Triệt lông vĩnh viễn có hại gì không | Page 2

Triệt lông vĩnh viễn có hại gì không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói Laser thì hầu như chỉ có ở bệnh viện thôi. Các tmv toàn ứng dụng new elight với ipl là chủ yếu. Giờ nhiều chị/em triệt lông bằng elight mà có thấy hại gì đâu.hjjj, nhiều bạn thắc mắc tẩy lông chân có hại không quá chừng. :))

2. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn có hại không mọi người?
    Mình nghe nói triệt lông vĩnh viễn bằng new elight là tuyệt đối an toàn đó. Tuy không tin lắm nhưng mình chưa thấy ai kêu ca gì về tác hại của triệt lông vĩnh viễn cả.:<

3. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cái này ở tmv đúng không bạn? CHi phí có đắt lắm không nhỉ? Mình nghe nói triệt lông ở tmv khá đắt đấy chứ không hề rẻ đâu

4. Vì con

Vì con Member

• 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu triệt lông nách vĩnh viễn thì tầm 5tr còn triệt lông cả chân thì khoảng 10tr bạn à. Chi phí mỗi buổi triệt lông trung bình khoảng 1tr đó<

5. quynhnt

quynhnt New Member

• 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn có hại không mọi người?
    em ngĩ là triệt lông chả hại gì đâu, nếu đến thẩm mỹ viện thì pải chọn chỗ nào mà uy tín ấy ah. Giá cả đắt 1 chút nhưng đảm bảo còn hơn. mọi người tham khảo dịch vụ triệt lông vĩnh viễn ở đây xem, em thấy đang khuyến mại, nhiều chị ở cty e rủ nhau đăng ký:

6. nguyenaivan

nguyenaivan New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính đi triệt lông vĩnh viễn, thấy mỗi thằng Ocean Beauty nó bảo hành trọn đời còn các chỗ khác bảo hành có 5 năm. Không biết thế nào

7. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ocean Beauty cái tên này em cũng có biết nhưng em thấy ít người triệt lông bên này hay sao ấy?

8. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

triệt lông làm sao đc trọn đời mà bạn bảo hành trọn đời thế? Mình thấy chỉ làm lông chân ngắn và nhạt màu hơn thôi đúng ko?

9. Phương Liên

Phương Liên Member

• 219 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hết hẳn lông thì tuyến mồ hôi làm sao hoạt động được? :v Thế nên mình nghĩ vẫn còn chứ. :D

10. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn có hại không? mình nghĩ là ko có hại gì đâu cả nhà ạ, nếu triệt thường xuyên thì mới hại da nhưng triệt rồi thì lông cũng biến mất nên làm gì có ai phải triệt thường xuyên

11. bopvamebop

bopvamebop Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn công nghệ ánh sáng nói chung gồm có (IPL, ELight, new Elight, E Light các loại G, biolight, SHR, Diode Laser) đều dùng ánh sáng mang năng lượng để tấn công nang lông theo nguyên lý bức xa đó ạh. Nang lông đen hơn các mô xung quanh nên hấp thụ nhiều năng lượng hơn và bị triệt. Thực tế các mô da cũng hấp thụ ít nhiều năng lượng nên nếu triệt nhiều lần quá cũng có ảnh hưởng, biểu hiện là rát, đỏ rộp và thậm chí bỏng. Tuy nhiên các công nghệ mới (SHR và Diode Laser) thay vì bắn từng xung năng lượng cao (như IPL, elight) thì bắn nhiều xung năng lượng thấp trong 1 giây nên các nguy cơ gây hại giảm thiểu tối đa.
    Triệt lông vĩnh viễn cũng cấm chỉ định với phụ nữ có mang, người bị bệnh tinh mạch, tiểu đường và người dị ứng với ánh sáng mạnh.
    Còn lại ko có hại nào khác nhé.
    mình làm trong nghành thẩm mỹ 12 năm nay đã giải nghệ, hồi đầu năm đến chỗ này làm tlvv giới thiệu mọi người xem bảng giá của họ nhé. Bi giờ tlvv rẻ quá rồi chứ ko như mấy năm trước nữa. IMG_5856573142030.jpeg

12. dungmit

dungmit Member

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

triệt lông nách có hại không mẹ nó nhỉ? bây giờ thấy đâu đâu cũng quảng cáo triệt lông triệt để đâm ra cũng hơi ái ngại

13. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chắc cũng không hại gì đâu bạn à, k thì chẳng ai dám làm đâu :p

14. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bao nhiêu bạn đi triệt lông rồi mà, có hại gì đâu. Mà cũng đâu đc vĩnh viễn, đc 1 thời gian thôi à, lông sẽ mọc lại, có điều màu nhạt hơn và ngắn hơn thôi

15. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Theo mình cũng có hại đôi chút đấy, nhưng triệt 1, 2 lần thì không đáng kể gì đâu nên cứ triển khai đi. :p Chỉ cần ko lạm dụng quá là đc

16. Phương Candy

Phương Candy Member

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ triệt lông thì có gì hại đâu, bây giờ bao nhiêu người đi triệt rồi mà. Nhưng có được vĩnh viễn thật không mình cũng còn nghi ngờ lắm.

17. Love Paradise

Love Paradise Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi triệt lông rồi, thực ra nếu dùng mỗi tia laser để triệt lông cũng có hại nhưng trước khi thực hiện triệt lông là da mình được bảo vệ bởi 1 lớp gel lạnh rồi. Gọi là triệt lông vĩnh viễn nhưng mình thấy vẫn có những sợi lông tơ, mảnh mọc lên :( được cái không làm mất thẩm mỹ như những đám lông chân kia:D

18. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn có hại không?
    Mọi người cứ sợ triệt lông vĩnh viễn có hại, bây giờ dịch vụ này phổ biến và được nhiều người làm mà. Mình cũng đi triệt lông rồi, làm xong thấy da còn mịn và mát hơn lúc mới làm ý:p

19. tombach

tombach Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình triệt lông cả tay cả chân luôn mà da mình cũng khá nhạy cảm, mới triệt được 8 tháng thôi, bây giờ thì vẫn hài lòng với kết quả, sau này thì ko biết nhưng đc bảo hành 12 năm nên cũng thấy yên tâm rồi.
    Lúc chiếu máy triệt mình cũng cảm thấy hơi nhoi nhói kiểu gì ấy, cũng may mình triệt vào mùa đông nên việc kiêng khem dễ hơn. Có 1 lần triệt xong mình ko kiêng về nhà tắm sữa tắm rồi dùng bông kì cọ mạnh nữa nên một bên tay bị đỏ ứng lên, hơi rát nữa, 1-2 ngày sau mới bình thường lại đc nên những lần sau mình ko dám làm liều nữa, kiêng khem làm đúng theo yêu cầu spa họ đưa ra.
    Mình triệt bằng diode laser ở Ocean Beauty, mình đang muốn đi triệt ria mép nữa nhưng chưa có thời gian, có thể mình để tới đầu đông đi triệt ria mép, kiêng nắng cho dễ.

Vo tuong vy thích bài này.

20. Haphuong88

Haphuong88 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngoài kiaang nước với nắng, sau khi triệt lông chị còn phải kiêng gì nữa không ạ? Mà làm có đau không hả chị? Em thấy chị nói rát rát làm em cũng lo lo.