Tẩy nốt ruồi bằng tỏi hiệu quả ko?

Tẩy nốt ruồi bằng tỏi hiệu quả ko?

Chia sẻ trang này

1. phuongmai12

phuongmai12 New Member

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 63,562 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Tẩy nốt ruồi bằng tỏi hiệu quả ko mọi người ơi? Mình tình cờ tìm trên mạng thấy có phương pháp tẩy nốt ruồi bằng tỏi, cách tiến hành đơn giản nên muốn làm theo, mình ko biết là có hiệu quả ko nữa, ai biết tư vấn cho mình với.

Tẩy nốt ruồi bằng tỏi hiệu quả ko?​

Cách tẩy nốt ruồi bằng tỏi là:

- Cắt một lát tỏi và bằm nhuyễn rồi đắp trên khu vực của nốt ruồi muốn trừ khử. Nếu có thể hãy lấy gạc hoặc một lớp vải băng nhỏ băng kín khu vực này lại.

- Đắp tỏi băm nhuyễn lên các khu vực của nốt ruồi ngay sau khi thức dậy mỗi buổi sáng, loại bỏ tỏi và rửa sạch chúng với nước ấm trước khi đi ngủ buổi tối.

- Nên áp dụng biện pháp tẩy nốt ruồi này trong liên tiếp 5 ngày sẽ nhận được hiệu quả bất ngờ. Ngoài ra, nếu một phần của nốt ruồi vẫn còn, hãy thử đắp tỏi một lần nữa trong thời gian một vài ngày tiếp theo.

tuyetnhan, cobengoc and phươngnhân like this.

2. GangnamStyle

GangnamStyle Member

• 92 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy thời con gái mình da ngăm đen nên mấy cái nốt ruồi cũng không rõ lắm. Giờ chồng con vào thay da đổi thịt nhìn cũng sáng sủa hơn tí thì mấy cái nốt ruồi cứ chình ình hiện rõ mồn một trên mặt nhìn đến là chán, mình còn nghĩ thà đen còn hơn là bị nốt ruồi chi chít thế này. Định ra quán thì lại sợ đau với sợ bị để lại sẹo nên thôi.

Mình đọc báo thì thấy có nhiều cách hay lắm như dùng dứa, chanh, chuối.. có cách dùng tỏi thì mình thấy tiện nhất lại rẻ nhất nữa thế là làm theo. Ôi! lần đầu tiên xát tỏi lên mặt chảy cả nước mắt nước mũi ra, rát lại đau nữa do mình không cẩn thận xát ra cả bên ngoài nên mới bị rát nhiều như vậy. bữa sau cẩn thận hơn tí giã nát tỏi ra rồi lấy tăm bông chấm chấm nước tỏi lên từng nốt ruồi rồi cho cả 1 ít tỏi dính lên nữa. Mấy ngày đầu chỗ nốt ruồi đó thâm đen hơn rồi khô lại đắp mấy hôm nữa là nó bong hẳn ra. Mình sợ thành sẹo lên bôi ít nghệ tươi nữa.

Thế là chưa hết 1 tuần mình bái bai mấy cái nốt ruồi đáng ghét rồi. hiihii... lại không có cái sẹo nào nữa mới hay chứ!
    Ai mà bị như mình thì làm thử theo nha! Mình thành công rồi đó!

tuyetnhan, cobengoc and phươngnhân like this.

3. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

dùng tỏi để trị nốt ruồi, mình cũng chưa biết nhiều đến phương pháp này
    "Đắp tỏi băm nhuyễn lên các khu vực của nốt ruồi ngay sau khi thức dậy mỗi buổi sáng, loại bỏ tỏi và rửa sạch chúng với nước ấm trước khi đi ngủ buổi tối."
    Với phương pháp dùng tỏi và cách đắp thì phải đắp cả ngày hả bạn, lại iên tiếp trong 5 ngày, vậy đi học đi làm thì làm sao mà ap dụng được nhỉ, mà có 5 ngày thôi, nhanh thế liệu đúng không nhỉ.

