Trị mụn ở phòng khám O2 Skin có tốt không?

Trị mụn ở phòng khám O2 Skin có tốt không?

Chia sẻ trang này

1. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

• 5,139 Lượt xem

• 32 Lượt trả lời

2. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 265 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nếu như bị mụn ẩn mà trị khỏi rồi nhưng mà lại bị tái phát lại thì do bạn điều trị chưa tận gốc đó o_Oo_Oo_Oo_O Với lại nếu có đi trị mụn về mà bạn không ăn uống cẩn thận thì mụn nó tái phát là chuyện bình thường.

3. Luna9

Luna9 Member

• 43 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Èo ôi!
    E phải công nhận mụn ẩn không mất thẩm mỹ như mụn đầu đen, không sưng đâu như mụn mủ. Nhưng cái mụn ẩn lại gây khó chịu nhất đấy chị nhỉ? Vì nó vừa cứng đầu mà trị dứt điểm cũng khó.
    Thế nên nếu muốn trị được hết mụn ẩn thì chắc phải điều trị da liễu họ chuyên khoa mới thành công được.

quynhanhle205 thích bài này.

4. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 239 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ủa O2 Skin mới mở thêm chi nhánh ở thủ đức ạ? Trước e có trị mụn ở O2 Skin nhưng cơ sở ở số 2 đường Võ Oanh lận.
    Nếu đúng cùng 1 phòng khám chuyên khoa da liễu thì chị trị mụn ẩn ở đây được nha!

5. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bạn trị mụn ở o2 skin này lâu chưa vậy? o_O Mình cũng thấy chi nhánh này họ mới mở ở chỗ mình. Mới mở thui nhưng cũng thấy lượt khách ra vô khá là đông.
    Mà trước tự trị mụn và chăm sóc tại nhà, giờ tái phát tùm lum nên cũng muốn tìm hiểu để trị được mụn dứt điểm thì tốt quá.

OanhOlive thích bài này.

6. dương linh trang01

dương linh trang01 Member

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này mình đồng ý nè, vì điều trị mụn hiệu quả là một chuyện, nhưng cách chăm sóc da để mụn không tái phát, ăn uống ra sao...
    Nói chung là da mụn nhiều vấn đề cần phải chú ý lắm!

quynhanhle205 and tongcuc730 like this.

7. giangloan654

giangloan654 Member

• 204 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bị mụn ẩn bạn thử dùng mask đất sét đi, mình thấy dùng mask này đẩy mụn ẩn lên hiệu quả đấy ;);););)

8. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 239 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình trị mụn phải được 3 năm ở O2 Skin này rồi b ơi! Mụn thì trị mụn ở nhà không hiệu quả đâu. Rồi mình không biết cách chăm, còn dễ để lại thâm mụn và sẹo rỗ nữa. Ngày trước mình cũng như bạn mà. Đến khi không trị được mụn nữa mới quyết định đi trị mụn. Cũng được bạn bè giới thiệu đến O2 skin này thui. Giờ trị mụn thành công, 3 năm rồi cũng không tái phát, da cũng khỏe lên nhiều.

9. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 265 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ngày trước e cũng bị mụn, cái giai đoạn dậy thì ấy! Hồi đó không biết chăm sóc như thế nào luôn để trị mụn hiệu quả. Nên mình hiểu cái vấn đề này lắm!
    Mình may mắn hơn là qua giai đoạn dậy thì thì mình hết mụn.

dương linh trang01 thích bài này.

10. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 121 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình thấy trên mạng giờ có nhiều công thức trị mụn ẩn có thể làm tại nhà đó bạn. Hay bạn thử áp dụng xem có được không? Chứ mụn ẩn mà nhiều khiến mặt sần sùi thì ảnh hưởng đến thẩm mỹ lắm! :(

11. dương linh trang01

dương linh trang01 Member

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mụn của bạn qua tuổi dậy thì rồi hết thì thực sự là may mắn đó. Vì mình thấy thường mụn phải điều trị chuyên sâu thì mới hết được ấy. Chứ nếu thông thường thì chỉ giảm được mụn thôi, chứ xong là dễ tái phát lắm!

12. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

E cũng may là mụn ẩn của e thì không để lại sẹo thâm hay sẹo rỗ. E cũng đã trị được hết rồi á! Vậy mà nó mọc lại tùm lum luôn :confused::confused::confused::confused: Chị có thể nói rõ hơn giúp e về phương pháp trị mụn ở O2 Skin được không ạ?

OanhOlive thích bài này.

13. thanhthanhmai

thanhthanhmai Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử áp dụng theo mình chia sẻ nhé! Tức là bạn vẫn dùng các sản phẩm cho bước skincare như bình thường. Kết hợp dùng thêm mask đất sét, để đẩy mụn ẩn lên, rồi mình đi lấy nhân mụn. Rồi về dùng thêm chấm mụn ấy. Như mình áp dụng như vậy thấy cũng giúp giảm được mụn ẩn đó. Mình nghĩ là kiên trì thì sẽ hết được thôi.

14. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 233 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trị mụn ẩn ở pk chuyên khoa da liễu O2 skin thì chuẩn rùi nàng ơi! M cũng trị mụn ẩn ở đây đó, mình xài pp peel da trị mụn nha! Sau khi peel da thì còi mụn ẩn của mình sẽ trồi lên và gom cồi mụn lại á! Mình đã trị mụn ẩn thành công bằng pp này đó. Mà da mình cũng mờ thâm và đều màu da hơn đó bạn.

quynhanhle205 and Triệu Vy like this.

15. Triệu Vy

Triệu Vy Member

• 92 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thấy giờ nhiều người trị mụn bằng phương pháp peel da này lắm! Nên mình nói qua 1 chút để mọi người hiểu rõ hơn về pp peel da này nhé! Để nếu có peel da trị mụn thì mọi người cũng có thể dễ quyết định có làm hay không.
    Peel da - chính xác phải gọi là Chemical Peel là phương pháp làm đẹp sử dụng hợp chất có nguồn gốc từ tự nhiên tác động mạnh lên bề mặt da, giúp loại bỏ tế bào da chết và vi khuẩn, bụi bẩn nằm sâu dưới lỗ chân lông.
    Theo chu kỳ sinh học của con người, các tế bào da hư tổn sẽ được thay thế bằng các tế bào da mới sau mỗi 28 ngày. Bản chất của Peel da chính là sử dụng các hoạt chất như Salicylic acid và Glycolic acid thúc đẩy quá trình thay da và tái tạo tế bào da mới. Mặc dù có nguồn gốc từ tự nhiên, song về cơ bản nó vẫn được coi là hoạt chất hóa học nên Peel da là phương pháp đòi hỏi người thực hiện cần có kiến thức và kinh nghiệm để mang lại kết quả như mong muốn.
    Vậy nên đúng là peel da giúp làm đẹp cho da hiệu quả. Nhưng mọi người cũng nên tìm địa chỉ uy tín để trị mụn cho hiệu quả và an toàn nhé! ;) ;) ;)

linhhp212 and quynhanhle205 like this.

16. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nghe mà muốn trị mụn luôn quá! Giờ cứ soi gương thấy mụn ẩn mặt sần sùi mà buồn quá trời luôn. Ra đường không make up thì tự ti mà make up thì mụn lại cứ lên ầm ầm ấy :confused::confused::confused:
    Giờ chỉ mong sao trị được hết chỗ mụn này của mình thui.

17. nguyenphuongthuy

nguyenphuongthuy Member

• 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính vô đây để lấy nhân mụn. Mình có tìm hiểu trên web thì thấy O2 Skin là phòng khám chuyên khoa da liễu, có bác sĩ da liễu đúng không mọi người? Tiện đây hỏi mọi người cho yên tâm, vì dù sao lấy nhân mụn cũng cần phải chuẩn y khoa, không là còn nhiều mụn hơn ấy.

OanhOlive and quynhanhle205 like this.

18. quynhpn66

quynhpn66 Member

• 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mụn ẩn này mà nặn thì đau thấy trời luôn o_Oo_O Trước e cũng bị mụn ẩn. Nhưng lâu rồi, hồi đó c bạn e có giới thiệu cho kem gì bôi, đẩy mụn ẩn lên hiệu quả lắm!
    Nhưng mà e vẫn phải vô da liễu để lấy nhân đó. Nên nếu như mụn ẩn bạn cũng được có tự nặn hay là lấy tay cạy ra nha.
    Vừa đau mà vừa hại da. Chẳng gì bằng có bác sĩ da liễu điều trị đâu, thiệt luôn. Sau kinh nghiệm của đau thương của e chia sẻ cho chị :D

19. quynhanhle205

quynhanhle205 Member

• 60 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nghe bạn chia sẻ mà cũng nổi da gà luôn :( :( Vì trước mình cũng trị mụn ẩn mình nói rồi đó. Rồi mụn ẩn cũng hết, nhưng xong mụn lại lên tùm lum. Nên mình cũng hiểu cảm giác bạn nói. Mà nghĩ chắc cách điều trị mụn của mình không hiệu quả :( Giờ phải tìm địa chỉ uy tín điều trị dứt điểm thui.

quynhpn66 thích bài này.

20. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 239 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Như mình thì bác sĩ xài phương pháp peel da để trị mụn. Bạn có thể tìm hiểu kĩ hơn về phương pháp peel da ở trên web của O2 skin ha. Họ nói chi tiết về phương pháp này lắm! Chứ sợ mình nói bạn không hiểu hết được.
    Nhưng đó là mụn của mình là như vậy, chứ của bạn thì mình cũng không có rõ đâu. Bạn cứ nên qua O2 skin để khám trước ha.