Uống thuốc khớp JEX MAX có bị đau dạ dày không?

Uống thuốc khớp JEX MAX có bị đau dạ dày không?

Chia sẻ trang này

1. bongxu

bongxu New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 6,411 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Chào mọi người. Do hồi nhỏ ở dưới quê, nhà nghèo nên em làm việc nặng nhọc lắm. Nên chắc vì vậy mà bây giờ mới 30 tuổi mà em đã bị thoái hóa khớp được hơn 1 năm rồi. Em uống thuốc rất đều đặn theo toa của bác sĩ. Uống thì đỡ, nhưng ngưng thì lại bị đau. Với lại do uống thuốc liên tục nên giờ em bị đau dạ dày rồi. Nghe nhiều người chỉ nhau là jex max trị bệnh khớp tốt lắm. Em tính mua uống nhưng lại sợ có hại dạ dày như các loại em đã từng uống. Có ai uống loại này chưa ạ? Có thì cho em xin ý kiến với ạ.

2. minhngoc

minhngoc Active Member

• 287 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E nghe nói mấy loại thuốc này chỉ làm tăng chất dinh dưỡng cho xương khớp của mình thôi. chứ còn nếu xương khớp đã thoái hóa thì cũng ko chữa đc đâu ah.

3. ocbong

ocbong New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại "chỉ bổ sung chất dinh dưỡng" nhỉ. Uống thuốc khớp thì chủ yếu cũng là vậy mà. Phải cung cấp chất dinh dưỡng thì những chỗ chưa bị thoái hóa mới có sức đề kháng chống lại bệnh chứ.

4. mapmap

mapmap New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

JEX MAX uống được đó. Ba mẹ mình uống 3 tháng rồi, thấy đỡ nhiều lắm, với lại không có dấu hiệu gì của bệnh đau dạ dày hết.

5. phạm văn tuấn

phạm văn tuấn New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vợ chồng tôi đều đang dùng jex max đã được hơn 1 tháng rồi. vì vợ tôi bị đau dạ dày nên cũng có hỏi và nói là ok. hiện nay, các cơn đau ở khớp gối của tối giảm hẳn nên đang tính dùng lâu dài

6. phạm văn tuấn

phạm văn tuấn New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xương khớp dẻo dai thì mới kháng lại bệnh được, lúc nào phòng bệnh chẳng hơn chữa bệnh hả bạn

7. phạm hương

phạm hương New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko đâu bạn. mẹ mình bị đau bao tử nên cũng có hỏi xem có dùng jex max đc ko. giờ thì mẹ uống 2 tuần rồi, uống cùng với thuốc đau dạ dày lun nhưng phải cách nhau mấy tiếng đấy

8. Phong lan

Phong lan New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao nhiều người hỏi câu này thế nhỉ. rõ ràng lúc mua thuốc về uống thì chẳng cần mình hỏi, chị bán thuốc cũng nói là ko hại dạ dày rồi. các bạn mua thuốc cho mình hay người thân thì cũng nên hỏi tỉ mỉ chứ, sao đợi đến lúc dùng thuốc mới thắc mắc vậy

9. hanhphuclagi

hanhphuclagi New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy thuốc theo toa của bác sĩ chỉ nên uống tạm thời thôi vì có cả thuốc giảm đau trong đó nữa. bạn này uống thường xuyên nên giờ mới ra thế. giờ thì có thể vừa uống jex vừa uống thuốc điều trị đau dạ dày cũng đc. mẹ tôi cũng đang uống kiểu đó, nhưng chuyển từ jex qua dùng jex max rồi

10. Phong lan

Phong lan New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ko chỉ người lớn tuổi mà người trẻ bây giờ cũng đau xương khớp nhiều lắm, con nít còn bị thoái hóa cột sống, vẹo cột sống. đi khám bác sĩ cho chắc chắn thôi chứ bệnh vẫn là nên tự mình lo cho mình trước

11. hanhphuclagi

hanhphuclagi New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng là thế thật nhưng phải nhường trc cho ng lớn uống vậy. mình còn trẻ thì có thể dùng nhiều cách như tập thể dục thể thao, ăn uống, vận động,... chứ ng lớn thì hạn chế mấy chuyện vận động lắm

12. Phong lan

Phong lan New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bây giờ còn phải lo phòng ngừa trc cho tụi nhỏ nữa, ngồi học sai tư thế hay mang balo nặng cũng dễ bị đau cột sống lắm. mình cũng phải tự lo cho mình thì mới lo cho người thân được

hanhphuclagi thích bài này.

13. ngoccam23

ngoccam23 Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giờ thoái hóa xương khớp nhiều lắm còn trẻ thì tăng cường bổ sung can xi với tập thể dục nhiều vào

14. Phong lan

Phong lan New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng muốn có thời gian tập lắm nhưng mà lu bu lo chuyện cơm áo gạo tiền nên thành ra bỏ bê cơ thể. việc ngoài xã hội rồi việc trong nhà, đôi lúc cũng muốn bỏ hết để rảnh rang mà chăm sóc sức khỏe, đi tập thể dục thể thao ấy chứ

15. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 232 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

có bị nhé bạn

16. hanhphuclagi

hanhphuclagi New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là phòng bệnh hơn chữa bệnh. tết vừa rồi em mới mua cho các cụ ở quê mấy lọ jex max, 2 cụ cũng hay đau xương khớp lắm, nhất là lúc trở trời. con cháu bây giờ đang khỏe mà còn thấy đau nhức như vậy thì người lớn tuổi sao mà chịu nổi