Sắp đến ngày phụ nữ Việt Nam 20/10 rồi, mua quà gì tặng bà, tặng mẹ đây?

Sắp đến ngày phụ nữ Việt Nam 20/10 rồi, mua quà gì tặng bà, tặng mẹ đây?

Chia sẻ trang này

1. langyen

langyen Member

• 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 5,414 Lượt xem

• 19 Lượt trả lời

Còn chưa đến 1 tháng nữa là đến ngày phụ nữ Việt Nam 20/10 rồi mọi người ơi!

20/10 năm nay với em thật đặc biệt, vì đây là năm đầu tiên em tự mình kiếm ra tiền. híc. Em đang có nhiều dự định quá.

Đầu tiên, E sẽ mua cho nội em món quà. Đứa cháu lớn mà chưa làm được gì cho bà cả, mỗi lần về quê, bà chỉ bảo bà ko cần gì, chỉ cần cô cô mau mau dẫn người yêu về là bà vui lắm rồi. (Cái này thì cháu đang cố gắng bà ạ, ) hix. Mua quà cho nội thì quà gì là phù hợp nhất mọi người nhỉ? nội e năm nay 76 tuổi rồi.

Tiếp đến, em sẽ mua quà cho mẹ em nữa. E định sẽ mua cho mẹ 1 bộ quần áo để mẹ mặc ở nhà vì lâu rồi mẹ cũng chưa tự mua bộ nào mới cả. Mẹ em thích màu tím, có lẽ màu tím là hợp với mẹ nhất. Ngoài quần áo ra, e chẳng biết nên mua gì nữa mọi người ạ.

Híc. tiền hông nhìu nhưng quan trọng là tấm lòng phải ko mọi người? Nhưng e băn khoăn chưa bít mua gì cả, các chị có kinh nghiệm thì tư vấn cho e với.

Thienhadenhat thích bài này.

2. Thienhadenhat

Thienhadenhat Member

• 176 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Đúng là cô cháu gái, con gái hiếu thảo, còn tháng dời mới đến 20-10 mà đã lo quà tăng cho bà cho mẹ. Nhớ lại ngay trước mình cũng như em langyen này. Năm đầu tiên đi làm tặng quà tất cả mọi ng trong nhà. Vui và hạnh phúc lắm.
    Để món quà thật ý nghĩa và chứa đựng, gứi gắm tình cảm của bạn với bà và mẹ thì chị nghĩ e có thể tự mình đan khăn hay áo tặng bà và mẹ. 20-10 cũng là lúc đông sang, bà hay mẹ khoắc trên vai chiếc khăn con gái tự tay mình đan thêu chắc vui và tự hào lắm dấy em.

3. thamydep

thamydep New Member

• 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chỉ cần hôm đấy chồng yêu thương, ăn cơm cùng gia đình, đưa vợ con đi chơi là món quà lớn nhất rồi.

4. NgayKhongNang

NgayKhongNang New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E vào hóng các chị để tham khảo tặng quà cho mẹ yêu quý đây
    e tính tặng mẹ đôi găng tay tự e đan, vì mẹ em làm lao công ngày đêm vất vả, hihi mong rằng đôi găng tay của con sẽ nâng niu, che chở đôi bàn tay mẹ hơn.

5. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Híc, đọc topic của bạn langyen mới giật mình nhớ ra sắp đến 20/10 rồi. nhanh quá đi. Giật mình nhớ ra, thì ra ngày này còn là ngày của bà, của mẹ nữa. ko phải của riêng gì con gái tụi mình, nhìu lúc mọi thứ cứ cuốn đi, thấy mình thật vô tâm.

6. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mua quà gì tặng bà, tặng mẹ ngày 20/10? Chị em, anh em có thể tham khảo thêm ở đây nha:​
    Đối với các bà mẹ, tình yêu thương và sự kính trọng từ đứa con mới là món quà quý giá nhất. Vì thế, nếu bạn không có khả năng về tài chính, chỉ cần một tấm tiệp nhỏ ghi dòng chữ “Con yêu mẹ” cũng đủ khiến bà cảm động. Hãy thêm một bong hồng vào tấm thiệp nếu mẹ của bạn là người yêu thiên nhiên và hoa.​
    Món quà ý nghĩa ngày 20-10
    Hoa
    Hoa là một món quà truyền thống nhất từ trước đến nay. Và nếu mẹ bạn là người thích hoa thì đây là một ý tưởng tuyệt vời. Điều lưu ý là bạn nên chọn loài hoa mè mẹ yêu thích nhất.

