Tìm mua máy đo lượng mỡ tốt

Tìm mua máy đo lượng mỡ tốt

Chia sẻ trang này

1. dodgepenny

dodgepenny Member

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 12,985 Lượt xem

• 77 Lượt trả lời

Lang thang web thấy có bài đánh giá máy đo lượng mỡ cơ thể, cũng xí xớn định mua nhưng vẫn phải mò lên đây hỏi xem các bm ai đã dùng chưa. Em thì đang mang bầu 5 tháng, 2 tháng trước khi đi khám bs bảo có dấu hiệu tiểu đường với béo phì. Bây giờ thì khám lại bs bảo hết rồi. hú hồn hú vía. Giờ em định mua về để theo dõi cơ thể. Ko biết có cần thiết chi khoản này ko nhỉ?

2. jeff1708h

jeff1708h Member

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng Máy đo lượng mỡ cơ thể Omron HBF-375 giúp phân tích, đánh giá và hiển thị chính xác:
    - Trọng lượng cơ thể tăng theo từng 100g hoặc 200g
    - Hiển thị và phân loại, đánh giá tỷ lệ mỡ cơ thể, mức mỡ nội tạng, tỷ lệ cơ xương
    - Tỷ lệ mỡ dưới da của toàn bộ cơ thể: bụng, chân, tay
    - Chỉ số khối cơ thể (BMI), mức chuyển hóa cơ thể (BMR)
    - Hiển thị tuổi theo đánh giá tình trạng cơ thể
    Chức năng só sánh hiển thị mức mỡ nội tạng và mức cơ xương của các vùng khác nhau của cơ thể (toàn cơ thể, bụng, chân và tay) giúp bạn có thể so sánh với người có cùng vóc dáng, tuổi và giới tính.

3. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Eee, vậy có khác gì các cân đo vi tính ở ngoài đường không nhỉ?

4. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nó dùng pin, giống cái cân nên chỉ cần bước chân lên là có kết quả. Vn thì ko biết có thịnh hành ko nhưng em qua bên châu âu, thấy nhiều nhà họ dùng lắm. cái cân thì chỉ hiện chiều cao cân nặng với đánh giá. Còn cái này họ cho hiển thị cả lượng mỡ trong cơ thể cơ. Em bị béo bụng, béo tay trèo lên nó cũng tòi ra hết

5. uyen82vn45

uyen82vn45 Member

• 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Riêng cái chỗ “Hiển thị và phân loại, đánh giá tỷ lệ mỡ cơ thể, mức mỡ nội tạng, tỷ lệ cơ xương” thì xứng đáng khuân về được rồi. nhưng bác cứ ra tận nơi test hàng Omron xem sao rồi quyết định nhé. Mà cũng đang khuyến mại nữa, tội j

6. thuyenkbanhlai45

thuyenkbanhlai45 Member

• 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy lưu được dữ liệu của 4 cá nhân cơ nên có chế độ theo dõi hàng ngày cho mình so sánh đấy ạ. Ko sợ hôm nay 1 số phải ghi ra giấy, ngày mai lại lấy sổ chép vào đâu. Em thấy đúng là máy thông minh nên tiện thật.

7. vtthaonguyen45

vtthaonguyen45 Member

• 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua máy xong thì phải chăm tập rồi. chứ mà mỗi ngày thấy sợ mỡ tăng lên thì chết mất. khéo thưởng tết kì này em cũng đem tiền đi mua chứ cứ lần lữa như này thì, hic hic.

8. vantrinh63945

vantrinh63945 Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xét túi tiền, hàng của Omron là ổn rồi. Ngó qua tiêu chí hiển thị của máy thì được đấy. em khoái nhất vụ hiển thị tuổi của cơ thể.hehe.

9. tranhuutrangs45

tranhuutrangs45 Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy cân đo lượng mỡ của Omron có những loại nào vậy ạ. Giới thiệu em với được không ạ?

10. livebox11111

livebox11111 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có các Model + Giá tiền này mẹ nó nhé

HBF-375 (3.300.000đ),

HBF-212 (1.250.000đ),

HBF- 214 (1.800.000đ)

Đang có chương trình KM khi mua máy loại máy này được tặng 01 hộp đựng thức ăn thủy tinh chịu nhiệt L&L (trị giá 174k) đó nữa

11. meovang2990

meovang2990 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em muốn mua nhiệt kế cho bé, loại kẹp vào tai hay dán trên trán, có ai biết ở đâu ở HN bán những loại đó không? Ngày trước nghe mọi người trên DĐ khen nhiệt kế OMRON nhưng em hỏi mãi khu bán tân dược ở Ngọc Khánh mà không thấy.

