Chia sẻ cách trị sẹo do mụn trứng cá để lại

Trị sẹo mụn trứng cá bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. hoàng hôn

hoàng hôn New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 7,565 Lượt xem

• 43 Lượt trả lời

Trị sẹo mụn trứng cá bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà? Trước mình bị mụn trứng cá nhiều lắm, do không chăm sóc da và trị mụn cẩn thận nên giờ để lại khá nhiều sẹo, nhìn mặt mình chi chít sẹo mà thấy buồn lòng quá mọi người ạ, mình cũng thử mấy cách rồi mà không thấy hiệu quả. Mọi người ai có cách nào trị sẹo hiệu quả thì chia sẻ mình học tập nhé.

2. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo mụn bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

để trị sẹo mụn bạn có thể dùng lá nha đam, bóc sạch vỏ bên ngoài rồi bôi trực tiếp chất keo lên mặt để khoảng 15-20p ròi rửa sạch với nước, cách này bạn có thể làm 2-3 lần 1 tuần. chất keo nha đam được coi là thần dược làm đẹp da, trị mụn và sẹo đều rất tốt, bạn nên kiên trì để được như mong đợi nhé.

Ngoài ra, bạn có thể chọn cho mình cách trị sẹo mụn tại nhà phù hợp nhất cho chị em chia sẻ ở đây nhé.

3. phucminh

phucminh Member

• 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cái này cũng khó nói nhỉ, em thấy nhiêu người mách dùng nha đam , rồi nghệ, dưa chuột gì đó
    Nhưng nói thật dùng mấy cái nguyên liệu này em thấy khó mà khỏi được lắm

4. bangha

bangha Active Member

• 497 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Dùng lô hội trị sẹo mụn trứng cá hiệu quả lắm đấy bạn ạ
    Bạn có thể dùng lô hội tươi hoặc dùng gel chiết xuất từ lô hội bôi lên da bị mụn, bị sẹo
    Lô hội là loại thảo mộc tốt cho da, có tính sát khuẩn cao, đặc biệt là khả năng làm lành da nên rất hữu hiệu với những vùng da bị sẹo lõm do mụn.

maimao thích bài này.

5. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo mụn trứng cá bằng cách nào hiệu quả thế cả nhà?

Trị sẹo mụn hiệu quả, bạn có thể lấy 1 viên viatamin e, tách vỏ con nhộng để lấy dầu viatamin e từ bên trong, thoa trực tiếp dầu đó lên vùng sẹo, để nguyên khoảng 15p sau đó rửa sạch lại với nước, áp dụng thường xuyên sẽ nhanh chóng làm mờ các vết sẹo, và giúp làm hết sẹo.

6. hoamitocdo

hoamitocdo Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn trứng cá hiệu quả hình như có thể dùng thuốc aspirin gì đó nghiền ra, trộn với cài gì ấy nhỉ, ôi cái đầu mình nhanh quên quá, có lẽ ko muốn làm nên quên đây mà :">

7. maimao

maimao New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị bangha ơi, dùng lô hội trị sẹo mụn trứng cá hiệu quả là dùng trong bao lâu ạ?
    Em thấy cách này đơn giản quá, ko biết thực sự thì công năng của nó tốt đến đâu, có thể dùng được với mọi loại da ko ạ?

8. muasaobang

muasaobang Member

• 129 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo mụn trứng cá bằng cách nào hiệu quả thế mọi người?

Trị sẹo mụn có thể dùng tinh dầu oliu, xoa tinh dầu lên vùng sẹo, massge nhẹ nhàng sau đó để khoảng 15p thì rửa sạch, dầu oliu sẽ giúp làm mềm và mờ các vết sẹo rất hiệu quả, áp dụng thường xuyên sẽ cho kết quả 1 cách nhanh chóng.

9. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Re: Trị sẹo mụn bằng cách nào hiệu quả thế mọi người?

Mình thấy rất nhiều phương pháp các bạn chia se, hầu hết là các phương pháp tự nhiên, liệu nếu dùng phương pháp tự nhiên thì vết sẹo có hoàn toàn hết o, mà phải dùng bao lâu, mình tháy các pp tự nhiên này an toàn có thể hỗ trợ cải thiện ở nhà, chứ sẹo mình nghĩ vẫn nê đến TMV

Mình thấy nếu bị sẹo mụn mà là sẹo rỗ, thì ở tmv ng ta trị sẹo mụn bằng lăn kim đó. Bạn tham khảo kinh nghiệm lăn kim trị sẹo rỗ xem nhé.