Cây cảnh
    Nếu mẹ của bạn là người nghiện làm vườn, hãy tặng bà những chậu cây cảnh.
    Sách nấu ăn
    Một cuốn sách với những công thức chế biến món ăn mới lạ, độc đáo sẽ là món quà tuyệt với dành cho những bà mẹ nội trợ. Mẹ bạn sẽ chẳng phải đau đầu khi tìm kiếm những công thức nấu ăn cho những bữa tiệc gia đình nhờ cuốn sách mà con mình tặng.
    Nước hoa
    Bất kỳ phụ nữ nào cũng thích nước hoa cả. Vì vậy, bạn nên chọn mua loại nước hoa mà mẹ yêu thích để tặng bà nhân ngày Quốc tế phụ nữ.

Kẹo và bánh ngọt
    Đây là ý tưởng an toàn, bởi phụ nữ ai cũng thích những thứ ngọt ngào. Tuy nhiên nếu mẹ bạn mắc bệnh tiểu đường hoặc đang theo đuổi chế độ ăn kiêng thì tuyệt đối đừng tặng bà những món quà này.
    Vật dụng gia đình
    Nếu bạn có khả năng tài chính , hãy mua cho mẹ những vật dụng cần thiết mà nhà bạn chưa có như máy giặt, máy hút bụi, lò vi song…

Phụ kiện
    Túi xách, đồng hồ hay dây chuyền đều là những ý tưởng quà tặng không tồi dành cho mẹ nhân ngày 8/3 này. Hãy chọn món phụ kiện nào mà mẹ bạn thích nhất.

Coupon miễn phí
    Những phiếu mua sắm, vé xem phim hay phiếu spa cũng là một ý tưởng hay bởi vì mẹ bạn có thể thỏa sức lựa chọn những gì mà bà thích.
    Tour du lịch trọn gói
    Khi chuẩn bị tặng mẹ món quà tuyệt vời như tour du lịch trọn gói, bạn hãy cân nhắc đến sở thích và lựa chọn của bà. Hãy tạo cho mẹ thời gian nghỉ ngơi, thư giãn và ngắm cảnh sau cả năm làm việc căng thẳng.

danghanh83 thích bài này.

7. Chimennho

Chimennho Active Member

• 294 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em sẽ tặng mẹ áo chiếc áo nhung,
    Ngày hôm đó e sẽ chuẩn bị một mâm câm thịnh soạn, nấu những món ăn mẹ thích nhất, mời cả nhà thưởng thức.

8. ngocdiephtc

ngocdiephtc Member

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo e, nếu là bà thì mua cho bà thuốc bổ, tặng bà là hợp lý các chị ah. Còn với mẹ thì tuỳ, như e thì chỉ muốn tặng mẹ sợi dây chuyền, như thế vừa giữ đc lâu, lại là kỷ niệm có ý nghĩa.

9. kienbh

kienbh Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thấy các chị bàn về tặng quà cho bà, cho mẹ mà ko có chị nào tư vấn về tặng quà cho người iu thế ạ? 20/10 tặng quà gì cho người yêu được mọi người nhỉ? thường thì con gái thích được tặng gì nhất ạ? E thấy khó quá đi. 20/10 này là kỷ niệm 1 năm kể từ khi e và nàng yêu nhau mà e đang chưa bít mua gì để tặng người yêu cho ý nghĩa cả. Các chị e có kinh nghiệm tư vấn cho e chút sở thích của con gái với. o_O o_O o_O o_O o_O

10. HoaiLuong

HoaiLuong Member

• 157 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

này nhé, tùy túi tiền mình có mấy gợi ý cho bạn đây:

nếu bạn khá giả, có thể chi tiền trăm, thì mua áo, áo con gái rất dễ mua, có thể nhờ bạn nữ nào hoặc chị gái đi cùng, con gái sinh viên hay cấp 3 thì mua 4teen hoặc tracy là vừa phải và kute nhất :x
    nếu ko bạn có thể mua nước hoa, nước hoa có đủ mọi giá, từ mấy chục đến mấy trăm, có hết, bạn ko phải lo vì nước hoa có bán nhiều ở các hàng mĩ phẩm ko quá đắt so với túi tiền sinh viên, mà mình nghĩ ko nên mua loại mắc tiền, nếu bạn ko muốn ăn mì cả tháng còn lại :p hihi
    giải pháp khác là vòng tay, lắc chân, vòng cổ (ko nên mua nhẫn, nhẫn đôi để valentine nhé :x), có thể mua bạc PNJ xì tin lắm ^^

