Theo mọi người có nên làm răng sứ kim loại không?

Theo mọi người có nên làm răng sứ kim loại không?

Chia sẻ trang này

1. đoan trang

đoan trang New Member

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 1,334 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Vì còn đang là đi học và muốn tiết kiệm chi phí làm răng nên em định làm răng sứ kim loại. Theo mọi người có nên làm răng sứ kim loại không?

Theo em thấy răng sứ kim loại có khả năng chịu lực cắn khá tốt nhưng mà độ bền có nó chỉ được tầm 3-5 năm. Thu nhập từ việc làm thêm không lớn nên em cũng lăn tăn lắm :( chị em nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em nữa. Chị nào làm răng sứ kim loại chưa? Liệu có ổn không?
    Em cảm ơn!

2. Nhung Mai

Nhung Mai New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại răng này rẻ nhưng không tốt đâu bạn, trước mình cũng có tìm hiểu để đi làm răng rồi. loại này dễ bị ố lắm.

3. nhungnguyen

nhungnguyen Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Răng sứ kim loại dễ bị oxi hóa lắm b à , răng đễ bị xỉn mà với đen cổ răng lắm. Tiền nào của ấy thôi b

4. thanhnguyen

thanhnguyen Active Member

• 169 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

đúng là răng sứ kim loại không ổn lắm nhưng cũng còn tùy vào khả năng chi trả của từng b nữa, mình thấy chi phí không dư giả làm răng sứ kim loại cũng được đó

5. đoan trang

đoan trang New Member

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ như bạn, do tài chính k cho phép nên mình thấy răng sứ kim loại cũng ổn miễn là ăn nhai tốt

6. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 261 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

thành thật mà nói răng sứ kim loại thường dễ bị oxi hóa đã quyết định làm răng bạn nên chọn loại nào ổn định 1 chút

7. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình thấy răng sứ kim loại dùng cũng được mà :D ăn nhai tốt với lại điều kiện không cho phép thì dùng vài năm rồi làm lại cũng không sao mà

8. truongquynh

truongquynh Active Member

• 119 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

theo quan điểm cá nhân của mình thì không nên dùng răng sứ kim loại, đúng là giá thành của nó khá mềm nhưng lại nhanh bị oxi hóa và hỏng lắm. Một khi đã đầu tư thì dùng loại răng ngon ngon ý

9. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

đồng ý vs bạn đó, ngày trước mình cũng có làm răng sứ kim loại rồi, chỉ được có tầm 2 năm là răng ố kinh khủng rồi rơi luôn trong 1 lần mình ăn nhai mạnh

10. lanhuong.tp

lanhuong.tp Active Member

• 231 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

thay vì trồng răng sứ kim loại sao bạn chủ thớt không nghiên cứu sang răng sứ titan ý :D nó hơn tiền cũng ít thôi nhưng bền hơn hẳn

ngocdiem thích bài này.

11. ngocdiem

ngocdiem Active Member

• 127 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

loại răng sứ titan này hình như có hơn 1 tr 1 chiếc thì phải :D thấy quảng cáo trên mạng răng này được khoảng 10 năm gì đấy

12. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

răng sứ titan dễ bị oxi hóa lắm, răng nhanh xỉn lắm nếu mà trồng răng cửa đừng nên dùng răng sứ titan làm chi

13. đoan trang

đoan trang New Member

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vậy là những dòng răng bình dân thường dễ xỉn và nhanh xuống đúng không ak? Răng sứ kim loại em biết là nó không được lâu nhưng đúng là chi phí cho việc làm răng của em khá ít

catnho thích bài này.

14. catnho

catnho Active Member

• 295 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

răng sứ kim loại sau một thời gian sử dụng thì dễ đổi màu răng và làm đen dần cổ răng khi phản ứng với phần khung sườn kim loại

chaudo thích bài này.

15. chaudo

chaudo Active Member

• 136 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

răng thật dùng lâu năm còn bị đen phần chân răng huống chi răng sứ à bạn :)

16. maithanh

maithanh Member

• 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đấy là do bạn không chăm sóc răng miệng đúng cách thôi chứ mình thấy thế hệ ông bà mình răng vẫn sáng lắm