Thuốc tẩy nốt ruồi nào tốt?

Thuốc tẩy nốt ruồi nào tốt?

Chia sẻ trang này

1. huyenmoon

huyenmoon New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 88,315 Lượt xem

• 25 Lượt trả lời

Thuốc tẩy nốt ruồi nào tốt vậy các chị ơi.... Em đang có 2 phương án, một là đi tẩy nốt ruồi bằng laser, hai là em mua thuốc tẩy nốt ruồi về dùng. Đi tẩy nốt ruồi bằng laser em sợ ko hết, với lại em nghe nói có khi còn để lại sẹo nữa, mà em sợ sẹo lắm, mà hình như giá cũng cao nữa sao á. Em muốn tìm mua thuốc tẩy nốt ruồi về dùng, nghe nói giá cũng ko cao như tẩy laser, em cũng chỉ mong là nó an toàn, ko gây sẹo hay dị ứng gì thôi.
    Nói chung em ko có tý kinh nghiệm nào, có chị nào tẩy nốt ruồi bằng thuốc thành công thì chia sẻ cho em cái tên và cách dùng thuốc tẩy nốt ruồi với, à, cả cái địa chỉ mua nữa nha, em cảm ơn nhiều ak

2. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn có thể sử dụng bất cứ một sản phẩm hay một loại thuốc tẩy nốt ruồi nào. Chẳng hạn như các loại kem hoặc các loại thuốc chiết xuất thảo mộc để tẩy nốt ruồi bằng cách loại bỏ các da bẩn, tiêu diệt tốt hơn các tế bào tạo nên các nốt ruồi. Từ đó tạo và để lộ ra làn da tự nhiên và khỏe mạnh bên dưới.

Tuy nhiên, tùy theo các loại thuốc khác nhau mà bạn có thể lựa chọn các loại thuốc tẩy nốt ruồi khác nhau. Chỉ cần bạn luôn cố gắng lựa chọn các loại thuốc tẩy nốt ruồi tự nhiên nhất hoặc sử dụng một loại kem, sản phẩm tương tự với thành phần tự nhiên và thảo dược. Vì những loại thuốc tẩy nốt ruồi này khá an toàn và không ảnh hưởng xấu tới làn da của bạn sau này.

Để loại bỏ nốt ruồi, bạn hãy làm theo bước đơn giản sau:
    - Cần làm sạch khu vực và xung quanh các nốt ruồi bạn đang muốn tẩy.
    - Bạn có thể sử dụng đá bọt hoặc một cây kim để làm hơi xước các nốt ruồi. Bạn không cần phải làm xước nhiều, nhưng một chút đầu sâu là cần thiết. Điều này tạo điều kiện cho sự xâm nhập hiệu quả của thuốc tẩy nốt ruồi thấm vào phần bên trong làn da của bạn.
    - Sử dụng kem loại bỏ nốt ruồi của bạn nhẹ nhàng trên bề mặt và để cho nó thấm vào nốt ruồi trong một thời gian thiết lập.
    - Bạn sẽ thấy nốt ruồi sẽ bị mất đi trong một hoặc hai ngày và nó sẽ rơi tự nhiên xuống

nhankhang, masumi, thuongkn and 3 others like this.

3. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc tẩy nốt ruồi, mấy loại thuốc dùng tẩy nốt ruồi mình thấy cũng không phổ biến, mà dùng thuốc liệu co tác dụng phụ không nhỉ. Nếu bạn không có quá nhiều thì có thể đến bệnh da liễu để tẩy mà, nếu nốt ruồi bạn tẩy ít số tiền cũng không đáng kể, mad đốt thì chắc sẽ hết có khi hiệu quả hơn thuốc

4. minhvan

minhvan New Member

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng mới thấy đi tẩy nốt ruồi ở bệnh viện hay viện thẩm mỹ hoặc dùng các phương pháp tự nhiên, còn về thuốc tẩy nốt ruồi mình cũng chưa nghe mà không dành lắm, tẩy nốt ruồi dùng thuốc thì có đảm bảo không nhỉ, có sợ sẽ gây ảnh hưởng gì đến da không nhỉ.

