Trị mụn trứng cá nhanh nhất bằng cách nào?

Trị mụn trứng cá nhanh nhất bằng cách nào?

Chia sẻ trang này

1. Nhh

Nhh Member

• 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 1,257 Lượt xem

• 6 Lượt trả lời

Mọi người ơi có thể trị mụn trứng cá nhanh nhất bằng cách nào được nhỉ? Mặt mình dạo gần đây bị lên khá nhiều mụn bọc sưng tấy và mụn mủ khá đau. Mỗi lần rửa mặt cũng thấy ngại và khó chịu vì cọ vào mụn thấy đau và sót. Nhìn mặt mình dạo này thê thảm quá, ra đường lúc nào cũng phải khẩu trang, bạn bè rủ đi chơi cũng ngại vì cái mặt toàn mụn to oành. Mình đang tìm cách giải quyết lũ mụn này nên muốn tham khảo về mấy cách trị mụn, Nhà mình ai có cách trị mụn nào đơn giản mà hiệu quả thì mách mình nhé

Bạn đã xem qua chưa ?;)

2. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Để trị mụn trứng cá nhanh nhất bạn cần chuẩn bị 1 quả trứng gà và mật ong:
    Bạn có thể lấy 2 thìa mật ong trộn chung với 1 lòng trắng trứng, sau đó toa đều hỗn hợp lên mặt và cổ để trong vòng 10p rồi rửa lại thật sạch với nước lạnh. Đây là phương đơn giản, dễ làm nhưng lại vô cùng hiệu quả trong việc giảm mụn và vết thâm đấy. Chúc bạn nhanh chóng thành công.

3. hoahongxanh

hoahongxanh Member

• 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mật ong
    Mật ong là nguyên liệu số một cho mặt nạ dưỡng da, nhưng nó cũng đóng vai trò quan trọng trong việc trị mụn tại gia. Chúng ta thường nghĩ rằng mật ong là một loại kem dưỡng ẩm nhưng nó cũng có tính chất kháng khuẩn và kháng sinh giúp loại bỏ mụn trứng cá.
    Bạn đơn giản chỉ cần lấy một ít mật ong nguyên chất và thoa một lượng nhỏ bằng hạt đậu trên khu vực da bị mụn, để trong khoảng 15 phút và rửa sạch!

Giấm và nước
    Phương pháp điều trị mụn trứng cá tại nhà giúp cân bằng độ pH trong da của bạn, làm giảm tấy đỏ và viêm của mụn trứng cá đơn giản chỉ là sự kết hợp của giấm và nước! Trộn nước tinh khiết và giấm (có thể là giấm trắng hoặc giấm táo) theo tỉ lệ cân bằng 1:1, thoa một miếng bông trang điểm vào trong hỗn hợp, thoa đều vào vùng bị mụn trứng cá và rửa sạch lại sau 10 phút.

4. Ngoc Lan

Ngoc Lan Member

• 91 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em dùng antiacne hết mụn đó chị ah. Trước bị mụn đi khám bác sĩ uống bao nhiêu thuốc tây rồi kem bôi nữa nhưng mà ko hết. Em uống thử và bây giờ hết mụn rồi đó. Chị dùng thử xem sao?

nguyentuoi and linh ngo like this.

5. Lanca

Lanca New Member

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng có đứa em chồng bị mụn, (mà chắc do bị di truyền vì mình thấy mấy anh em của chồng mình mặt ai cũng bị mụn để lại sẹo luôn,), sắp đến ngày cưới của nó rồi mà mặt nhìn thảm thương quá. Trước đây nó cũng uống thuốc trị mụn và bôi kem nhưng không khỏi, giờ còn nổi cục nào cục nấy bự hơn. Có ai biết địa chỉ nào uy tin để mình đưa nó đi khám với ạ??

6. hao

hao New Member

• 8 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình uống antiacne aa+ 2 tháng là khỏi bạn à,

kim hoa and linh ngo like this.

7. Tieu_ban_mai

Tieu_ban_mai New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mụn bọc là tình trạng da nặng rồi,ngày xưa mình cũng bị mụn bọc sau đó tới spa ở 151 tôn đức thắng chữa trị 1 thời gian là khỏi rồi,mà lại k tái phát thỉnh thoảng lại tới đó để chăm sóc da nhé