua thăm khám trực tiếp với bác sĩ xem sao. nếu hợp lý thì mình làm

8. kendymon

kendymon New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu b quyết định trám răng thì tham khảo trám răng laser tech đi, nghe đâu loại này xài được những 10 năm cơ đấy

9. Sara sara

Sara sara New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

k biết trám răng laser tech có cần phải mài răng không? trám răng bao nhiêu phút thì xong? mình sợ pải mài răng như pp thông thường quá

10. khanhngoc

khanhngoc Member

• 85 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

k có phương pháp nào được vĩnh viễn đâu b nhé cùng lắm cũng chỉ được tầm chục năm là hết :D trên thực tế các miếng trám có đổi màu theo thời gian đó b

11. khương dung

khương dung New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tháng trước mình đi trám răng bằng laser tech bên paris thì k pải mài răng đâu, mình nằm tầm 30p là lên màu răng ưng ý rồi, điểm trừ của pp này là lúc mới chiếu laser bỗng mình cảm thấy hơi buốt

12. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn bạn khương dung. Chi phí laser tech là 500k phải không bạn ? Bạn trám xong có thấy vướng vướng khó chịu hay đại loại là bất kỳ thay đổi gì so với khi chưa trám không bạn ? Mình sợ trám xong lại không quen xong bị khó chịu thì sợ lắm

13. ruby

ruby Member

• 154 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ngoài hơi buốt mới đầu thì có sao không mẹ ơi

14. khánh mai nguyễn

khánh mai nguyễn New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được trải nghiệm dv laser tech rồi, cái này được ông a đầu tư hẳn 2 chiếc răng cơ mà :D phải nói trám răng xong k lộ vết trám như pp trám thông thường đâu, b yên tâm là k bị vướng víu cảm giác ăn nhai y chang răng thật

15. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chắc miếng trám nó mỏng thì mới k bị vướng víu chứ miếng trám mà dầy cộm lên thì vướng lắm :( mà cảm giác cứ dễ bị bong ra cơ

16. trịnh tố uyên

trịnh tố uyên New Member

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

b trám răng ở đâu đấy share địa chỉ cho mọi người tham khảo nữa nhé
    nếu k tiện thì b ib cho mình nhé

17. Ly Jane

Ly Jane Member

• 172 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

viết review kỹ hơn đi bạn ơi :D hóng quá

18. vũ hiền

vũ hiền Member

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu b ở ngoài HN thì tham khảo nk paris vs nk á âu nhé, mình thấy 2 bên này đều khá nhiệt tình nhìn trang thiết bị cũng hiện đại lắm

19. thuthuyhoang

thuthuyhoang Member

• 46 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hiện đại thì hại tiền, bà c cùng cty mình bảo bên nk paris dịch vụ có chát hơn mấy nk khác đó :)

20. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình thấy bảng giá nếu so với ở quê thì là quá đắt luôn :( nhưng mình thấy so với những nk khác ở Hn thì thấy có nhỉnh hơn 1 chút thật