Review lá tắm

Review lá tắm

Chia sẻ trang này

1. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 5,388 Lượt xem

• 56 Lượt trả lời

2. vanle87

vanle87 Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành phần của lá tắm đó hoàn toàn là lá dược liệu trong tự nhiên như kim ngân, sài đất, lá khế… mà bạn. Bà ngoại mình ngày xưa cũng dùng các loại đó tắm cho mình hồi bé. Còn bây giờ, cuộc sống hiện đại yêu cầu mọi thứ đều phải tiện lợi, nhanh và gọn nên người ta sáng chế ra sản phẩm đó cũng là tất yếu. Cá nhân mình thấy sản phẩm này ưu việt cực kì :))

3. haheoxinhdep

haheoxinhdep Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây, mỗi lần tắm cho bé, là me mình ở quê sẽ đi mấy vòng quanh làng, còn ở thành phố thì cũng phải ra tận chợ to để kiếm cho đủ cành kim ngân, nắm sài đất, nhánh hương nhu, ngọn lá tre, lá khế, rồi rửa sạch, đun nhỏ lửa lâu lâu mới được nồi nước tắm thơm lừng pha cho bé. Vất vả kỳ công là vậy nhưng đổi lại bé luôn lành da mát thịt, ngủ ngon, chẳng bao giờ mẩn ngứa, rôm sảy và cũng không cảm mạo.

4. mitdac21

mitdac21 Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình toàn dùng xà phòng tắm nhanh chẳng bảo giờ tắm lá cho con vì bận quá. Trước mới sinh con ở cữ mẹ mình ra thì bà mới tắm lá

5. meodenden

meodenden Member

• 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình biết đến shop này qua một vài người bạn rồi dùng thử giờ dùng cho con luôn. Bé nhà m được 10 ngày m cũng đắn đo ko biết có nên dùng không nhưng thấy cổ bé bị hăm sữa m dùng thử thấy rất tốt. Giờ thì tắm cho bé hàng ngày luôn

6. gaubeo

gaubeo Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa hè hay mùa đông thì cứ dùng lá tắm cho bé của cỏ mềm bạn ạ. thành phần của nó cũng đã có các loại lá dân gian vẫn dùng để chống rôm sảy cho bé rồi. Mùa đông thì chống cảm lạnh cùng với Sáp giữ ấm. Mình vẫn dùng lá tắm cho em bé quanh năm nên chẳng bao giờ có triệu chứng mẩn ngứa gì cả. Tối con ngủ ngon là mẹ yên tâm. Sáp ấm của họ ngoài chống cảm lạnh còn có tác dụng chữa ho tốt. Bé nhà mình đã từng bị họ lâu ngày, dùng nhiều loại siro không khỏi, thế mà mình lấy sáp ấm rat ay, xoa đều rồi mát xa lòng bàn chân cho con, nhất là huyệt dung tuyền ấy, bé đỡ hơn hẳn rồi khỏi đó.

7. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ý mình hỏi là cái sản phẩm lá tắm của Cỏ mềm ý bạn, mình thấy mọi người kêu là nó dạng túi lọc pha nước tiện ý :)

8. meodenden

meodenden Member

• 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái này dùng tiện lắm bạn ơi chỉ 1 túi lọc nhỏ ngâm trong nước sôi sau 5 phút là có ngay nước tắm dược liệu cho bé. Bé sẽ mát da mát thịt, ngủ ngon chóng lớn. Không còn mẩn ngứa, rôm sảy hay cảm lạnh nữa, đặc biệt giúp lành da cho cả các bé viêm da cơ địa.

9. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế thì tiện bạn nhỉ, kiểu như pha trà đấy à bạn. Tại mình cũng bận lắm thường có tắm cho con cũng muộn mới tắm mà mùa này lại lạnh nên tắm cho con mình cứ sợ nó bị ốm thôi :((

10. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế thì tiện quá bạn nhỉ, có chữa được rôm sảy không mẹ nó ơi :)

11. nguyenthanhha90

nguyenthanhha90 New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng cho bé từ ngay sau khi rụng rốn, trộm vía da dẻ hồng hào, không bị mẩn ngứa rôm sảy bao giờ.

12. cafeden

cafeden New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ các sản phẩm thiên nhiên này nó cũng tùy ý, có người hợp người không. Trước mình cũng dùng sản phẩm thiên nhiên 1 thời gian mà thấy lâu có tác dụng quá nên mình bỏ

13. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là toàn thảo dược bạn nhỉ.

14. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đấy, giờ mình bận đâu có làm như thế được đâu bạn. mẹ mình có có gửi lá lên mà chẳng làm được

15. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không cả rôm luôn ạ

16. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng thế ý bạn, nên giờ muốn tìm cái lá tắm thảo dược nhanh tiện lợi ý :((

17. tuyethanh

tuyethanh New Member

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tắm lá cho con cho lành ý bạn

18. nguyenthanhha90

nguyenthanhha90 New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn. Trộm vía mình dùng cho bé con nhà mình từ bé đến tận bây giờ luôn. Hồi con bé mình tắm cái đó cho bà khỏi phải gửi lá dưới quê luôn. Mà mùa hè con mình cũng chẳng rôm sảy gì đâu

19. gaubeo

gaubeo Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

không rôm luôn bạn nhé, tắm thích lắm toàn mùi thảo mộc thôi :))

20. gaubeo

gaubeo Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái thảo dược dạng túi lọc ý bạn, pha nước tắm cho con mà như pha tách trà ý, tiện lắm :)