còn nếu bạn gái bạn đơn giản, dễ tính thì chỉ cần mua hoa (mình nghĩ hoa ko rẻ hơn mấy thứ trên kia là mấy trong những ngày này đâu, như mình đây, ko thích hoa, mua hoa mình ko có chỗ cắm lại ko hợp sở thích, hihi, là bạn trai thì nên hiểu sở thích cơ bản của bạn gái mình chứ nhỉ :x)
    mình thích dc tặng thú bông, ở phòng trọ mình đã có 1 gia đình thú bông đáng yêu, thú bông dễ thương mà nhiều bạn nữ thích...mình cũng thích búp bê nữa nhưng búp bê đôi khi hơi mắc, ko nên :p
    nếu bạn gái bạn ham đọc sách, có thể mua sách tặng, nhiều quyển sách nhìn thì có vè đơn giản, nhưng lại quý lắm đấy, mua sách nên lựa chọn nội dung và phải hợp với xu hướng đọc của bạn nữ dc tặng quà
    bạn nào tâm hồn ăn uống thì đưa đi măm, đi chơi,
    hoặc có thể làm cái gì đó tự tay, cũng ý nghĩa lắm ạ, nhưng ko nên xếp 1000 con hạc hay 1 ống sao, theo ngu ý của mình, con gái sẽ cảm động nhất thời nhưng ko nể vị lâu dài đâu, hihi :p
    hay là mua khăn choàng, thử nhớ lại xem, mấy hôm lạnh lạnh, ny mình có cái áo nào yêu yêu thu đông ko, mua khăn thì căn cứ vào màu áo mà bạn nữ hay mặc, thể hiện sự ấm áp và quan tâm :-> ;))
    nói chung là gì cũng dc, tùy tâm và tùy túi, nhưng nhớ 1 vòng tay ấm áp nhé. <3 <3

kienbh thích bài này.

11. HoaNang

HoaNang Member

• 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

20-10 năm nay mình chắc ko về thăm và tặng quà cho mẹ đc rùi. Chắc gọi điện thoại chúc mừng và tặng quà mẹ dịp khác
    Mua áo nhung tặng bà và khăn voan tặng mẹ cũng đc đấy bạn trẻ ah.

12. xinhxinh321

xinhxinh321 New Member

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hoa Gấu Bông – Trào Lưu Quà Tặng Mới Cho Ngày 20-10
    Bạn muốn tặng quà 20-10 cho một người và muốn tạo ấn tượng thật tốt với người đó. Bạn muốn có một món quà phải thật độc đáo, ý nghĩa để làm cho người đó khi nhận được phải thật sự bất ngờ, thật sự cảm động trước tấm lòng của bạn. Vậy một bó Hoa Gấu Bông Teddy Style dành cho người ấy thì sao ?

Với một bó Hoa Gấu Bông Teddy Style, bạn có thể đem đến trước mặt người ấy và bày tỏ tình cảm của mình một cách ngọt ngào, dễ thương nhất như những chú gấu bông nhỏ trên bó hoa. Bởi vì ý nghĩa của Hoa Gấu Bông là đem lại nhiều điều may mắn cho người nhận, thể hiện tình yêu thương vô hạn của người tặng.

Thông thường bạn sẽ chọn hoa tươi để tặng người ấy. Nhưng hoa lại mau tàn, không giữ được lâu. Chỉ sau một hai ngày, thậm chí vài giờ nếu không được bảo quản tốt thì bó hoa của bạn sẽ héo úa và khô lại. Sau đó người ấy có thể chọn lựa ép khô hoặc bỏ bó hoa đã héo của bạn vào thùng rác.

Với Hoa Gấu Bông Teddy Style thì lại khác. Bó hoa bạn tặng sẽ được người đó giữ gìn cẩn thận đến hàng tháng, hàng năm trời mà không sợ bị héo tàn như hoa tươi. Giá cả của mỗi bó hoa cũng chỉ gần bằng giá của những bó hoa tươi bán ngoài mặt đường.

