Thuốc trị nám tàn nhang nào tốt?

Thuốc trị nám tàn nhang nào tốt?

Chia sẻ trang này

1. lanngoc99

lanngoc99 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,475 Lượt xem

• 23 Lượt trả lời

Thuốc trị nám tàn nhang nào tốt vậy nhỉ?
    Mình bị nám tàn nhang ở mặt và trên vùng ngực, không hiểu tại sao da mình tự dưng lại bị nám như thế. Mấy hôm mình cứ bôi kem sau đó mới soi gương, hôm trước mình mới soi gương rồi bôi kem, phát hiện da nám nhiều quá, chẳng nhẽ là do mỹ phẩm à, hix. Giờ mình muốn tìm cách trị nám tàn nhang, ko biết thuốc trị nám tàn nhang nào tốt nhỉ, mình muốn mua về bôi cho nhanh khỏi, chứ dùng pp tự nhiên lâu lắm, mình cũng ko có nhiều thời gian để làm thế.

2. linhinh

linhinh New Member

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc trị nám tàn nhang à, mình được người hàng xóm giới thiệu cho sản phẩm thuốc trị nám Jiaoyan... của Trung Quốc hay sao ấy.. mình xem trên mạng thấy bảo kem đặc hiểu làm trắng, trị nám, tàn nhang.. thông tin về nó mình cũng ko tìm đc nhiều... nên thấy hoang mang lắm..
    Thuốc trị nám tàn nhang Jiaoyan
    Em thấy thông tin là thuốc Jiaoyan này dùng cho ban ngày & đêm, giá 150k sao á.
    - Kem trị nám và dưỡng trắng jiaoyan làm giảm sắc tố đen, nhất là đối với làn da bị tàng nhang, đốm đen, đốm nâu sậm, đốm thai nghén.
    - Đặc biệt sản phẩm còn có công dụng làm trắng da, mang lại làn da trắng hồng, mịn màng. Loại bỏ nhanh tế bào chết, sinh tế bào non.
    - Chuyển biến rõ rệt da sạm trở nên trắng hồng, khoẻ mạnh .
    - Giảm nhờn, làm se khít lỗ chân lông, mang lại làn da mịn màng, săn chắc hơn .

Chị em nào dùng thử hay biết về sản phẩm này thì cho mình ý kiến với nhé.

>> Thuốc uống trị nám da hiệu quả
    >> Bài thuốc trị nám da bằng đông y

duongloan and ngamai88 like this.

3. Thúy Uyên

Thúy Uyên Member

• 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc trị nám tàn nhang nghe bảo phải chú ý lắm đó. Khi lựa chọn thuốc trị nám tàn nhang bạn nên sử dụng kem trị nám theo sự hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa, thoa kem ở chỗ nám mỗi ngày 1 lần vào buổi tối.

Và tránh xa kem trị nám chứa Corticoid, Hydroquinone, Acid arelaique, Tretinoin, …

Nhóm Corticoid: Thuốc trị nám da, tàn nhang có chứa corticoid ngoài việc trị nám nhanh trong thời gian ngắn còn làm cho làn da đẹp hơn. Thật ra, thuốc này có công dụng làm teo, mỏng da, dãn mạch nên đem lại cảm giác da trắng, hồng hào và đẹp. Nếu sử dụng một thời gian da sẽ bị nhăn, nám nhiều hơn thậm chí bị nhiễm trùng gây nên mụn trứng cá.

Nhóm Hydroquinone: Thời gian sử dụng tối đa 4 tháng, dùng lâu hơn sẽ dẫn đến biến chứng như da lốm đốm, không đều màu, có thể gây ung thư da.

Nhóm Acid arelaique: 20% gồm có Skinnorene, Azelin. Trong tuần đầu tiên sử dụng, bệnh nhân có cảm giác ngứa giống bị phỏng. Thực tế sử dụng với người VN, thuốc nhóm này không có hiệu quả trị nám cao.

