Trị hôi nách tận gốc bằng gừng tươi? | Page 2

Trị hôi nách tận gốc bằng gừng tươi?

Chia sẻ trang này

1. dieuhuong

dieuhuong Member

• 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Trị hôi nách tận gốc bằng gừng tươi

Trị hôi nách bằng gừng tươi tốt lắm bạn ạ, lúc mới đầu bôi vô hơi nóng, nhưng dần dần là nó quen đi, khi bạn rửa lại thì thấy mát và thoải mái lắm.
    Mình tắm với nước gừng nữa, tinh thần thoải mái mà ngủ cũng ngon hơn nữa đó

2. camlinh

camlinh New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị hôi nách bằng gừng tươi cũng được, nhưng bảo trị tận gốc thì không được đâu bạn ạ, dùng mấy cách tự nhiên này cũng cải thiện mùi được vài ngày, ko áp dụng tiếp thì vẫn hôi như thường thôi

3. khanhvi

khanhvi New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chữa hôi nách bằng gừng tươi chỉ là tạm thời thôi bạn không tận gốc được đâu, mấy cách tự nhiên đều thế, cahr có cái nào trị tận gốc được hết. dùng gừng bạn cứ ép lấy nước bôi lên nách, làm hàng ngày mỗi lần vài phút thôi không là nóng quá bị rát đấy, dùng pp này chỉ cải thiện thôi chư không hết mùi hoàn toàn được bạn nhé

4. LuckyStar

LuckyStar Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị hôi nách bằng gừng tươi hay bất kỳ nguyên liệu tự nhiên nào, đến cả trị bằng thuốc hay công nghệ thì cũng chỉ mang tính chất tạm thời thì thôi bạn ạ, Nếu như trị tận gốc được thì đã chẳng có mấy người bị hôi nách rồi. Mình thấy đừng mơ tưởng trị hôi nách tận gộc nha không có khả năng đâu

5. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng các phương pháp trị hôi nách tự nhiên như gừng tươi thì chỉ trị hôi nách tạm thời thôi, ko phải là trị được tận gốc đâu.
    Theo mình biết ko có phương pháp trị hôi nách tận gốc, chỉ có thể trị hôi nách tạm thời, với các phương pháp đơn giản như gừng phèn chanh.... Bạn cứ phải duy trì trị thường xuyên mới có hiệu quả nha

6. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Cũng có tác dụng đó bạn, chẳng qua ko triệt để thôi. Mình thấy vẫn có người dùng gừng hoặc phèn chua trị hôi nách mà

7. uniresol

uniresol Member

• 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đây là phương pháp trị tạm thời, bạn cũng có thể dùng các cách khác như Dùng nhũ hương, thanh mộc hương, đinh hương, phòng hương mỗi vị 60g, vôi sống 500g, phèn chua 120g, dương khởi thạch, quất bì mỗi vị 90g. Tất cả nghiền bột, lấy một lượng đủ dùng rải lên tấm vải, buộc cố định vào 2 bên nách

8. Maihuong

Maihuong Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ko biết trị bằng gừng có đc lâu ko nhỉ, mà cái này ko làm sao nên thử cũng ok nhỉ

9. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

trị bằng gừng làm sao đc, chỉ đỡ đc vài tiếng thôi. Nên đến thẩm mỹ viện để trị tận gốc bạn ah

10. Vì em là con gái

Vì em là con gái Member

• 127 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Làm sao có chuyện dùng gừng tươi mà trị hết đc hôi nách, nếu hết thì các tmv đã ko có cửa làm ăn rồi. :p

11. ngochan

ngochan New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

gừng là được coi là bài thuốc dân gian có công dụng chữa trị một số bệnh thường gặp như kháng viêm, chống nôn , giảm đau … trong cuộc sống khá hiệu quả .

Theo nghiên cứu của các nhà khoa học, trong gừng có chứa khá nhiều hàm lượng tinh dầu và chất cay có tác dụng ngăn chặn sự tăng tiết mồ hôi và giúp vùng nách trở nên khô thoáng hơn. Chính vì vậy, trong dân gian, gừng được coi như một vị thuốc trị hôi nách khá thông dụng.

12. duytran

duytran Member

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

không ổn đâu bạn ạ,bạn phải áp dụng pp này khoảng 4 tháng mới có tác dụng nhưng chỉ giảm được mùi thôi chứ k có tác dụng lâu dài

minhdo thích bài này.

13. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

em nghe nói có pp hút bỏ nội soi trị hôi nách đấy có mẹ nào sử dụng qua pp này chưa cho e xin ít thông tin và ý kiến ạ, khỏi phải áp dụng cách chữa hôi nách bằng gừng

phuthuy thích bài này.

14. phuthuy

phuthuy Member

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có đây mẹ nó ạ,p này là công nghệ tiên tiến nhất hiện nay bên thẩm mỹ viện Kangnam đấy.em đã thử nghiệm rồi còn mẹ nó cần thêm thông gì thì inbox cho em nhé

15. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

mẹ nó check inbox chưa mà e không thấy phản hồi gì? mà e hỏi mấy mẹ trên diễn đàn chút pp hút bỏ nội soi có trị tân gốc được không?không biết có đau không?

16. ^_^

^_^ Member

• 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi, mình biết nà. Hút bỏ nội soi trị hôi nách đc tận gốc đó bạn, phải hết 90-95%, còn có đau ko thì mình nghĩ là ko đau vì có thuốc tê rồi mà

17. thutrangvtv

thutrangvtv Member

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trị chứng hôi nách mà cũng lằng nhằng nhỉ? mình tưởng đơn giản chỉ cần dùng gừng là được chứ nhỉ

18. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

gừng tươi mà cũng trị hôi nách được tận gốc thì mình cũng thấy ngạc nhiên. :v Chỉ đỡ phần nào thôi

19. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 272 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thì dùng gừng tươi cũng giống như dùng phèn chua hay chanh vậy đó bạn, đây là những cách phòng chống tạm thời thôi mà.

20. Pth941

Pth941 Active Member

• 631 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cách làm đơn giản, ko mất nhiều thời gian nên mình chấp nhận hiệu quả ko đc cao, cái gì cũng có ưu và nhược điểm của nó thôi, phải chấp nhận. :D