Tẩy răng có hại về lâu dài không ?

Tẩy răng có hại về lâu dài không ?

Chia sẻ trang này

1. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 9,949 Lượt xem

• 87 Lượt trả lời

E chào cả nhà! Tình hình là e đang muốn đi tẩy răng cho trắng nhưng theo tìm hiểu thì có người bảo tẩy trắng hại men, yếu răng có người lại bảo không sao, nên e đang rất hoang mang. Đặc biệt e sợ nếu về già răng không tốt xong dẫn đến việc ăn uống khó khăn.
    E định làm ở nha khoa Paris, tẩy bằng laser whitening. Giá cả không quan trọng nhưng e muốn an toàn nhất có thể ạ, về lâu về dài luôn ý ạ. Mong mọi người ai hiểu rõ hoặc đã từng tẩy răng rồi vui lòng comment hộ e, chắc e sẽ đi tẩy trong 1-2 ngày nữa nếu ok.
    À mà cũng có những người bảo tẩy xong nếu không giữ kĩ sẽ xỉn màu hơn cả lúc chưa tẩy. E thì cũng ít uống cafe và hoàn toàn có thể kiêng khem tất cả mọi thứ nhưng với điều kiện là chỉ thời gian đầu sau khi tẩy thôi. Chứ kiểu tẩy xong phải kiêng đồ có màu, nước có ga vĩnh viễn thì cũng mệt lắm. E xin cảm ơn ạ!

Daebak thích bài này.

2. nguyenlinh

nguyenlinh Member

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e thấy tẩy trắng răng cũng bt mà, có hại gì đâu. mấy c chỗ làm e cũng đi tẩy trắng răng rồi làm bóng các kiểu nữa. ko thấy ai phàn nàn là bị ê buốt hay gì cả

3. diepvnh

diepvnh Active Member

• 254 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

E thì k dám tẩy trắng răng bằng thuốc đâu :) nghe nói có nhiều hóa chất sợ làm men răng lắm, e ưu tiên sử dụng những pp tự nhiên k làm ảnh hưởng đến men răng

4. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mọi người. :D

5. Sara sara

Sara sara New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái việc tẩy trắng răng xong mà k giữ gìn xỉn cũng là lẽ đương nhiên thôi b :D vì thế sau khi tẩy trắng răng xong nên tránh những đồ ăn có màu sậm và nếu có ăn thì nhớ đánh răng 30p sau ăn nhé

6. trương phương dung

trương phương dung Member

• 64 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ủa mà tẩy bằng laser whitening thì giá bao nhiêu tiền? mình cũng muốn đi tẩy trắng răng quá mà sợ k đủ kinh phí

7. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

nó rơi vào khoảng 2,5tr đó b, nghe đâu 1 lần tẩy là răng sáng lên được những 8 độ cơ nghe mà phấn khích quá đi

8. Lưu Thế Anh

Lưu Thế Anh New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tẩy r nè. Trắng hơn trước nhưng cũng k nhiều lắm, nói chung tạm đc, chắc tại men răng mình không tốt nên không bật đc nhiều tone. Mình làm ở Nha Khoa Paris giá 2,5tr nhé. Mà lúc chiếu đèn sẽ khá buốt đó bạn, bác sĩ bảo nếu buốt quá thì kêu mà mình chịu đc nên cứ để vậy, nhưng để mà nói thì nó khá buốt. Sau khi làm thì khoảng ~16 tiếng là mình hết đau rồi. Nghe nói sau khi tẩy 1-2 tuần kiêng khem tốt thì răng sẽ lên màu nữa. Chúc bạn có hàm răng khoẻ đẹp. Hehe

9. dungtranmy

dungtranmy Member

• 81 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

vậy là chế tẩy trắng bằng laser ah :D e thấy bảo chỉ cần ngủ khoảng 30p là răng trắng rồi, mà trắng lên được những 8 độ cơ phải k chế

10. thuytien90

thuytien90 Member

• 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

có người sẽ dễ sáng lên được 8 tông màu nhưng 1 số người chỉ sáng lên được 1 vài tông thôi, nhưng đừng sáng quá nhé :) pải hợp vs màu da nữa

11. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e thấy bây giờ có miếng dán tẩy trắng răng đang hot lắm đấy :p mọi người thử tham đi e thấy mấy cái clip hướng dẫn đơn giản lắm

12. thanhhang91

thanhhang91 Active Member

• 180 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

cái loại miếng dán Crest 3D White e thấy có chỗ báo giá có 1tr thôi k biết xài 1 miếng dán có được trắng như mong muốn không?

13. Candy van

Candy van New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước mình đi tây trắng bằng công nghệ Zoom ở nha khoa Lan Anh, thấy trắng hơn mấy lần trước nhe. Tại răng mình nhiễm tetra nên sậm màu lắm. Tẩy kiểu này thấy trắng hơn thật, nhưng bác sĩ tư vấn nên làm răng sứ cho đẹp. Hic. Chưa đủ tiền nên đành tẩy trắng đỡ vậy. Có ai quan tâm kiểu tẩy trắng này không, tham khảo nhé.

http://nhakhoalananh.com/2015/09/25...ng-tay-trang-duoc-lua-chon-nhieu-nhat-tai-my/

14. trangle

trangle Active Member

• 170 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

e cũng xài miếng dán tẩy trắng răng Crest 3D White nói chung dùng khá đơn giản. Được cái bsy ở nk paris tư vấn nhiệt tình nên e k cảm thấy nó e buốt như đám bạn nó dọa. Răng e chỉ cần dán 1 lần là đã sáng lên rõ rồi, các c tham khảo nhé

15. myanh

myanh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

đấy :p mọi người cứ bảo buốt chết đi sống lại doại người ta thôi, b trangle giờ giải tỏa lo lắng cho mọi người rồi đấy nhé

16. quỳnh châu

quỳnh châu Member

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thật ra miếng dán tẩy trắng răng cũng khá ok nhưng mà nó chỉ có tác dụng với mặt trước của răng thôi, mà mới đầu dán bạn nào nướu nhạy cảm là cảm thấy buốt đấy

17. trần huyền trang

trần huyền trang New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế thì cười lố quá 1 chút là nhìn thấy răng có 2 màu luôn ah? thế thì đầu tư hẳn đi tẩy trắng bằng laser hoặc bằng thuốc có khi thẩm mỹ hơn nhiều

18. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Theo như mình tìm hiểu ây giờ tẩy bằng laser whitening giữ đc độ trắng lâu nhất là khoảng 5, 6 năm đấy b ah. thời gian đầu mới tẩy răng thì b nên kiêng những đồ ăn đồ uống có màu còn sau đó 1 vài tuần thì sau khi dùng những đồ có màu đó sau 30p b súc miệng sạch là ok mà

19. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

nói chung b cũng nên tập xác định là tẩy trắng răng cũng chỉ được 1 thời gian ngắn thôi chứ k được đến độ 5-6 năm đâu
    miếng dán tẩy trắng mình xài rồi, nói thật là nó chỉ có tác dụng vs mặt trước của răng thôi :(

20. thanhthanhtu

thanhthanhtu Member

• 212 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng thích tẩy trắng răng này. uống nhiều chè quá nên răng không được trắng. nhưng mà em đang phân vân không biết bên paris này làm tốt không. chi phí thì hơi cao nữa