Làm thế nào để hết lông chân mà không đau rát

Tìm hiểu cách làm thế nào để hết lông chân mà không đau rát

Chia sẻ trang này

1. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

• 16,234 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Lông chân là vấn đề phiền não của những chị em khi muốn mặc váy ngắn, nhất là với các bạn chân có nhiều lông. Cũng có nhiều cách triệt lông như wax, cạo nhưng gây đau rát khiến các chị em ngại không dám thử. Vậy làm thế nào để hết lông chân mà không đau rát? Chúng ta cùng tìm hiểu một vài cách nhé.

1. Sử dụng kem đánh răng

Kem đánh răng có khả năng triệt lông trên da có lẽ nhiều chị em chưa từng nghe đến nhưng kem đánh răng lại làm được điều này bởi trong kem đánh răng chứa hàm lượng muối của flo và các hợp chất khác có khả năng làm rụng các sợi lông trên bề mặt da. Hơn nữa chúng cũng giúp làn da được sát khuẩn hiệu quả. Nếu đang tìm cách làm thế nào để hết lông chân mà không đau rát thì kem đánh răng là một lựa chọn rất hay đấy.

Làm thể nào để hết lông chân? Có thể dùng kem đánh răng

Cách thực hiện tẩy lông chân với kem đánh răng như sau: thoa kem đánh răng lên vùng da chân và kết hợp với động tác massage nhẹ nhàng rồi rửa sạch chân lại với nước. Với cách này, sau 1-2 tuần các sợi lông sẽ rụng tự nhiên một cách đáng kể.

2. Sử dụng nghệ

Sử dụng khoảng 5 g bột nghệ tươi , cho vào ấm rồi đổ ít nước đun nhẹ cho đến khi tạo bột kết dích hãy bắc ra để nguội . Thoa đều hỗn hợp trên lên vùng da chân sau đó dùng khăn sạch đắp đè lên rồi lau sạch . Thực hiện bước tẩy lông chân này đều đặn thường xuyên khoảng 2-3 lần/ tuần sẽ thấy rõ được hiệu quả

3. Sử dụng cà chua

Trong cà chua rất giàu hàm lượng vitamin C có công dụng làm đẹp và giúp lấy đi lớp lông trên da một cách nhẹ nhàng . Chọn một quả cà chua chín vừa phải , bổ đôi sau đó chà xát nhẹ lên vùng chân . Bạn hãy thực hiện bước này lặp lại trong khoảng 15-20 phút rồi rửa lại bằng nước sạch.

4. Sử dụng công nghệ cao ở các thẩm mỹ viện

Đây là câu trả lời tốt nhất cho câu hỏi "Làm thế nào để hết lông chân mà không đau rát" các bạn ạ. Tuy nhiên cách này tốn kém hơn các cách trên, đó là công nghệ New E light đang được các thẩm mỹ viện áp dụng.

Công nghệ New E Light giúp chị em trả lời câu hỏi làm thế nào để tẩy lông chân

Công nghệ New E-light sử dụng dải ánh sáng năng lượng cao cùng với sự kết hợp giữa công nghệ IPL và sóng RF, hấp thụ melanin trong ống lông, dẫn truyền năng lượng tới tận cùng nang lông và triệt tiêu sợi lông ngay từ lớp mầm nhú. Ánh sáng E-light có khả năng nằm trong da khoảng 3 tuần để triệt tiêu nguồn dinh dưỡng đến từng sợi lông, làm cho lông yếu dần, mềm đi và từ từ rụng 1 cách tự nhiên mà không có khả năng mọc trở lại.

Ngoài khả năng “tiêu diệt” lông triệt để, chị em còn cảm thấy hài lòng bởi New E-light triệt lông một cách nhẹ nhàng bởi sóng RF có tác dụng kiểm soát năng lượng làm da không bị đau, rát và hệ thống làm lạnh bằng nước giúp bảo vệ da không bị ửng đỏ hay phồng rộp.

->>" làm thế nào để tẩy lông chân " chị em biết chứ vào đây cùng tham khảo nhé

2. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

làm thế nào để hết lông chân nhanh chóng mà không đau rát chắc chỉ còn cách dùng công nghệ cao thôi

3. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chịu khó wax lông chân cũng được mà bạn, dùng công nghệ cao cũng được nhưng chi phí cao mà cuối cùng nó cũng mọc lại nhanh thôi

4. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

không thì tự chế kem tẩy lông bằng mật ong đi, tớ thấy bây giờ mọi người hay dùng cách đó nhiều hơn :) Nên ít người thắc mắc làm thế nào để tẩy lông chân hơn

5. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 475 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Nghe nói có máy triệt lông, ko biết dùng cái này tẩy lông có đau ko chị em nhỉ?

6. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy ko ra gì đâu. Thà tự tẩy lông bằng cách làm hỗn hợp wax còn hơn

7. Tôm béo

Tôm béo Member

• 267 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tẩy lông bằng cách wax đang được nhiều chị em ứng dụng lắm đấy. :D Mấy chị em xung quanh mình đều dùng cách này cả

8. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Tớ cũng tò mò muốn biết làm thế nào để tẩy lông chân và cũng thấy cách wax này hay ra phết đó chứ. :D Dễ làm mà cho hiệu quả cao.

9. Võ Thị Huyền Anh

Võ Thị Huyền Anh Member

• 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách đơn giản thfi lông không hết, mà cách hết lông lại tốn tiền :((

10. Nguyễn Kiều Anh

Nguyễn Kiều Anh New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy sử dung công nghệ cao ở tmv hiệu quả hơn, nhưng mà giá cả sao nhỉ. Mình cũng muốn đi tẩy lông chân.

11. Lê Kiều Trang

Lê Kiều Trang New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kem đánh răng cũng tẩy lông được cơ á, hay đó mình thử dùng xem sao.

12. Cúc Trần

Cúc Trần Member

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hết lông chân mà không gây đau rát sao thớt không nói đến kem tẩy lông nhỉ, mình thấy loại này cũng hiệu quả mà không hề đau đớn mà. Cách đi tmv triệt lông thì những người có điều kiện mới đi làm thôi.