Tìm mua máy đo lượng mỡ tốt | Page 3

Tìm mua máy đo lượng mỡ tốt

Chia sẻ trang này

1. vtthaonguyen45

vtthaonguyen45 Member

• 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện nay, khi cho con đi khám bs, mình thấy bs dùng nhiệt kế bằng phim rất nhanh và tiện lợi. Mình đã mua và dùng thử thấy rất tốt. Khi con bạn đang sốt, mệt lã người mà còn bắt bé cặp thủy nhiệt độ vào người. Vừa bất tiện lại không an toàn. Miếng cặp nhiệt bằng phim này thì khá ổn. Bạn chỉ cần đặt lên tráng bé và giữ yên trong 10s là co kết quả. Rất an toàn!

2. vantrinh63945

vantrinh63945 Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng mua nhiệt kế bằng phim nhưng dùng đúng 1 đợt con sốt thôi rồi cất đi luôn vì đo ko chính xác bằng nhiệt kế điện tử đâu

3. tranhuutrangs45

tranhuutrangs45 Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em dùng nhiệt kế điện tử của Omron , ox bảo 500k một cái. Đo nhanh lắm, cho vào tai bé, nghe "bíp" mà bấm nút là xong, mấy giây thôi, em thấy khá chính xác mà con lại thích nữa.
    Mua tại đại lý của Omron hay ở siêu thị có bán đấy anh ah

4. livebox11111

livebox11111 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiệt kế bằng phim mình cũng dùng rồi nhưng thấy không tiện lắm vì phải nhìn kỹ lắm mới có kết quả. Nếu buổi đếm con sốt rất bất tiện, phải bật đèn sáng mới xem được.
    Mình mua nhiệt kế Omron rất tiện lợi. Mà đây lại là thương hiệu thiết bị y tế nổi tiếng của Nhật. Mình mua từ năm 2002 là 500K. Bây j hình như giá vẫn thế. Đắt 1 tí nhưng dùng cho cả 2 bé nên cũng “xắt ra miếng”.

5. dodgepenny

dodgepenny Member

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu thấy mọi người nói của Braun (khoảng 1,5tr) là ok nhất, nhưng mình thấy xót quá, mình mới mua 1 cái đo tai của Omron (570k), thấy cũng tạm được, vì cún nhà mình nhất định ko chịu kẹp nách.

6. jeff1708h

jeff1708h Member

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết Cách vệ sinh nhiệt kế hiện số như nào không ạ? Em mới mua 1 cái của Omron nhưng k biết vệ sinh thế nào

7. meovang2990

meovang2990 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để vệ sinh loại nhiệt kế này không có gì khó khăn, chỉ cần lấy vải mềm khô lau bên ngoài trước và sau khi sử dụng. Chú ý, tất cả các vỏ bọc đầu đo nhiệt kế của Omron đều không có nhựa, nên dùng vỏ bọc đầu đo mới mỗi lần sử dụng nhiệt kế.

Không được dùng bất kỳ chất tẩy rửa để vệ sinh nhiệt kế hoặc không được ngâm nhiệt kế trong nước hay chất lỏng nào.

Bảo quản nhiệt kế tại nơi khô thoáng, sạch sẽ, tránh để nhiệt kế tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời, nơi có nhiệt độ cao, độ ẩm cao hoặc xóc nhiệt kế, làm rơi,…

8. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới sinh cháu mà cu cứ ho he mãi [​IMG] hic hic vừa mua 1 cái nhiệt kế nhưng không biết phân biệt các phương pháp đo ? Các mẹ chỉ giáo cho em với

9. uyen82vn45

uyen82vn45 Member

• 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các phương pháp đo bao gồm: đo ở nách, tai, miệng và hậu môn. Nhiệt độ trung tâm hoặc nhiệt độ của các bộ phận bên trong cơ thể được phản ánh chính xác nhất ở nhiệt độ hậu môn. Các bộ phận khác nhau có nhiệt độ khác nhau. Sự khác biệt thường là:

Nách: 0,7oC thấp hơn ở hậu môn
    Tai: 0,5oC thấp hơn ở hậu môn
    Miệng: 0,5oC thấp hơn ở hậu môn
    Hậu môn: Nhiệt độ cơ sở

Lưu ý: Một vài loại nhiệt kế có khả năng biến đổi tới phương pháp đo nhiệt độ trung tâm (nhiệt độ cơ sở).

10. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho các mẹ biết thêm thông tin phạm vi nhiệt độ như nào được coi là nhiệt độ bình thường nhé:

Đối với từng dộ tuổi thì phạm vi nhiệt độ bình thường là khác nhau.

Trẻ từ 0 – 2 tuổi: nhiệt độ bình thường từ 36,4 tới 38oC
    Trẻ từ 3 – 10 tuổi, nhiệt độ bình thường từ 36,1 tới 38oC.
    Từ 11 – 65 tuổi, nhiệt độ bình thường từ 35,8 tới 37,5oC

Bị sốt khi thân nhiệt vượt quá 37oC. Có rất nhiều nguyên nhân khác nhau gây sốt, khi bị sốt cơ thể thường bị mất nhiều nước và chất điện giải khiến cho cơ thể mệt mỏi, làm ảnh hưởng đến sức khỏe cũng như nhiều chức năng sinh lý khác của con người. Chú ý khi trẻ nhỏ sốt cao có thể gây co giật.