Nhóm Tretinoin: Hiệu quả điều trị sạm da thấp, không có tác dụng trị nám thực sự mà chỉ làm bong lột lớp thượng bì tạm thời. Tác dụng phụ là làm da khô, bong đỏ và rát trong thời gian đầu.

4. ngoc87

ngoc87 New Member

• 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có ai dùng viên uống Sắc Ngọc Khang chưa, mình thấy trên tivi quảng cáo suốt: Sắc Ngọc Khang – Tạm biệt tàn nhang, xua tan vết nám
    Sắc Ngọc Khang với thành phần làm đẹp từ tự nhiên như: Tinh chất mầm đậu nành, tinh chất nhung hươu, gầu gấc cùng nhiều loại dược liệu quý khác giúp cân bằng nội tiết tố, bổ máu, lưu thông máu tốt, loại bỏ các nguyên nhân gây lão hóa, xua tan các vết nám, sạm, tàn nhang…
    Quáng cáo là thế ko biết thực tế thế nào?

5. vương lan

vương lan Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Viên uống Sắc Ngọc Khang thấy được quảng cáo nhiều lắm, nhưng ko thấy nói giá bao nhiêu cả.
    Chỉ biết là nó trị nám tốt thôi, đây là thuốc việt nam, sản xuất theo cơ địa ng việt nên dùng cũng an toàn hơn các loại thuốc nhập ngoại, hay là bạn nào bị thử đi, rồi tư vấn cho mọi ng

6. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sắc Ngọc khang thấy quảng cáo thì nhiều rồi, nhưng hiệu quả thế nào cũng chưa ai biết được, còn lời quảng cáo thì cũng chỉ đáng tin 1% là cũng nhiều rồi, nói chung cứ phải thử mới biết được, mà dùng thuốc uống thì nên gặp bác sĩ tư vấn có khi tốt hơn đấy

7. namphong72

namphong72 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thuốc trị nám tàn nhang Sắc Ngọc khang thấy cũng được nhiều người khen mà, hàng việt nam nên dùng thấy chắc là yên tâm hơn dùng hàng nước ngoài
    nhiều bạn cứ thích hàng ngoại, mình thì thích hàng nội thôi

8. kimle

kimle New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nó chung hangf ngoại hàng nội gì thì tốt với hiệu quả là thích,quan trọng là thuốc có hợp và mình dùng hiệu quả không, còn hàng nước trong nước ngoài gì thì cũng ko quan trọng lắm, quan trọng là tốt và hiệu quả với mình.

9. nguoi den sau

nguoi den sau New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hàng nào cũng được, quan trọng là thuốc trị nám tàn nhang có trị tàn nhang được ko, có hiệu quả ko, và còn giá thành cũng có đắt lắm ko. Nếu bạn nào kiên trì thì mình thấy nên dùng mặt nạ tự nhiên nhé, dùng mặt nạ tự nhiên dùng an toàn lắm, cũng trị tàn nhang hiệu quả, mỗi tội hơi lâu

10. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng thuốc trị nám tàn nhang bạn dùng thử sản phẩm MEIYA xem. Mình cũng từng sử dụng rồi, nhưng phải kiên trì đấy, không ngày một ngày hai như những sản phẩm lột tẩy đâu. Mà nhớ mua kem này phải mua thêm cả kem chống nắng của nó nữa thì tác dụng mới nhanh được..

11. phuongtim

phuongtim New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nếu gái cả có đắt mà tốt và hiệu quả thì cũng được, chỉ sợ không có tác dụng thôi. còn phương pháp tự nhiên thì lâu rồi, nhưng chẳng lo dị ứng hay hóa chất, lâu mà an toàn và cũng hiêu quả thì cũng được, coi như chăm sóc thư giã da hàng ngày.

12. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng phương pháp tự nhiên thì lâu thấy tác dụng rồi nhưng mà an toàn hơn là dùng thuốc trị nám tàn nhang nhiều bạn ạ. Thuốc trị nám và tàn nhang nếu như mình ko hợp cái là nó phát ra mụn với dị ứng đỏ rực, rồi có khi còn nám hơn, dùng các loại mặt nạ tự nhiên an toàn vẫn hơn nhiều

Chia sẻ: Các loại mặt nạ trị nám da hiệu quả

13. Hồng Hồng

Hồng Hồng Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu cứ duy trì tự nhiên thì lâu có tác dụng trị hết nám tàn nhang lắm. An toàn thì an toàn nhưng có thấy hiệu quả đâu. Thà mình dám thử thách, dám dùng thuốc thì khả năng khỏi nám với tàn nhang cao hơn ko tốt hơn à. Giờ nhiều loại thuốc uống tốt lắm, cũng ko gây hại gì cho da cả đâu

14. haoc

haoc Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chọn được loại tốt thì không sao, nhỡ chọn loại không tốt thì làm sao, rồi hỏng cả da mặt thì lúc đấy chỉ có ngồi tiếc với hối hận thôi, nếu thay vì đánh liều dùng thuốc, thì bạn đi khám rồi dùng thuốc theo đơn của bác sĩ có tốt hơn không

15. trangh.n

trangh.n New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật ra nhiều lúc t thấy đi khám cũng chả ăn thua, bác sĩ kê đơn mà uống mãi chẳng thấy hiệu quả. Mình cũng hay đi khám uống thuốc chán chê, không thấy nặng hơn cũng chả thấy đỡ hơn, nhưng cái này là mình khám ốm thông thường, nên thấy bảo n=khám trị nám chắc cũng như vậy quá, chắc tại mình thấy hơi mất lòng tin

16. nhannguyen

nhannguyen New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe bạn nói thấy cũng sợ nhỉ, nếu trên bao bì thuốc có gi thành phần này thì mới biết đường tránh, chứ nếu không ghi thì khó mà biết được. mà thấy các loại kem hiện nay chứa rất nhiều chì và các hóa học rất không tốt cho da, mình thấy nếu hạn chế được thì không nên dùng thì hơn

17. vunhuthao

vunhuthao New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc tốt hay không hoặc hiệu quả hay không thì phải hợp với tình trang bị lúc đó, không phải muốn dùng là dùng được đâu bạn ạ, thuốc người khác dùng hiệu quả nhưng tình trạng và nguyên nhân gây nám của bạn có thể lại không hợp với thuốc đấy. Mình thấy tốt nhất là nên đi khám bác sĩ cho đảm bảo.

18. thanhving

thanhving New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị nám chắc cũng phải tùy theo nguyên nhân mà dùng thuốc chứ nhỉ, mình thấy có cả thuốc uống và thuốc bôi, thuốc uống giờ thấy phổ biến Sắc Ngọc Khang nhưng bôi hay uống cũng phải xem nguyên nhân xuất phát từ đâu đã, chứ không hiểu rõ nguyên nhân gây nám da hay tàn nhang từ đâu, nghe mọi người dùng thuốc ko hợp với mình thì cũng không thể trị được

19. hoamaudon

hoamaudon Member

• 102 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ có ai khám xét gì đâu, cứ thấy là lên mạng tìm cách rồi trị loạn lên cũng chả cần biết nguyên nhân thế nào, nên nhiều khi nó cũng không hiệu quả cũng đúng, mình thấy mà biết rõ nguyên nhân thì trị mới đúng được

20. hoahubt

hoahubt New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc uống giờ thấy phổ biến Sắc Ngọc Khang thuốc trị nám tàn nhang hiệu quả cho mọi trường hợp nám, nguyên nhân xuất phát từ đâu thì nó cũng vẫn trji được hết nha.
    Thuốc này toàn là thành phần tự nhiên nên an toàn lắm