Xóa hình xăm bằng laser, bị sẹo lồi

Xoá hình xăm bằng laser bị rộp ( sẹo lồi )

Chia sẻ trang này

1. Mis.tran

Mis.tran New Member

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 5,647 Lượt xem

• 0 Lượt trả lời

Em xin chào bs ! Vào tháng 10 năm ngoái, em có tới 1 thẩm mỹ viện để xoá xăm bằng laser . Hình xăm của em là 1 dòng chữ nét mảnh bên hông sườn dưới ngực trái . Em đã xoá được 6 lần . 5 lần đầu em xoá em ko thấy có hiện tượng mờ gì cả , lúc đó da em hơi rộp rộp sờ vào thấy sần sần và bắt đầu em thấy nó lồi và cứng như sẹo lồi . Mỗi lần bắn da em phồng rộp như bị bỏng rồi đống mài nhưng ko bị chảy máu gì cả. Cứ 3 tuần tầm 1 tháng em bắn 1 lần
    Lần 6 thì họ kêu em qua chỗ kia và họ nói bắn máy mạnh hơn. Lần này em thấy mực mờ hơn trước . Nhưng em thắc mắc bắn laser thì ko bị sẹo hay da bị ảnh hưởng gì . Nhưng sao da em như bị sẹo lồi . Nó là sẹo lồi hay vết da chỗ đó bị chai cứng vậy bác sĩ ?! Vậy bây giờ em nên điều trị như thế nào ?!

Sau 6 lần thì họ ko chịu bắn tiếp nữa và họ làm thưr 1 chữ nhỏ như đốt điện . Nó là cây viết nhỏ , và làm cháy , mất đi phần da thịt ở vị trí có màu mực xăm tạo thành 1 lỗ . Họ nói nó sẽ đốt cháy phần da có mực và đồng thời đốt chát luôn phần lồi sẹo ạh