4. hoahoanganh

hoahoanganh Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tham khảo thấy cũng có nhiều lời khuyên nên dùng tỏi để loại bỏ nốt ruồi, nhưng cũng vẫn chưa thử, nên không rõ hiệu quả thế nào, nhưng việc dùng tỏi mà đắp tỏi qua đêm liệu có ảnh hưởng gì đến da không nhỉ, mà tỏi cũng mùi lắm, để qua đêm không biết có chịu được mùi không nữa.

5. vương lan

vương lan Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hình như phải là đắp tỏi băm nhuyễn lên các khu vực của nốt ruồi trước khi đi ngủ buổi tối , loại bỏ tỏi và rửa sạch chúng với nước ấm sau khi thức dậy mỗi buổi sáng chứ nhỉ? Mình thấy trị mụn bằng tỏi thì cũng đắp vào tối, nhưng mà chỉ để một lát rồi bỏ ra, tẩy nốt ruồi bằng tỏi lại khác à? Để thế có ảnh hưởng gì ko nhỉ?

6. Batoi

Batoi Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tỏi có tác dụng diệt khuẩn và chống oxy hóa. Dịch ép từ tỏi có tính “axit” dễ gây bong da khi sử dụng thường xuyên.
    Tẩy nốt ruồi bằng tỏi chỉ là kinh nghiệm dân gian, truyền miệng, hiệu quả thay đổi khác nhau và cũng chưa có bằng chứng khoa học chứng minh.
    Bản thân nốt ruồi là những u hắc tố lành tính, nhưng nếu bị “kích thích” gây tổn thương thường xuyên có khả năng chuyển thành ác tính. Việc xóa nốt ruồi chỉ thực hiện khi gây mất thẩm mỹ hoặc nghi ngờ ác tính và nên được thực hiện bởi bác sĩ chuyên khoa. Bạn nên đến cơ sở y tế để thực hiện việc xóa nốt ruồi an toàn. Đừng tự xử lý như thế, hậu quả khó lường, bạn nhé.

cobengoc and phươngnhân like this.

7. hoahaiduong

hoahaiduong New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nhiều là tỏi có thể tẩy nốt ruồi mà chưa biết hiệu quả không, nhưng thấy bảo pải giã nát rồi đắp một mảng tỏi bé như nốt ruồi, dính vào đấy và băng qua đêm sẽ khiên nốt ruồi dần khô và bong ra, bạn có thể thử nếu da bạn không qua nhạy cảm và có thể bị mẩn đỏ khi áp dụng tỏi nhiều.

8. ngamai88

ngamai88 New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ đắp cả ngày có khi tốt hơn, dù sao thì ban ngày mình cũng hay bị bụi bặm, rồi điều kiện ko tốt, nếu như mang tỏi đắp lên thì cũng che được bụi, rồi ban ngày da hoạt động nhiều hơn các tuyến mồ hôi bài tiết nhiều hơn, đắp tỏi có khi cũng hiệu quả hơn ấy chứ.
    Buổi tối để da nghỉ ngơi, mang tỏi đắp thì da ngộp thở mất, ko tốt đâu

9. lan anh

lan anh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chư từng dùng tỏi để tẩy nốt ruồi, nhưng nghe nhiều người nói cách này hiệu quả mà nhanh lắm, nếu dung tỏi nên để tỏi đắp qua đêm, mà đắp qua đêm chỉ sợ sẽ bị bỏng rồi tổn thương da.

10. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghe phương pháp tẩy nốt ruồi với tỏi nhiều rồi, thấy bảo kiên trì tầm 2 tuần đến 1 tháng là có thể tẩy được nếu áp dụng thoa nước ép tỏi thường xuyên, hoặc dùng miếng tỏi giã nát to bằng nốt ruồi dán trực tiếp lên và băng qua đêm thì hiệu quả càng cao hơn

11. phươngnhân

phươngnhân New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phương pháp tẩy nốt ruồi bằng tỏi có vẻ tốt nhỉ :-?
    Mình thấy các bạn chia sẻ cách làm cũng hệt như thế này, mà lại trị nào là mụn, nào nám, giờ lại là nốt ruồi, hay là tỏi trị được tất cả các loại bệnh về da, đúng ko ta???

