Thuốc trị sẹo acnes hiệu quả ko?

Thuốc trị sẹo acnes hiệu quả ko?

Chia sẻ trang này

1. nguoi den sau

nguoi den sau New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 7,291 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Có ai dùng thuốc trị sẹo acnes chưa thế? Thuốc trị sẹo acnes hiệu quả ko vậy, dùng bao lâu thì trị hết sạch sẹo rỗ và vết thâm do mụn vậy? Mình bị sẹo rỗ và vết thâm đày đọa mấy năm nay, dùng nguyên liệu tự nhiên trị thì thấy mãi ko đc, ko biết dùng cái thuốc trị sẹo acnes hiệu quả ko để chuyển qua dùng nhỉ? Có chị em nào dùng thuốc trị sẹo acnes rồi thì cho mình xin ít cảm nhận nhé. mình thực sự đang rất băn khoăn.

Trị sẹo - Bạn đã xem chưa?

2. maithuong

maithuong Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị sẹo acnes hiệu quả ko?

Mình thấy bạn cứ mua thuốc trị sẹo này về dùng thử đi, nếu dùng vài tuần thấy hiệu quả thì dùng tiếp
    Chứ mấy cái thuốc trị mụn thì cứ phải dùng mới biết, vì cơ địa mỗi người mỗi khác, thuốc cũng hiệu quả khác nhau tùy theo da

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Thuốc trị sẹo acnes hiệu quả không?

Trước mình cũng dùng acnes, thấy cũng phổ biến và nhiều người dùng, nhưng mình dùng thì thấy không hiệu quả lắm, mình cũng cố dùng thêm sợ chưa kịp phát huy hiệu quả nhưng mà thấy vẫn vậy chả cải thiện tí nào. Mình nghĩ chắc do da mình không hợp, kem dùng hiệu quả cũng phải hợp với cơ địa da mới được bạn ạ.

4. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng sử dụng qua thuốc trị sẹo acnes, và mình thấy nó không hiệu quả lắm. Có thẻ do da mình không phù hợp với thuốc, nhưng mình thấy bạn bè mình cũng sử dụng và hầu hết là không thấy có kết quả gì.

5. donglanh

donglanh Member

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo acnes được quảng cáo nhiều lắm, ko rõ hiệu quả đến đâu
    Cái thuốc acnes ko rõ có đắt lắm ko nhỉ? Mình nghĩ nếu nó đắt thì cũng do quảng cáo thôi
    Thuốc thì chẳng cần quảng cáo nhiều người dùng vẫn biết mới là thuốc tốt

6. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chưa dùng wa nhưng mình nghĩ dòng mỹ phẩm acess chỉ trị mụn là còn tạm được chứ trị sẹo chẳng ổn chút nào, có khi còn bị dị ứng thêm ý chứ

7. Maria Sakura

Maria Sakura Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo acnes đừng dùng làm gì nếu bạn bị mụn nhiều và lâu rồi
    Thuốc này chỉ có tác dụng với mụn mới hình thành, ở tình trạng nhẹ thôi. Còn với mụn nhiều và lâu rồi sẹo thì ko có tác dụng gì đâu

8. bangbang

bangbang Member

• 206 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy thuốc này phổ biến nhưng đa phần dùng đều kêu không thấy hiệu quả, cũng có thể do không hợp với thuốc bôi, nhưng mình thấy quảng cáo hay mà hiệu quả không hay.

9. naicon

naicon New Member

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo acnes mua chi cho tốn tiền, để tiền đó thêm vào mà mua loại đắt tiền hơn, hàng ngoại ấy, dùng còn có tác dụng
    Có phải cứ quảng cáo nhiều là tốt đâu, dùng thuốc này với ko dùng chả khác nhau là mấy

10. nhothuong

nhothuong New Member

• 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cứ mua thuốc trị sẹo như thuốc trị sẹo acnes hay thuốc trị sẹo khác nhau dùng linh tinh thì có khi tình trạng sẹo còn ghê hơn đó bạn. Bạn mình bj sẹo, dùng thuốc linh tinh, sẹo đang từ màu trắng chuyển luôn sang hồng, lại lồi lên nữa chứ

11. muadong

muadong Member

• 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng từng dùng kem này rồi, lúc đầu thấy cũng được được, nhưng sau thấy chả có hiệu quả mấy nữa, càng bôi thì mặt càng vậy dù ko lên nhưng cũng chả bớt tý nào nên thôi, chắc tại mình dùng không hợp.

