Xin review về Laguna resort ở Lăng Cô, Huế

Xin review về Laguna resort ở Lăng Cô, Huế

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 10,948 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

Tháng sau đối tác công ty em ở Canada về kí hợp đồng và sẽ ở VN nghỉ dưỡng ít hôm. Sếp em muốn mời đối tác đi tham quan Huế - Lăng Cô tầm 3 ngày 2 đêm và giao cho em nhiệm vụ book phòng khách sạn. Em ngắm được Laguna resort ở Lăng Cô rồi nhưng vẫn hơi lăn tăn. Chị em nào đã từng đi nghỉ tại đây cho em xin ít review chân thực được ko ạ? Em xin đội ơn. Vụ này em làm mà ko xuôi thì xếp tử em quá :(((

2. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ở đây chưa khai thác du lịch nhiều nên điều kiện chắc ko bằng các vùng biển lớn như Đà Nẵng Nha Trang đâu nhỉ

3. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Laguna Lăng Cô có khu biệt thư Banyan tree để nghỉ dưỡng thì rất ok đó bạn, đầy đủ tiện nghi có cả sân golf nữa. Nhưng giá thì chắc ko rẻ đâu bạn tham khảo xem sao

4. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nghe vịnh Lăng Cô rồi mà chưa đi bjo, có vẻ ko nổi bằng bằng các bãi biển miền trung như Đà Nẵng, Nha Trang nhỉ

5. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ sao bạn ko đưa đối tác đi các bãi biển nổi tiếng như Đà Nẵng, Nha Trang nhỉ, biển đẹp mà dịch vụ chất lượng

6. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mấy nơi đó mình thấy hơi đông đúc ồn ào, mà đi tầm tháng 5 tháng 6 nữa. Sếp thích theo kiểu yên bình nghỉ dưỡng hơn thế mới khổ em ạ. Chứ ĐN, NT thì đặt phòng e thạo lắm rùi khỏi phải hỏi mng làm gì ạ

7. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy bạn chọn Lăng Cô là hợp lý đấy, nó được công nhận là vịnh đẹp nhất thế giới nên cảnh quan thì khỏi phải bàn, chắc chắn đẹp. Resort thì chưa có nhiều nhưng theo mình biết thì có Laguna, Angsana và Lăng Cô Beach là 3 resort chất lượng cao có thể mời đối tác đc

8. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đến Lăng Cô có núi có biển, ngoài đi biển bạn có thể tham quan nhiều điểm khác cũng rất đẹp như Đầm Lập An, đèo Phú Gia, thác Đỗ Quyên, Hòn Chảo...

9. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hình như Lăng Cô cách Đà Nẵng cũng ko xa nếu thik có thể đi cả hai cũng đc mà =)))

10. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em đã từng đi Đà Nẵng, từ Đà Nẵng về Huế có xe bus có dừng chân ở 1 điểm gọi là Lăng Cô, nhưng em thấy nó chỉ là quán ăn ven đườg, ko thấy nhà nghỉ hay resort đâu cả. Em đi lang thang ra đằng sau xem Lăng Cô thế nào thì thấy đó như là 1 hồ nước, ko phải là biển ạ, thành ra em rất băn khoăn vì nghe nói Lăng Cô đẹp lắm.@@

11. freedom2204

freedom2204 Member

• 175 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sang tháng em định đi Huế và muốn ở Lăng Cô. mọi người cho em ít thông tin sau với ạ
    - Ở LC thì em ở resort nào ổn
    - Ăn uống ở LC thì thế nào, đi chơi những đâu...
    - Tiện thể em hỏi đi từ sân bay Huế ra LC thì phương tiện gì hợp lý nhất, vì đi taxi em thấy hơi lục tốn.
    Có mấy điều lăn tăn như ở trên nhờ các cụ giải đáp.
    Em cảm ơn ạ

12. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ăn thì có mấy quán Bé Đen, Bé Thâ.. gì đó ăn trên quán nổi, giá cả hợp lý, resort hạng sang thì Laguna, Angsana, bình dân thì lăng cô beach. Chơi thì chỉ có tắm biển, thuê xe chạy lên đèo Hải Vân. Nên đi taxi nếu từ Huế vào vì đường đấy đi xe khách là say phết nếu có trẻ con. Đi từ Đà Nẵng sang có khi hợp lý hơn từ Huế vào.

13. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

lăng cô chưa phát triển du lịch nhiều nên chất lượng dịch vụ còn kém nên trước mình ở hẳn Laguna, sau khi hỏi một hồi các resort bình dân đều ko có internet, và mình ko hối hận với chi phí bỏ ra vì Laguna thực sự rất đẹp

14. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Laguna biệt thự đồi hướng biển đây ạ

15. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đẹp quá ạ, có phải chỗ này chính là hành cung tĩnh viêm vua khải định cho xây dựng từ thế kỷ 19 ko ạ

16. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ko phải đâu bạn, hành cung vua Khải Định đã bị phá từ thời tiêu thổ kháng chiến rôi, resort này chỉ lấy ý tưởng để xây dựng theo kiểu kiến trúc cung điện thôi, cơ mà mình thấy rất hợp với khung cảnh hoang sơ nơi đây ý

17. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bị phá rồi hả bạn, tiếc quá nhỉ, mình cũng thích kiến trúc như này, xem trên mạng cũng thấy resort này khá đẹp, loại trên đồi hướng biển này chắc là view lý tưởng nhất rồi

18. MaiLy1021

MaiLy1021 Member

• 101 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Từ phú bài vào lăng cô có 02 cách :
    01 taxi.
    02 xe buýt , xe khách tuyến huế - đà nẵng.
    Lăng cô nhà nghĩ tư nhân khá nhiều, cứ dạo một vòng các khách sạn , nhà nghĩ như HƯƠNG GIANG , LÀNG CÒ ....
    Ăn uống hải sản có bán ngoài bải biển , lịch sự thì vào LÀNG CHÀI , VIỆT LONG , BÉ THÂN , giá cả như nhau , LÀNG CHÀI lịch sự hơn.
    Tắm suối thì đi suối mơ , tiên , voi.
    Thuê xe máy đi lên đĩnh HẢI VÂN , nếu có người dẫn đường có thể từ đĩnh HẢI VÂN ra biển ngắm ghành đá.

19. KemKulz

KemKulz Member

• 300 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ui bạn ơi mấy nhà nghỉ, ks bình dân dơ lắm, còn ko có cap và internet nữa ấy :(

20. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ở Lăng Cô khoái nhất là tắm biển và hải sản. Biển thoải, đẹp, xanh ngọc rất tuyệt, sạch sẽ và ko có rác nữa. Hải sản thì nổi tiếng với Bé Thân, giá thấp hơn 30% so với nơi khác và cực đa dạng.
    Chỉ có điều bác muốn đi ăn thì phải di chuyển bằng taxi, nhà em thì toàn tự lái nên mê cái khoản ăn uống ở đây.
    Bác đến sớm thì xin nhận một phòng trước đi, sau đó cất đồ đạc và đi ăn trưa, ăn xong về nhận phòng là ok.