12. cobengoc

cobengoc Member

• 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tỏi đa năng lắm, trị được nhiều bệnh, đến cà trị tà mã cũng dùng tỏi luôn còn gì.
    Bị nốt ruồi thì dùng tỏi lâu hơn, nên giã tỏi ra cho nát, rồi đùm nó vào vài hoặc urgo rồi đắp lên vết nốt ruồi ấy. Mình nghe nói nếu áp dụng đủ lâu thì nốt ruồi sẽ tự rụng xuống

13. chianh

chianh New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều bạn chia se là dùng tỏi tẩy nốt ruồi tốt mà ăn toàn, nếu kiên trì tầm 2 tuần là cũng có thể đạt kết quả tốt lắm, bạn nên băm và áp trực tiếp b=vào nốt ruồi, băng lại để qua đêm thì hiệu quả sẽ nhanh hơn đấy.

14. thiemtam

thiemtam New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tỏi có thể trị được vì tỏi có chất kháng khuẩn tốt bạn ạ, vì thế nên có thể loại mụn nhanh chóng, còn trị nám hay tẩy nốt ruồi vì tỏi cũng có chất allicin giúp tẩy các vết thâm, làm sáng da nên nốt ruồi hay nám cũng có thể tẩy được

15. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kháng gì ko biết nhưng mà tẩy nốt ruồi bằng tỏi mùi lắm, nó cũng nóng nữa, rất ko tốt cho da nha. Mình thấy có bạn đi tẩy nốt ruồi với tỏi thì da phồng rộp cả lên, hóa ra là do bạn ấy đắp tỏi lâu quá, tỏi nóng nên nó làm bỏng rộp da lên. Sau hỏi bạn ấy có dùng pp này nữa ko bạn ý bảo thôi, sợ lắm rồi

16. milo

milo New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bị một lần phỏng cả mặt thì ai mà còn giám làm lại nữa :D mình thấy có phương pháp bảo giấm táo an toàn, tầm 1 tháng nhưng mà thấy hơi nghi nghi, nếu mà hiệu quả thế thì chả cần phải đi đâu nữa nhỉ

17. hanhtran

hanhtran New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy bảo để tỏi chỉ đúng băng cái nốt ruồi không được để lan ra vùng da ngoài thì phải, chứ đắp tỏi qua đêm thfi sáng dậy mặt mũi chả tấy đỏ sưng vù lên đấy

18. thuykt509

thuykt509 New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghe bảo giấm táo an toàn, không ảnh hưởng gì nhiều, không gây dị ứng, nên nếu an toàn thì cũng thử xem thế nào, biết đâu lại hiệu quả ngoài móng đợi, giấm táo cũng lành tính ấy mà

19. tuyetnhan

tuyetnhan New Member

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Giấm táo và tỏi thì dùng cái nào tốt hơn hả các chị? Mình thấy dùng dấm táo thì mùi nhẹ hơn là tỏi, còn dùng tỏi thì hay bị nóng với lại mùi hơi bị khó chịu
    Mình nghe bảo là tỏi mùi khó chịu hơn nhưng nóng hơn nên nó có thể nhanh chóng làm cho nốt ruồi rụng đi, còn như dùng giấm tảo thì lâu lắm mới thấy tác dụng cơ

20. haichau

haichau New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng giấm táo nhanh nhất cũng tầm tháng bạn ạ, cách này thì an toàn những không biết có hiệu quả hơn tỏi hơn, còn tỏi tuy mùi nhưng hiệu quả cũng cao, thôi thì chịu khó mùi rồi tẩy được rồi thì lúc đấy chả vui hơn à