Trị mụn bằng mật ong có tác dụng không?

Trị mụn bằng mật ong có tác dụng không?

Chia sẻ trang này

1. Nhh

Nhh Member

• 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 1,066 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Cả nhà ơi trị mụn bằng mật ong có tác dụng không ạ? Mt mình do gn đây b lên khá nhiu mn bc sưng ty và mn m khá đau. Mi ln ra mt cũng thy ngi và khó chu vì c vào mn thy đau và sót. Nhìn mt mình do này thê thm quá, ra đường lúc nào cũng phi khu trang, bn bè r đi chơi cũng ngi vì cái mt toàn mn to oành. Mình đang tìm cách gii quyết lũ mn này nên mun tham kho vcách tr mn bng mật ong, tại gần đây mình thấy bọn bạn bảo dùng mật ong trị mụn tốt lắm, nhưng chưa biết thực hư thế nào, liệu có tác dụng thật không nhỉ. Mọi người dùng cách này chưa có hiệu quả không cho mình xin ít ý kiến nhé.

2. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mật ong khá hiệu quả trong việc trị mụn và làm đẹp da đó bạn. Mình thấy hầu hết các bạn nữ đều ưa dùng mật ong để trị mụn. Chỉ cần với mật ong nguyên chất bạn bôi đều lên chỗ vùng mụn và để 15-20p rồi rửa lại bằng nước sạch là xong. Nhung bạn cũng cần kiên trì thực hiện thì mới có thể thấy kết quả

3. hieunguyen

hieunguyen Member

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mật Ong ko những dưỡng ẩm, làm mềm da mà nó còn có tác dụng chống khuẩn, kháng viêm trong việc điều trị mụn trứng cá bạn ah, bạn làm nhưng cách bạn hoa hồng đen nói trên sẽ có heieuj quả đó

4. Haper

Haper Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn dùng antiacne aa+ nhé! Mình bị mụn dùng cái này hết mụn đấy. Vì là nguồn gốc thiên nhiên nên phải kiên trì, mình dùng 2 tháng thì hết mụn hoàn toàn, Bạn áp dụng xem sao nhé!

5. Capuchino

Capuchino Member

• 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc này của việt nam hay của nước ngoài đấy bạn ơi. 2 tháng thì tốn khoảng bao nhiu xiền nhỉ? liệu có tác dụng phụ gì ko?

6. Haper

Haper Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này của việt nam bạn ah. Trước mình mua là 220k/lọ dùng được nửa tháng. Da mặt mình nhiều mụn nên mới phải dùng lâu thế chứ ít mụn thì nhanh hết hơn. Mình dùng ko có tác dụng phụ gì đâu vì là thảo dược mà. @_@