10. sexy

sexy Member

• 148 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nói đúng đó. Trị sẹo mụn bằng cách tự nhiên thì tát nhiên lâu khỏi khỏi cần bàn! Cách tự nhiên là cách danh cho người thích an toàn và muốn rèn luyện sự kiên trì. Bạn nào mà ko đủ kiên trì thì cứ dùng pp khác như dùng thuốc hay đi TMV gì đó

11. Vợ là nhất

Vợ là nhất Member

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng cách tự nhiên lâu thì cũng tốn kém chứ ko rẻ đâu nha! Thấy nhiều người cứ bảo pp tự nhiên giá rẻ nhưng giờ đi mua nguyên liệu tự nhiên xem, giá chẳng cao ơi là cao luôn ấy, tổng lại có khi cao gấp mấy lần dùng thuốc ấy chứ

12. kimchi87

kimchi87 Member

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng cách tự nhiên lâu mà có chắc là khỏi ko cơ, mình cũng áp dụng nhiều phương páp tự nhiên lắm, cơ mà mụn vẫn còn đó, có đi đâu bớt đi đâu,
    Mình hơi ngại mùi tỏi nên ko dùng tỏi, có khi phải chuyển sang cách này mau ra còn nhanh khỏi

13. Thùy Châu

Thùy Châu Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn bằng tỏi cũng phải hợp mới được đó bạn, ko phải ai dùng cũng hiệu nghiệm đâu
    Mình thấy bạn nên duy trì nghệ với ô liu đi, trộn 2 cái này rồi đắp lên làm mặt nạ, thực hiện như đắp mặt nạ thì da mới đẹp, mới xinh được đó nha

14. cobengoc

cobengoc Member

• 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn thì cần trị khi còn đang bị mụn, vì lúc đó sẹo mới nên trị dễ hơn
    Đợi khi hết mụn mới trị sẹo thì là muộn lắm rồi đó, phải tìm cách trị lâu dài mới được, có thể dùng thuốc thì nhanh hơn

15. vương lan

vương lan Member

• 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn trứng cá hiệu quả với dưa leo được ko hả mọi người? Mình thấy cách này có vẻ đơn giản lắm, chi có lây nước ép dưa chuột hoặc cắt dưa chuột thành lát mỏng đắp lên da mụn là được, đây có thật sự trị đc ko mọi người? mọi ng cho ý kiến giùm với nào

16. ngoclan88

ngoclan88 Member

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn trứng cá hiệu quả với dưa leo ko được đâu, đừng hồn nhiên thế chư bạn, giờ muốn trị sẹo thì phải dùng thuốc nhá, ko dùng thuốc thì phải dùng công nghệ hiện đại mới trị nhanh được kia
    Nếu chỉ có vài lát dưa chuột mà trị được mụn thì chẳng có ai bị mụn đâu, dưa chuột rẻ mà lại vô cùng phổ biến mà

17. vương mai

vương mai New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo mụn trứng cá hiệu quả với dưa leo , chuyện này hơi bị mong manh đấy! Mình thấy bạn mua thuốc bôi nha, mua thuốc dermatix cũng được đó nha, cái thuốc này trị chẳng mấy chốc mà khỏi đâu, ko phải lo lắm đâu

18. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hiện nay, có nhiều phương pháp điều trị sẹo như: miếng dán, hóa chất làm bong da, dùng nitrogen, laser hay tiêm corticoid. Trong đó, kem trị sẹo rỗ Hiruscar là khá phổ biến và được nhiều người tin dùng. Không quá khó để xóa đi những vết sẹo rỗ xấu xí, không mong muốn kia. Bạn có thể tự thực hiện ở nhà với kem trị sẹo rỗ Hiruscar nhé

19. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy dùng lòng trắng trứng gà rất hiệu quả đấy bạn ơi:

Lòng trắng trứng gà có tác dụng rất tốt trong việc làm lành các vết sẹo do mụn trứng cá. Lòng trắng trứng chứa các protein, axit amin có khả năng làm se khít lỗ chân lông để ngăn ngừa mụn mới và làm sáng màu các vết sẹo thâm, giúp da mịn màng.
    Bạn tách lòng trắng khỏi lòng đỏ và cho vào một chiếc bát. Sau đó, bạn rửa sạch mặt rồi dùng tay chấm lên các vết sẹo và để trong 5-10 phút, rồi rửa mặt với nước ấm, làm 2-3 lần/tuần.

20. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cách dùng lòng trắng trứng gà này chắc cũng tương tự như dùng lô hội, mật ong, rau má,...Bạn nào mà dùng hợp thì mới có hiệu quả chứ không thì chỉ mất thời gian thôi. Nói thật là mình thấy các cách tự nhiên được cái an toàn chứ không hiệu quả cao. Muốn hiệu quả cao thì bôi kem trị sẹo hoặc đi thẩm mỹ viện thôi