Vùng kín nhiều lông thì phải làm sao?

Vùng kín nhiều lông thì phải làm sao?

Chia sẻ trang này

1. Riiki

Riiki New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 9,097 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

2. Dale

Dale New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn thử cạo xem, khi cạo nhớ cẩn thận 1 chút vì vùng kín dễ bị tổn thương lắm đó. Trước mình cũng thử cạo 1 lần rồi đấy

3. yêu anh không

yêu anh không Member

• 91 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình thấy không nên cạo đâu bạn ạ. cạo cái này có thể ảnh hưởng đến sinh sản hay sao ấy, người Châu Á thường không cạo mà bạn..,.

4. lovely

lovely Member

• 436 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy người châu Á chỉ ko cạo sạch hoàn toàn thôi, còn vẫn cạo 1 phần nếu rậm rạp quá mà bạn. :d Rậm quá cũng ko hay đâu

5. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cạo lông vùng kín không cẩn thận bị sứt da hay viêm nhiễm đấy. Mình thấy ở spa cũng có dịch vụ wax lông vùng kín đấy bạn ah.

metun thích bài này.

6. metun

metun Member

• 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình thấy để an toàn thì cứ đến thẩm mỹ viện cho ăn chắc. mà lông vùng bikini thì rẻ thui mà, tầm hơn 1 triệu thì phải, không đắt lắm đâu

7. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ui, đâu có giá rẻ thế bạn. Phải gấp 3-4 lần mức giá đó là ít đấy. 1 triệu khéo chỉ tẩy lông tay thôi chứ ra tmv thì ở vùng kín khéo phải 5 triệu

8. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Uhm mình cũng thấy triệt lông vĩnh viễn vùng kín bằng new elight thì tầm 5tr ấy. Mình thấy nhiều người tự làm sáp ong wax lông vùng kín ah. Thấy bảo wax bằng tự nhiên cho an toàn. Sợ đau thì bạn dùng kem tẩy lông cũng được. Kem tẩy lông cũng dùng được cho vùng bikini mà

9. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghĩ dùng kem tẩy lông thì có chứa hóa chất nên sợ ảnh hưởng đến "cô bé" đấy. Mình nghĩ vùng kín nhiều lông thì con gái chỉ cần tỉa bớt đi cho gọn là được

10. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đồng ý với bạn là khi vùng kín nhiều lông thì cách đơn giản và an toàn nhất là tỉa bớt lông đi cho gọn gàng ah. Mà thấy mọi người nói về giá triệt lông vĩnh viễn vùng kín bằng công nghệ new elight. Mình nghĩ nếu triệt bớt đi một phần lông thì giá tầm 1 tr còn triệt sạch thì mới tầm 5tr chứ nhỉ?:)

11. Boong12

Boong12 Member

• 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Họ ko phân biệt như thế cho bạn đâu, họ tính theo lần điều trị đấy bạn ạ. Nên giá trị 1 phần và trị hoàn toàn mình nghĩ như nhau

12. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn chủ thớt nếu thấy buồn phiền vì vùng kín nhiều lông thì nên wax đi cho sạch sẽ và thoáng mát, rậm quá cũng ko tốt đâu

13. Mẹ Tôm

Mẹ Tôm Active Member

• 266 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ nên wax, cách này đơn giản, mình có thể tự làm ở nhà và rất an toàn. Không thì có thể bôi các loại kem triệt lông cũng được

14. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Wax đau lắm đó, mà wax ở vùng kín thì càng đau hơn. Mình nghĩ nên dùng kem triệt lông thì hay hơn là wax

15. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Wax lông vùng kín cũng phải cẩn thận nha, nhiều chị em wax về dở khóc dở cười rồi đó các bạn ạ.

Nhiều chị em chưa vui sướng được bao lâu với sự nhẵn mịn, mượt mà ngắn ngủi thì đã phải ngậm ngùi tiếc nuối. Thay vì những sợi lông mềm mại như trước, chỉ sau vài ngày lông mu cứng hơn, đen hơn thi nhau tua tủa mọc lên. Những hôm trời nắng oi bức, mặc quần bò bó sát, những sợi lông cứa vào da thịt khiến không ít chị em cảm thấy ngứa, đau rát, vừa bực mình vừa lo lắng. Vấn đề đó còn căng thẳng hơn khi các ông chồng "biểu tình" kêu đau và rát khi chạm vào vùng kín của vợ trong cuộc "yêu"

16. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình nghĩ dùng kem tẩy lông hay hơn là wax đấy, hoặc là dùng máy tẩy lông bằng sáp cũng rất ổn đó các bạn ạ

17. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các bạn cẩn thận khi dùng kem tẩy lông nha. Hiện nay, trên thị trường mỹ phẩm tràn ngập các sản phẩm kem tẩy lông với các chủng loại mẫu mã đa dạng khác nhau . Hầu hết các loại sản phẩm này vẫn chưa được rà soát và kiểm định tính hiệu quả , an toàn một cách chặt chẽ . Theo điều tra tại các cửa hàng bán lẻ mỹ phẩm, hầu hết các sản phẩm kem tẩy lông ở đây đều có nguồn gốc xuất xứ từ Trung Quốc . Chúng được nhập lậu qua đường cửa khẩu một cách ồ ạt và nhanh chóng xâm nhập vào thị trường Việt Nam . Chính vì vậy, người tiêu dùng phải hết sức cảnh giác khi sử dụng các loại sản phẩm này. Nếu sử dung không đúng cách hoặc lựa chon phải các sản phẩm kém chất lượng có thành phần độc tố gây kích ứng trên da da, người tiêu dùng sẽ rất dễ gặp phải một số biểu hiện nguy hiểm như : viêm da kích ứng, mẩn đỏ, sưng tấy, nóng rát… thậm chí lông còn mọc nhiều hơn trước.

Nếu dùng kem xuất xứ rõ ràng thì rất ổn nhưng nếu ko để ý mua phải hàng giả là tiêu đấy. :p

18. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình thấy những nơi bán hàng online hay có các loại kem kém chất lượng như thế này, đúng là phải cẩn thận thật