trị mụn bọc tại thẩm mỹ viện Minh Đan có an toàn không

trị mụn bọc tại thẩm mỹ viện Minh Đan có an toàn không

Chia sẻ trang này

1. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

• 8,529 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Chào cả nhà, cả nhà cho mình hỏi. Đi trị mụn bọc ở thẩm mỹ viện Minh Đan chất lượng thế nào, có an toàn không nhỉ?
    Mình là lễ tân, chỉ vì mặt mình có nhiều mụn bọc mà gặp nhiều bất lợi lắm cả nhà ạ. Nhất là đi xin việc, người ta nhìn mình đã mất thiện cảm rồi. Mình cũng không còn tự tin nữa. Mình chỉ sợ bị mất việc thôi... Vì thế phải đi trị mụn bọc, ai đi tmv Minh Đan rồi cho mình ý kiến với. Không an toàn thì mình tìm thẩm mỹ viện khác vậy.

2. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn thử qua khoa da liễu của các bệnh viện lớn xem sao.

3. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình đến tốn tiền triệu rồi mà k khỏi đó

nga95 thích bài này.

4. habuon

habuon New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một số phương pháp trị mụn bằng thiên nhiên bạn có thể tham khảo nhé:

1. Trộn 1 thìa nước chanh với một thìa bột quế để đắp lên mụn. Chú ý hỗn hợp này khuyến cáo không nên dùng cho làn da nhạy cảm.

2. Nghiền nát vỏ cam với một ít nước rồi chấm lên những vết mụn trên mặt.

3. Lấy một tép tỏi tươi và chà lên vùng da bạn cần chữa trị. Biện pháp này sẽ giúp bạn loại trừ những vết nhọt mà không để lại vết sẹo.

4. Trộn một thìa dầu lạc với một thìa nước chanh tươi để làm hỗn hợp ngăn chặn việc hình thành mụn đặc biệt là mụn đầu đen.

5. Đắp một ít nước lá bạc hà lên mặt vào mỗi tối. Nó có tác dụng điều trị mụn, các vết côn trùng cắn, bệnh ghẻ, eczema và các chứng viêm da khác.

5. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Nếu bạn có mụn mà họ vẫn tuyển bạn thì ko lo đâu. :D Nhưng dù sao cũng nên di trị đi thì hơn.

Còn Minh Đan thì mình thấy chất lượng ko tốt lắm đâu, mình nghe vài người phản ánh thế nên mính nói lại với bạn

nga95 thích bài này.

6. asilat

asilat New Member

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình tì mình chưa tri mụn ở cái này tmv lần nào nhưng con bạn mình nó tới đây rùi nhưng không phải cái bạn nói đâu nó tới nâng ngực về thấy công nhận hết chảy luôn thấy nó kêu không đau lắm người ta tiêm thuốc mê cho hay sao ý nó mới đi được có hơn tháng thui.hiện tại nó chưa kêu ca gì về cái ca phẫu thuật của nó cả

7. HƯƠNG THẢO

HƯƠNG THẢO New Member

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu có một làn da nhạy cảm với mụn và dễ để lại sẹo, bạn nên chọn cho mình những loại khăn mềm. Không tỳ mạnh, cọ xát vào da khi rửa mặt làm cho các vết mụn càng bị tổn thương hơn. Bạn lưu ý nhớ giặt sạch khăn sau mỗi lần sử dụng để hạn chế vi khuẩn không mong muốn làm viêm nhiễm làn da của bạn.

kinhkong_68 thích bài này.

8. tú uyên

tú uyên New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thy đa bn mi đi điu tr đây v hình như là tri mn thâm thì phi thy nó kêu hết 1 tháng thì hết hn mà đâu là hết có 2 triu thui mi nghe qua đin thoi nó k thế ch chưa ti xem nó thế nào thy nó bo h làm cũng tt va uy tín lm không khi không ly tin cơy là nó k th mình ch biết thế hay nó chém gió thì chu

9. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trị mụn bọc liệu ko cần đến tmv có được ko nhỉ??? Mình thấy cái này ko cần phải đến tmv lắm, mẹ nào kinh tế dư giả thì đến chứ mình thấy ko cần. :D

kinhkong_68 thích bài này.

10. kinhkong_68

kinhkong_68 Active Member

• 204 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mụn bọc mà trị bằng thiên nhiên thì lâu và kém hiệu quả lắm nhé! mình chỉ thấy nó đỡ hơn thôi chứ không triệt để được ==
    Tốt nhất tốn ít tiền mà vô tmv cho nhanh gọn