Với Teddy Style, có rất nhiều mẫu Hoa Gấu Bông với màu sắc rực rõ để bạn chọn. Như màu hồng, màu vàng, đỏ tươi, xanh ngọc bích. Người đó của bạn chắc chắn sẽ rất vui, cảm thấy rất hạnh phúc vì mình là người may mắn nhất ngày hôm ấy bởi bó hoa gấu bạn tặng. Và biết đâu sau khi bạn về, có thể người đó sẽ đặt trưng bày bó hoa gấu của bạn ở vị trí dễ thấy nhất trong phòng khách nhà người đó. Hoặc ở một vị trí thật đặc biệt trong phòng riêng. Vì đó thật sự là một món quà thể hiện tấm lòng chân thành nhất, mộc mạc, giản dị mà vẫn đẹp rạng ngời như những chú Hoa Gấu vậy

Mỗi bó Hoa Gấu Bông Teddy Style đều có ý nghĩa riêng đấy. Bạn đã có một ý nghĩa riêng cho món quà của mình chưa. Nếu chưa có, bạn hãy thử truy cập vào websitewww.hoagaubong.com để tìm cho mình một bó Hoa Gấu Bông với ý nghĩa của riêng mình nhé.
    Hoặc bạn có thể đến trực tiếp cửa hàng của Hoa Gấu Bông Teddy Style
    Địa chỉ :
    1.539 Cây Trâm, Phường 8, Q.Gò Vấp TPHCM.
    2.216 Hồ Văn Huê, Phường 9, Q.Phú Nhuận, TPHCM

Hotline : 0944 407 668

kienbh thích bài này.

13. kienbh

kienbh Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã tư vấn nhé. Coi vẻ vụ này cũng tốn kém đây :)
    Mà các chị có tin nhắn SMS chúc mừng ngày phụ nữ 20/10 hay hay chút hoặc là lời chúc ngày 20 - 10 ý nghĩa thì chia sẻ lên để e tham khảo với nhé. Đôi khi cũng phải lãng mạn chút chứ phải ko các chị?hi

14. Hoabantrang

Hoabantrang Active Member

• 226 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

20-10 năm nay mình tặng mẹ chiếc máy mát xa, mong muốn sức khỏe của mẹ ngày tốt hơn

15. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bao nhiêu thứ muốn tặng mẹ nhưng vẫn chưa lựa chọn đc.
    Các chị tính tặng mẹ chồng quà gì cho em tham khảo mí, muốn lấy lòng mẹ chồng mấy dịp này quá

16. MrBo

MrBo New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là các lời chúc khá ngọt ngào mà mình kiếm được. Dành tặng các bạn nhân ngày phụ nữ Việt Nam. Các bạn thích câu nào thì chọn nhé, nếu thích hết thì mình chúc hết. Mọi điều tốt đẹp đến với mọi người, cả nhà đểu vui.

- Chúc bạn một ngày 20/10 thật là ý nghĩa, vui tươi ngập tràn hạnh phúc. Chúc bạn luôn cời tươi,cười duyên cười e thẹn,cười trẻ trung và cười các kiểu hoài hoài trong ngày hôm nay.
    - Chúc bạn từ hôm nay sẽ xinh đẹp hơn bao ngày trước đây và cứ đẹp hoài không nghỉ ngơi

- Chúc bạn nhận được nhiều quà, nhiều hoa nhiều lời khen lời chúc của phái nam trong ngày hôm nay. Chúc bạn gặp nhiều may mắn hơn, hạnh phúc hơn nhiều niềm vui, nhiều điều tuyệt diệu hơn.

- Chúc bạn có một tình yêu đẹp và sống hạnh phúc bên gia đình chúc bạn vạn sự như ý.

- Ngày 20-10 chúc một nửa Thế Giới luôn thành công trong cuộc sống! Chúc bạn luôn duyên dáng và xinh đẹp trong mắt một nửa thế giới còn lại.

-Ngày 20/10 luôn là ngày thật đặc với em và đặc biệt với cả em nữa.Vì đó lại thêm ngày anh được yêu thơng chăm sóc em. Anh chúc em tràn đầy hạnh phúc ngọt ngào hãy gìn giữ và nuôi dưỡng tình yêu của chúng mình em nhé. Anh mong rằng ngày 20-10 gần đây nhất anh được nói với em rằng chúc bà xã của anh mọi sự tốt lành.

- Em yêu hôm nay là ngày phụ nữ Việt Nam ngày dành riêng để thể hiện lòng biết ơn sự quan tâm đến phụ nữ. Anh muốn gửi tới em trọn vẹn khối óc và trái tim anh, gửi tới em trọn vẹn tấm lòng anh, gửi tới em tất cả những gì cao quý và thiêng liêng nhất của anh.

