Thai Nhi 36 Tuần Tuổi Đã Sinh Được Chưa

Thai Nhi 36 Tuần Tuổi Đã Sinh Được Chưa

Chia sẻ trang này

1. hanacheung0416

hanacheung0416 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,096 Lượt xem

• 3 Lượt trả lời

Thai nhi 36 tuần tuổi để biết mình đã sắp sinh chưa hay những cơn đau mẹ bầu cảm nhận được chỉ là cơn gò chuyển dạ giả, mẹ bầu hãy cùng tìm hiểu về sự phát triển của thai kỳ tuần thứ 36 này nhé.

1. Em bé của bạn phát triển như thế nào?
    Thai nhi 36 tuần tuổi các mẹ có biết rằng, khi bước vào tuần tuổi thứ 36 thì bé yêu sẽ nặng khoảng 2,8kg và được coi là đủ ngày đủ tháng rồi đấy. Từ tuần thai thứ 36, bé đã được coi là “đủ ngày đủ tháng”, mặc dù phải ba tuần nữa mới đến ngày dự sinh. Nếu mẹ chuyển dạ bây giờ, phổi của bé có thể đã đủ khả năng để thích ứng được với cuộc sống bên ngoài.

2. Thay đổi ở cơ thể của mẹ trong tuần thai 36 tuổi
    Nằm sấp thì chắc chắn là không được, mà nằm ngửa thì không tốt cho cả bạn và bé; lý do là một trong các mạch máu chủ sẽ bị dạ con chèn ép nếu bạn nằm tư thế này. Hãy sắp xếp ghế ngồi của em bé trên xe của bạn, và nhớ rằng điều quan trọng nhất là sự an toàn của bé. Tránh việc mượn hoặc mua một chiếc ghế đã qua sử dụng trừ phi bạn biết rõ lai lịch của nó. Những dụng cụ bảo đảm an toàn cho bé không phải là những thứ mà bạn có thể xuề xòa về chất lượng.

Mẹ cũng thấy các cơn co thắt kéo đến thường xuyên hơn khi thai nhi 36 tuần tuổi. Hãy thảo luận với bác sĩ về những biểu hiện của mình. Nhược điểm cho tất cả các khớp nối lỏng lẻo này là đau vùng chậu. Thêm áp lực từ đầu em bé và tử cung nặng hơn đè xuống và không có gì lạ nếu bạn bị đau trong những ngày này. Mặc dù còn phải chờ 3-4 tuần nữa mới đến ngày dự kiến sinh, tuy nhiên nếu em bé chào đời vào tuần 36 thì mẹ cũng không phải quá lo lắng về tình trạng sức khỏe của con yêu.

2. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình 37 tuần tròn là sinh bé này

3. Lý Phạm

Lý Phạm Member

• 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé ở tuần 36 nè. Trộm vía con vẫn khỏe

4. Kem Bông

Kem Bông Member