11. thuyenkbanhlai45

thuyenkbanhlai45 Member

• 95 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đầu đo của nhiệt kế có sạch sẽ mới cho được kết quả đo chính xác, nếu trên đầu đo có dấu tay, ráy tai hoặc bụi bẩn sẽ cản trở độ chính xác của nhiệt kế. Để giữ đầu đo nhiệt kế có thể lau nhẹ bằng vải cotton mềm làm ẩm bằng cồn.

Chú ý: Không dùng khăn giấyđể vệ sinh đầu đo nhiệt kế. Vì các sợi ở khăn giấy có thể làm xước thấu kính ở đầu đo nhiệt kế. Để 45 phút cho thấu kính ở đầu đo nhiệt kế khô hoàn toàn trước khi lắp vỏ bọc đầu đo. Luôn luôn dùng vỏ bọc đầu đosạch và bảo quản vỏ bọc đầu đo của nhiệt kế khi không sử dụng.

12. vtthaonguyen45

vtthaonguyen45 Member

• 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói nhiều mẹ dùng nhiệt kế Omron hay bị đo sai lắm ý, không biết thế nào nhỉ hic hic

13. vantrinh63945

vantrinh63945 Member

• 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

K sao đâu mẹ nó ạ. Kỹ thuật đo là nguyên nhân dẫn đến kết quả đo thấp khi sử dụng nhiệt kế đo tai. Để có thể thu được kết quả chính xác, bạn nên thực hành đo trên chính bản thân mình hay những người trong gia đình mình. Điều này sẽ khiến cho kỹ năng đo của bạn thành thạo hơn, và có thể tự tin đo nhiệt độ cho những người bệnh. Một điều chú ý là bạn nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhiệt kế, để thao tác một cách chính xác. Ngoài ra, nếu tai bạn bị nhiễm trùng thì cũng có thể cho kết quả đo nhiệt độ thấp.

14. tranhuutrangs45

tranhuutrangs45 Member

• 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang muốn tậu 1 cái máy đếm bước đi nhưng ko biết rõ về nó lắm, bạn nào dùng rồi cho mình xin cái bình luận nhé, cảm ơn nhiều vì cũng thấy hay và muốn mua nó về dùng sớm!

15. livebox11111

livebox11111 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó mua để chạy bộ à? nếu thế thì mua đt SE ý, nó có tích hợp máy đếm bước chân

16. jeff1708h

jeff1708h Member

• 75 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sony Ericsson hả mẹ, mình cũng đang dùng một cái, cũng có chức năng này, máy này thời trang mà giá cũng phải chăng.

17. meovang2990

meovang2990 Member

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng đấy ạ , đợt trước e cũng dùng SE 580 này, nó có tích hợp sẵn chức năng ý, đi bao nhiêu bước là hiện lên ở góc trái màn hình

18. dodgepenny

dodgepenny Member

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình khuyên bạn là đừng có mua. Trước đây, mình sang Nhật, mua nhiều hàng hóa, được tặng 2 cái máy đo bước chân. Nó bé xíu trong lòng bàn tay thôi. Mua riêng thì cũng khoảng 600.000 VND 1 cái. Về nhà tặng lại bố mẹ. Mới mấy hôm đầu thì hào hứng lắm. Nhưng mấy hôm sau thì vứt xó để đó.
    Mình cũng chẳng thấy nó có lợi ích gì cả.
    Đơn giản chỉ là đo đi được mấy bước chân, rồi được chia cho số bước chân trung bình mỗi ngày phải đi bộ. Từ đó mà suy ra mình đã đi bộ đủ chưa.
    Cái này gắn vào cạp quần ý, làm các công việc nhà, như đi lại, lau nhà, nó cũng tính luôn.
    Bố mẹ mình vứt xó lâu rồi, nên cũng chẳng nhớ là nó còn có tính năng gì hay ho không.

Nếu đã chăm chỉ tập thể dục, thì cũng chẳng cần để ý xem mình 1 ngày đi đc mấy bước làm gì.
    Mình thì khuyên bạn đừng mua, nếu chưa rõ hết các lợi ích của nó, ko thì lại thích nhất thời, mua rồi để đó, phí ra.

19. thanggl45

thanggl45 Member

• 114 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, máy đếm bước bên Nhật nhiều loại lắm! 200k cũng có, mà thậm chí cửa hàng 100yên (tức 40k/cái) cũng có bán. Nếu chỉ mua xài thử thôi thì mua loại rẻ tiền là ok rồi. Vì dân VN mình chưa chú trọng đến việc rèn luyện thể chất nên mới xem thường nó thôi, chứ người Nhật thì ưa chuộng lắm. Buổi tối nếu thấy vận động chưa đủ, tức máy đếm bước thấy còn chưa đủ là người ta đi bộ hoặc chạy bộ trong công viên cho đủ phần đó mới thôi. Cũng nhờ chú trọng vào việc ăn uống đủ chất, bồi bổ thêm bằng thực phẩm chức năng và siêng vận động mà dân Nhật mới có thể sống thọ và khỏe mạnh đến vậy. Em thì thấy VN có hàng của Omron là ok đấy ạ!

20. tuankiet0445

tuankiet0445 Member

• 106 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

riêng e thấy cái này hay ah!!!những ng béo thì nên có ah!nó giúp khuyễn khích m luyện tập hơn đấy ah!
    e dùng máy Omron rùi!tùy máy thì có thêm tính lượng calo,đếm nhịp tim,...
    nói chung là e thấy tốt ah!!!