5. thẩm mỹ

thẩm mỹ Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi nói đến tẩy nốt ruồi, tẩy xong phải tránh nắng đến bao giờ lành mới thôi. Ngày xưa phòng tớ có bà đi tẩy nốt ruồi, xong về mặt như bị ong đốt, bình thường chẳng ai biết có nốt ruồi thế mà tự nhiên đi tẩy người ta mới biết. Mất gần 1 tháng nó mới rụng đấy.
    Còn nhiều đứa bạn tớ chỉ ra mấy hàng cắt tóc gội đầu cho người ta bôi thuốc vào nốt ruồi, mấy hôm sau nó khô thành vảy thì bóc ra là ngon lành, chả lo sẹo lõm. ko biết thực hư ra sao

thuongkn thích bài này.

6. hoatuyettan

hoatuyettan Member

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Máy cái loại thuốc tẩy nốt ruồi mình cũng không biết luôn, tìm mà chả thấy có trên mạng ấy, liệu có loại thuốc này không nhỉ, mình thấy bảo ở các hiệu tóc gội đầu có mà không biết họ dùng loại nào luôn, có bạn nào biết cho xin ít thông tin nhỉ.

7. hoamuahe

hoamuahe New Member

• 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thuốc tẩy nốt ruồi hình như toàn thuốc tự chế thôi, ko có tên hay nhãn mác gì cả đâu, mấy loại đó ko an toàn tý nào cả. Mình thấy báo chí đưa tin về thuôc tẩy nốt ruồi nhiều lắm, nhưng toàn là nêu tác hại, chẳng có chỗ nào giới thiệu tên và giá cả thuốc cả.
    À, mà có người mách là dùng dermatend của Mỹ nhưng mà giá tới $100 cơ, hình như tuýp đấy tẩy được 4, 5 nốt gì đó, với nó cho thêm một lọ dưỡng gì đó để bôi sau khi tẩy... Nói chung là mình cũng ko rõ lắm

8. quangninh

quangninh Member

• 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuốc tẩy nốt ruồi mình thấy chẳng dễ tìm chút nào, tra mạng cũng ko có loại nào có nhãn mác cụ thể hết, mình thấy dùng mấy cách tự nhiên lâu 1 chút cũng được cho an toàn, con dùng kem cứ như dùng thuốc tẩy da cũng sợ, mà quan trọng kem tẩy ko thấy phổ biến nên cũng kho tìm, mà có cũng không biết chất lượng thế nào.

9. kieutrang90

kieutrang90 New Member

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuốc tẩy nốt ruồi dermatend của Mỹ mình chưa nghe bao giờ. Mình thấy bạn mình bảo ra mấy tiệm bán mỹ phẩm làm tóc hỏi thuốc tẩy nốt ruồi, tiệm nào cũng có, nghe nói giá khoảng 10k 1 hũ, bạn tẩy thoải mái, mấy chục nốt, họ thường bán cho các tiệm làm tóc mua về tẩy cho khách, ko biết loại này ok ko nhỉ?

10. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đừng có mà ham ra mấy tiệm bán mỹ phẩm làm tóc hỏi thuốc tẩy nốt ruồi giá khoảng 10k 1 hũ, mà tẩy thoải mái nha. Bạn o đọc báo thấy thông tin về mấy loại thuốc tẩy nốt ruồi này à? chúng có hại lắm. Bạn mà mua thuốc tẩy nốt ruồi nên mua loại đắt ấy, có nhãn mác đoàng hoàng ấy, thế mới an toàn

11. chianh

chianh New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trên thị trường ít có loại thuốc tẩy nốt ruồi lắm, tìm mạng cũng không thấy luôn, thấy bảo toàn tự chế thôi, mình thấy mấy thuốc tự chế mà không rõ nguồn gốc thì nguy hiểm lắm, nếu tự chế thì thà tự làm bằng các cách tự nhiên lại an toàn hơn như dùng tỏi, nước ép gừng, hay giấm táo cũng được,dùng luôn mà không cần pha chế gì cả