12. dodgepenny

dodgepenny Member

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi,
    Nhiet ke tot nhat the hien chinh xac nhat va duoc dung rat nhieu o cac benh vien van la loai nhiet ke binh thuong ma minh van kep vao nach ay. Neu la tre nho ban khong the kep duoc vao nach chau thi nen bao dau nhiet ke ( dau nhon) bang mot lop nilong mong roi thut vao hau mon la do duoc nhiet do chinh xac nhat. Luu y khong nen thut sau qua!

13. jeff1708h

jeff1708h Member

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng mẹ ơi có những lúc bé khóc, người thì cứ oằn èo khó chịu thì ko thể cắm cái cặp nhiệt độ đó vào đâu được. Hôm kia Tít vừa tiêm mũi phòng viêm màng não mủ, viêm họng, viêm phổi... bị ngây ngấy sốt khóc quấy rất ghê, mẹ Tít muốn cặp xem Tít sốt bao nhiêu độ mà không được, cứ phải bế bé suốt, hơi đổi tư thế bé cũng khóc ré lên . May ngày hôm nay hết sốt rồi nhưng vẫn ươn người, không nói chuyện cười điùa vui vẻ như mọi hôm.

14. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiet ke cho be co rat nhieu loai nhu sau :
    Loai thuong cua cac CS duoc pham VN gia chi 4.000 rat de be va nguy hiem khi dung cho be
    Loai nhap tot nhung dau cung gia khoang 60.000
    Loai dau mem gia khoang 85 den 95.000
    Loai de cap nhiet o hau mon gia khoang 55.000
    Loai de be ngam vao mieng gia khong 65.000
    Hang mua hieu cua Thuy si hay dai loan deu duoc, nhung theo kinh nghiem cua minh ban nen mua mhiet ke dien tu cua Omron an toan va su dung duoc rat ben.

15. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiệt kế dán thường không chính xác đâu. Chính xác nhất là loại cho vào hậu môn. Ngoài ra có loại nhiệt kế núm vú (ti giả), đút vào miệng bé để đo, chừng nào xong sẽ kêu tít tít, cũng lẹ lắm. Thích hơp với các bé hay quay qua quay lại như bé. Nhưng không biết ở VN có bán loại này chưa?

16. uyen82vn45

uyen82vn45 Member

• 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thấy ở trên DD này những người dùng nhiệt kế đo ở tai nói là không chính xác. Mẹ ở trên nói đúng đó, đo ở hậu môn là chính xác, bạn chỉ cần bế bé lên (như đang xi tè vậy ) là đo dễ dàng, không đau đớn gì. Hồi đầu mình cũng tốn tiền mua mấy cái dán lên trán (vì bị mấy người bán đồ em bé dụ ) rồi chẳng dùng bao giờ. Mà mẹ nó mua nhiệt kế của Omron là đúng rồi đó

17. thuyenkbanhlai45

thuyenkbanhlai45 Member

• 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vay la, khong me nao biet mua nhiet ke kep tai o cho nao a? Cac be cang lon cang kho cap nhiet do, loai nao don gian va nhanh chong se co ich lam.

18. vtthaonguyen45

vtthaonguyen45 Member

• 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng thấy loại đo ở tai hoặc dán tiện hơn, chứ còn bây giờ khó cặp được nách cho nhóc nhà mình lắm, trừ khi là hắn ngủ thôi, còn không là giẫy nẫy đẩy ra.

19. vantrinh63945

vantrinh63945 Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình có đến Cửa Hàng chuyên bán dụng cụ y khoa Minh Phú trên đường Trần Hưng Đạo, Q. I gần Siêu thị điện máy Nguyễn Kim, để hỏi mua một số dụng cụ y tế, và có hỏi thăm nhiệt kế loại dán lên trán nhưng cô bán hàng nói loại này không chính xác bằng loại cặp nách hiệu Omron của Nhật, giá 70,000 đ. Còn loại thủy ngân thường của Toshiba giá chỉ có 20,000 đ (?) rẻ nhỉ !

20. tranhuutrangs45

tranhuutrangs45 Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, Có rất nhiều bé rất sợ việc dùng nhiệt kế đo nhiệt độ ở hậu môn, vì thế Omron đã cho ra loại nhiệt kế đo tai cho kết quả tức thì. Loại nhiệt kế hiện số này cho kết quả đo nhanh hơn, chính xác hơn, an toàn hơn và dễ sử dụng hơn. Đối với trẻ em, bạn có thể đo nhiệt độ khi bé đang ngủ, rất an toàn và tiện lợi.