- Chúc em một ngày thật nhiều tơi vui và hạnh phúc hơn những ngày khác. Ở bên em 365 ngày trong năm đều là những ngày thật ngọt ngào với anh. Mãi mãi yêu em.

- Em có đủ tố chất để vươn lên những đỉnh cao hãy lấy bầu trời xanh làm giớ hạn em nhé. Chúc em ngày PNVN thật Hạnh Phúc.

17. HaiLua

HaiLua Active Member

• 188 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Dưới đây là những gợi ý thú vị về món quà ý nghĩa tặng mẹ trong dịp này.

Một bó hoa thật đẹp

Đa số phụ nữ đều thích vẻ đẹp mảnh mai của những cánh hoa, vậy cho nên một bó hoa thật xinh sẽ là món quà 20/10 dành tặng cho mẹ thật hoàn hảo. Hãy thể hiện sự quan tâm của bạn đối với mẹ bằng cách chọn đúng loại hoa mà mẹ bạn thích nhất, kèm theo một tấm thiệp handmade độc đáo và những dòng chúc từ đáy lòng của một người con, đảm bảo mẹ bạn sẽ thực sự cảm động đó.

Một chuyến du lịch nghĩ dưỡng

Dịp 20/10 thường rơi vào các ngày cuối tuần, sẽ là hoàn toàn hợp lý nếu bạn chuẩn bị một chuyến đi du lịch nghỉ dưỡng cho cả nhà để mọi người có dịp quây quần bên mẹ. Nếu được thì hãy tạo sự bất ngờ cho mẹ của bạn bằng cách đừng thông báo trước, hãy chuẩn bị trước tất cả mọi thứ, tới ngày và mời mẹ lên đường mà thôi. Những ngày nghỉ được du lịch quây quần bên cả gia đình sẽ là món quà không gì ý nghĩa hơn cho mẹ của bạn.

Món ăn mà mẹ thích nhất

Dù bạn là con trai đi chăng nữa thì cũng hãy cố gắng học lấy cách nấu món ăn mà mẹ bạn thích nhất. Chuẩn bị một bữa tối do tự tay bạn nấu trong đó có món thích nhất của mẹ cũng sẽ là một món quà 20/10 tặng mẹ thật ý nghĩa đó.

18. Do Dung

Do Dung New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các file đính kèm:

19. ngocdiephtc

ngocdiephtc Member

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo em, những món quà truyền thống thì mọi người đều biết hết rồi. nếu có điều kiện, các chị có thể mua phiếu chăm sóc sức khoẻ, chăm sóc sắc đẹp để tặng cho bà, cho mẹ, cho người yêu cũng rất thiết thực. Bây giờ, nhu cầu chăm sóc, massage làm đẹp cũng rất nhiều.Không như xưa nữa.
    Nhất là dịp 20/10, nhiều trung tâm thẩm mỹ viện có những chương trình khuyến mại cho ngày phụ nữ lắm. Bạn có thể mua phiếu để làm quà cũng hay đó.

20. Q.Anhxinh

Q.Anhxinh Well-Known Member

• 104 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đúng rùi đấy, e cũng muốn tặng voucher chăm sóc làm đẹp da. Thời tiết đang chuyển mùa, đi chăm sóc da tút tát lại nhan sắc cũng ý nghĩa đấy ah. E vote cho ý kiến tặng phiếu chăm sóc sắc đẹp cho ngày 20-10.
    Mà bây giờ, nhiều thẩm mỹ viện đang có chương trình khuyến mại nhân dịp 20-10 lắm. e thấy tmv Cát Tường, tmv hoàn Mỹ, tmv Xuân Hương, tmv Kangnam, tmv Khơ Thị (miền Nam thì pải ah) đang khuyến mại tưng bừng.
    E mới đăng ký nhận voucher khuyến mại tắm trắng tại tmv Hoàn Mỹ để tặng cho bà chị gái sắp lên xe hoa về nhà chồng để bà ý tút tát, cải thiện nhan sắc. Mà cũng đang có chương trình khuyến mại trị mụn, tẩy lông ở tmv Hoàn Mỹ dịp 20-10 nữa đấy. Có anh/chị/e nào muốn tặng món quà ý nghĩa mà thiết thực dịp 20/10 thì nhanh còn kịp ạ.