12. blackheart

blackheart Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo Acnes 10​
    Có ai dùng thuốc này chưa, mình thấy trên vnexpress giới thiệu hay lắm nha, ko biết thực tế thế nào: Acnes C10 chứa hàm lượng cao 10% Vitamin C nguyên chất - thành quả sau nhiều năm nghiên cứu của Công ty dược mỹ phẩm Rohto Nhật Bản. Công thức đặc biệt với thành phần vận chuyển Ethoxydiglycol giúp vitamin C thẩm thấu sâu qua lớp thượng bì, tiếp xúc vào lớp trung bì. Khi ở lớp trung bì, vitamin C sẽ có tác dụng ngăn ngừa sự hình thành và làm mờ các sắc tố melanin, nhờ đó làm mờ các vết thâm. Chúng sẽ thúc đẩy sự hình thành sợi elastin và collagen mới, từ đó liên kết collagen cũng trở nên vững chắc tạo điều kiện cho các khối cơ phát triển, sẹo lõm trên da dần đầy lại.

bibicasa thích bài này.

13. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng từng dùng qua thuốc trị sẹo acnes rồi chả thấy ăn thua, còn báo viết thì cái gì cũng hay bạn ơi, nhưng khi dùng lại chẳng được như vậy, các tờ báo đều được trả tiền để viết bài, không muốn quảng cáo cho lộ liễu thì chuyển qua viết như hình thức Pr vậy, chứ dùng rồi là biết ngay.

14. bibicasa

bibicasa Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn thì trông cái thuốc acnes 10 này có vẻ lạ lạ ấy, mình thấy acnes toàn là màu xanh thôi
    Màu này như màu beeline ấy nhỉ,
    Thuốc này là thuốc bôi hay thuốc uống vậy nhỉ?

15. Cố Doãn

Cố Doãn New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình còn chưa trông cái thuốc acnes 10 bao giờ, toàn thấy quảng cáo acnes màu xanh lá như bạn bibicasa thôi ấy
    Chắc cái thuốc này mới, hay là nó ko có tác dụng mấy nên mới ko có quảng cáo giới thiệu gì trên tivi nhỉ

16. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình từng dùng cái thuốc acnes rồi nà, dùng suốt hơn 2 tháng mà ko thấy có tác dụng nên thôi
    Nói chung mình thấy ko nên tin vào quảng cáo đâu, quảng cáo cái gì cũng hay lắm, nhưng dùng thì chán lắm này, dùng chẳng trị được gì, chỉ có tốn tiền thôi

17. Nguyễn Phương Phương

Nguyễn Phương Phương Member

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy các bạn kêu từng dùng cái thuốc acnes rồi mà ko có tác dụng thì mình cũng nản lắm, gì mà thuốc tốt của nhật chứ, chắc cũng chỉ có cái tiếng thôi, còn thực tế chắc là ko được như thế đâu! Mình ko thích dùng những cái thuốc qunarg cáo láo, tốt nhất là ko nên dùng, mình tránh những thuốc quảng cáo 1 đường, tác dụng 1 nẻo!

18. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thật ra thì dùng Acnes cũng có hiệu quả trị sẹo nhưng chắc chỉ hiệu qủa cao với sẹo mới thôi. Còn với những vết sẹo thâm lâu ngày và có diện tích rộng thì bạn cần phải kiên trì thực hiện trong thời gian dài. Vì vậy các nhà sản xuất Acnes khuyến cáo nên chữa sẹo sớm khi mới hình thành mới cho hiệu quả cao đấy thôi.hj

19. Mickey

Mickey New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn đừng tin mấy cái hình ảnh chỉ có tính minh hoạ trong quảng cáo. Nếu dùng 1 tuần mà không có chuyển biến thì mình khuyên bạn nên chuyển sang loại khác ngay. Như bạn nào đó để 2 tháng thì quá lâu. Sẹo để càng lâu mà thuốc không hợp thì càng khó làm mờ.

yêu anh không thích bài này.

20. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình thấy acnes được nhiều bác sĩ khuyên dùng lắm, lại còn kết hợp với các chất khác để có hiệu quả hơn nữa. Chắc sản phẩm nảy rất tốt nên mới được tin dùng như vậy.