Wax lông chân tại nhà như nào đúng cách ah?

Wax lông chân tại nhà như nào đúng cách ah?

Chia sẻ trang này

1. yamaha

yamaha Member

• 68 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

• 6,107 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Wax lông chân tại nhà như nào là đúng cách ạ. hị hị. em chẳng biết làm thế nào cả, nghe mấy chị nói là làm không cẩn thận thì k những k triệt được lông chân mà còn bị nhiễm trùng nữa cơ :( em hơi sợ sợ nên k dám wax ở nhà. Cơ mà ra tiệm làm thì đắt lém, em là sinh viên mừ :(
    Wax như thế nào là đúng cách hả các chị? làm có khó lắm không? chân em nhiều lông nên ngại mặc váy vót quá đi :(
    Haizz, wax xong em sẽ cảm ơn và hậu tạ ạ

2. tranthitrang

tranthitrang Member

• 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cách wax lông chân đây nha bạn trẻ :D

3. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

C
    Có vẻ ko đau nhỉ? :-?? Sao mình nghe nói wax đau lắm, nhiều người bảo thế.

4. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói wax lông chân đau mà. Hơn nữa wax nóng còn có trường hợp bị bỏng da nữa đó. Mình nghe nói phải bôi kem wax nữa cơ nhưng mà không biết đó là loại kem wax nào?

5. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trong video kia chả có dấu hiệu gì của đau và nóng cả, mà cũng ko nói rõ dùng các chất nào nữa. :-??

6. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đọc cái này thì thấy cách wax cũng tẩy lông hoàn toàn được thì phải, không biết có đúng ko

7. vietnamese

vietnamese New Member

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu wax chân bằng sáp, sau 15 phút sáp sẽ khô, các bạn nấu lại lần 2 nhé

Hạn chế ra nắng trong vòng 24h sau wax ,và nên tẩy tế bào chết 1 ngày 1 lần chỗ cần wax để lông không mọc ngược lại nha

8. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghe nói wax lông chân bằng sáp ong mua sẵn thì không phải đun nóng đâu bạn ah. Mà mình vẫn waxing bình thường có sao đâu, sao lại bị viêm nhiễm được hả bạn chủ thớt?

9. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 315 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Wax có làm chảy máu đâu, làm sao mà viêm nhiễm được. Có bán sáp ong mua sẵn để wax hả bạn? Sao giờ mình mới nghe thấy nhỉ? Người ta toàn bán sáp ong theo lọ thôi mà

10. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dùng sáp ong bán theo lọ ấy để wax mà bạn? Bạn không cần đun lên mà cứ đắp lên da là được. Cái này gọi là wax lạnh ấy mà. Bình thường mình hay đun mật ong lên thành hỗn hợp sền sệt thì gọi là wax nóng ah. Bạn chủ thớt chọn cách waxing lông chân tại nhà nào thì cũng không sợ viêm nhiễm đâu:p

11. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Wax lông chân tại nhà thì có gì khó đâu bạn. Đơn giản nhất là bạn wax bằng đá mài. Bạn chỉ cần nhúng ẩm đá mài và xoa tròn trên da thôi. Đừng ấn mạnh để da không bị tổn thương là được

12. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Wax lông chân bằng đá mài thì đơn giản nhưng hiệu quả không cao mà bạn. Với lại đá mài chỉ dành cho những người có lông mỏng và yếu thôi. Wax lông chân tại nhà thì bạn nên wax bằng mật ong hoặc trà hoa cúc sẽ hiệu quả hơn đấy

13. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trước mình cũng nghe nói mọi người kể wax lông đau lắm, kể cả khi làm ở spa họ dùng cách wax chuyên dụng rồi nhưng vẫn cứ đau

14. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình xem video thấy mấy cô làm mẫu vẫn cười tươi như hoa đấy thôi, có dấu hiệu gì của đau đớn đâu nhỉ

15. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mấy cô này lúc quay video là chân tay được wax chán chê rồi nên mới thế, chứ wax lần đầu luc lông còn dài thì đau lắm đó bạn ơi. :D Thấy nhiều chị em kêu đau rồi mà

16. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Để wax lông chân dễ dàng hơn, trước hết bạn nên để lông chân phát triển tự nhiên đến khi đạt được độ dài đủ để có thể wax được. Độ dài tối thiểu mà bạn có thể bắt đầu wax lông chân là 0.5 cm. Tiếp đến, bạn hãy mua một bộ sản phẩm wax lông có chất lượng tốt bao gồm sáp waxing, que bôi wax, lotion dưỡng ẩm, lotion diệt khuẩn và làm sạch da trước khi wax… Bạn có thể mua trọn bộ hoặc riêng lẻ các sản phẩm này

17. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Nếu lông chân ngắn hơn thì ko hiệu quả hả bạn? Hay thế nào nhỉ? :-/

18. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Lông chân ngắn thì hỗn hợp wax sẽ ko bám chặt được vào lông chân nên khó wax sạch hơn bạn ạ

19. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình tưởng hỗn hợp wax báp sát vào da rồi thì lông chân ngắn vẫn wax được bình thường chứ nhỉ, ngắn và dài đâu có quan trọng đâu

20. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các bạn chú ý khi wax lông chân tại nhà nha:

Làn da sau khi bị tác động bởi dung dịch waxing sẽ trở nên yếu và nhạy cảm hơn. Chính vì vậy sau khi waxing bạn phải đợi vài giờ, sau đó mới được phép ngâm mình trong bồn nước nóng, đi bơi hay đi tắm hơi. Trong những trường hợp đó, nếu bạn không cẩn thận có thể dẫn tới nhiễm trùng da và lỗ chân lông.

Không nên tiếp xúc thường xuyên với ánh nắng mặt trời bởi điều đó sẽ làm tổn thương nghiêm trọng với làn da đã trở nên yếu sau waxing. Đồng thời bạn cần dưỡng ẩm da, tẩy tế bào chết hợp lý để da được mịn màng, tránh nguy cơ bị viêm nang lông.