Xin kinh nghiệm chống gãy rụng và kích thích mọc tóc sau sinh?

Xin kinh nghiệm chống gãy rụng và kích thích mọc tóc sau sinh?

Chia sẻ trang này

1. TiengAnhLeNguyen

TiengAnhLeNguyen Member

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 4,187 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Có ai sau sinh mà tóc gãy rụng như lá mùa thu không ạ? Đến em còn thấy hoang mang với cái nền nhà, giường chiếu lúc nào cũng đầy tóc rụng. Lau quét suốt ngày vẫn ko hết. Ngày xưa tóc 3 phần thì giờ chắc còn nổi 1 phần. Gội đầu ko dám gãi mấy, chỉ xoa nhẹ mà cố lần đếm tới hơn 200 sợi. Không biết dùng mấy dầu gội như Nguyên xuân, thái dương... có ăn thua ko nhỉ, hay đầu tư hẳn bộ Dr. santé xem sao? Theo các chị thì ntn ạ? em muốn xin kinh nghiệm chống gãy rụng và kích thích mọc tóc sau sinh, các chị có cách nào hay mách nước cho em nhé

2. lanchi12

lanchi12 Member

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đang mùa dịch không được ra đường 2 tháng rồi, tóc em rụng kinh khủng luôn ấy có cách nào khắc phục không ạ, sáng nào dậy lấy tay vuốt nhẹ tóc cũng rụng hơn 20 sợi, em hoảng và buồn lắm luôn trước h tóc em khoẻ lắm chả hiểu sao

TiengAnhLeNguyen thích bài này.

3. nhungnhi561

nhungnhi561 Active Member

• 237 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thấy mọi người kêu than rụng tóc nhiều, nhất là mùa này, mình xin chia sẻ xíu: m thấy mn ít review về mấy dầu gội mà toàn share các bí quyết về ăn uống để tóc không rụng, nhiều chị còn kì công nấu cả dầu gội nữa cơ.
    Mình mua nguyên bộ gồm 4sp Dr Santé nhé: dầu gội - xả - xịt dưỡng -tinh chất. Mình biết do tình cờ đọc được 1 chị dược sĩ người quen chia sẻ ạ. Thấy thành phần dưỡng quý giá nên đặt mua về xài thử. Thành quả sau khoảng 1 khoảng thời gian dùng nguyên bộ ngăn rụng tóc, kích thích mọc tóc của em đây ạ: tóc đã giảm rụng 90%, trước đây mỗi lần gội là vuốt ra cả nắm nhìn trơ hết cả da đầu, nhưng đợt này chỉ rụng vài sợi khi vuốt lúc gội đầu do tóc rối thôi nhé mn. Ngoài ra có khác biệt nữa là tóc con mọc lỉa chỉa khắp đầu luôn, em có thói quen búi tóc nên nhìn quả đầu em buồn cười lắm ạ, trông rất xấu luôn tại tóc con mọc nhiều như bờm sư tử, nhưng mà cũng mừng là từ nay thoát được nỗi sợ rụng tóc hói hết đầu. Rất tuyệt nhé. Mời ce tham khảo

4. Tiểu Bối

Tiểu Bối Active Member

• 217 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nhà mình có ai bị rụng tóc không. Cho mình xin tips trị rụng tóc với ạ. Sắp trầm cảm mất rồi. Tóc ngang vai mà mỗi lần gội rụng 1 nắm. Hói hết cả đầu rồi.
    Mình bắt đầu bị rụng tóc như này sau khi chích ngừa Covid về

TiengAnhLeNguyen and chichi88BN like this.

5. chichi88BN

chichi88BN Member

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn bổ sung viên uống biotin, collagen vào đầy đủ chất thì cũng bớt rụng hơn đó
    Đừng gội nc nóng quá, gội nc mát thôi nhé, đừng chải tóc khi tóc đang ướt, ko nên sấy nóng rất hại tóc :(

6. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 174 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Công nhận nhỉ, em cũng mê quả dầu gội Dr. santé này dã man đấy ạ
    Cái chất của dầu gội ý cảm giác rất trong lành không pha tạp chất gì, mùi của nó thì đúng là mùi thảo dược, dù không phải mùi thơm nước hoa giống các loại dầu gội khác, nhưng dùng loại này em lại thấy yên tâm hơn nhiều luôn ạ. Trước bị hói đỉnh đầu giờ ngon lành cành đào rồi nè
    Dùng tầm 7 ngày thấy cải thiện rồi ạ. Đỡ cả gàu ngứa nữa, ngừa nấm luôn ạ :) :) :)

7. Enhancementvn

Enhancementvn New Member

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tìm hiểu blooming hoặc bluemint nhé. Cân bằng da tóc móng bổ sung tốt.

8. TiengAnhLeNguyen

TiengAnhLeNguyen Member

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thật hả chị ơi? chị dùng bộ Dr. santé lâu chưa vậy ạ? em thấy stress với tóc gãy rụng nhiều mất ạ
    Nản thực sự luôn ý
    Cái răng cái tóc là góc con người mà đây, góc lệch hết cả rồi ahuhu

nhungnhi561 thích bài này.

9. Uyển Nhi 369

Uyển Nhi 369 Active Member

• 168 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Khoảng 1 tháng gần đây mình bị rụng tóc nhiều và đặc biệt chân tóc rụng có hạt màu trắng. Da đầu mình là da dầu và nhiều gàu nên mình dùng dầu gội trị gàu.
    Có ai từng bị giống mình ko ạ, mong mn chia sẻ cách trị rụng tóc cho mình.

10. nhungnhi561

nhungnhi561 Active Member

• 237 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chuẩn mà b ơi, mình dùng thực tế rồi review cho mọi người đó ạ. Nếu xét về vấn đề rụng tóc và gãy rụng thì chỉ sau khoảng tuần đầu dùng bộ sản phẩm Dr Santé là thấy hiệu quả ( tóc rụng ít hơn, ít gãy giữa sợi hơn nhé) còn vấn đề kích thích mọc tóc thì chừng 3 tuần là thấy tóc con mọc lên dần nhé, sau 4 tuần thì mọc nhiều quá trời luôn ạ. B cứ thử mua dùng thử xem ạ, được cái thành phần đều là dược liệu thiên nhiên nên không phải lo nghĩ nhiều đâu ạ. Ai có gàu, nấm nhẹ dùng cũng đỡ luôn ạ