12. thienlam

thienlam New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui mấy loại này chắc tự chế à, không nhãn mác không xuất sứ nguy hiểm lắm bạn ạ, tý thì ăn mòn cả da chứ không chủ quan được đâu bạn ạ, mình thấy mấy kem hay thuốc tẩy nốt ruồi rất ít bán trên thị trường nên tốt hơn hết là nên cẩn thận

13. Nhatky

Nhatky Member

• 52 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng đó, thuốc tẩy nốt ruồi ko nhãn mác với tự chế, kem trộn thì nguy hiểm lắm. Lúc đầu có thể thấy là có trị đươc, nhưng mà sau thì mới thấy là gần như ko có tác dụng đâu, lại còn bị hỏng da như sẹo lõm rồi da đổi màu nữa. Mấy cái loại kem trộn rẻ tiền như thế chỉ có hại thôi, lợi thì gần như là số ko luôn đó

14. milo

milo New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn, mà nói thật là chả cần đọc báo nghe lọ tẩy nốt ruồi 10k rồi không nhãn mác cẩn thận thì cũng đủ nghi ngờ rồi, mấy loại này tránh xa co lành tý nữa tẩy nốt ruồi lại thành tẩy cả mặt rồi trị mất toi tiền không lại với lọ 10k

15. phuongkt

phuongkt New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói thật là mình không hiểu sao vẫn nhiều bạn cứ mù quáng đâm đầu vào mua ấy, nhìn cái lọ đã không thể tin tưởng được rồi mà vẫn mua vãn dùng xong lại phỉ đi viện chữa, đúng là khó hiểu

16. lanhb90

lanhb90 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng mấy lọ thuốc ngoài tiệm cắt tóc gội đầu à, mình khuêyn bạn là nên tránh đi, chẳng rõ nguồn gốc ra sao, hm nay nó dùng được nốt ruồi, rồi mấy bữa nữa nó biến chứng thì nó tróc cả da ra đấy, rồi phù nề thì lúc đấy có khóc cũng muộn rồi

17. thuongkn

thuongkn New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe bạn nói có vẻ nguy hiểm quá, Đi tấy nốt ruồi kiểu gì mà lại bị sưng nhỉ, có phải do dị ứng không, hay là nhiễm trùng? Bạn ơi, sau 1 tháng thì khỏi à, hay là nó vẫn còn sẹo? Nếu như sung mà 1 tháng nó rụng mà khỏi luôn thì làm cũng được mà, quan trọng là kết quả, quá trình chỉ là 1 phần thôi

18. ngocnga

ngocnga New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ nhiều bạn vẫn cả tin mà, nó nói mấy câu ngon ngọt xong là rút tiền mua luôn, mấy lọ thấy bảo 10k, thật ra cũng chả nhiều nhặn gì nhưng không an toàn, lỡ rủi làm sao thì đi chữa có mà mất tiền triệu

19. masumi

masumi Member

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tẩy nốt ruồi bằng thuốc tẩy nốt ruồi thì phải làm y xì như thế này mới được hả bạn?
    Mình cứ tưởng chỉ cần bôi lên là xong con ong thôi. Mà có thuốc tẩy nốt ruồi nào tốt không, bạn bảo hộ mình với, mình thấy chỉ có mấy loại thuốc trộn là bán nhiều thôi, ko cái nào có tên nhãn đoàng hoàng cả

20. hoalantrang

hoalantrang Member

• 51 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ thuốc tẩy nốt ruồi thấy nó không phổ biến bạn ạ, chỉ có mấy lọ ko nhãn mác của hiệu thuốc thôi, mà mấy lọ này thì dùng cũng nguy hiểm, bạn cũng có thể làm các bước như thế, nhưng thay vào đó, bạn có thể áp dụng các phương pháp tự nhiên cũng được, như chanh hay tỏi hoặc gừng